Phải làm gì khi bị khô rát âm đạo và những điều chị em nên biết

Phải làm gì khi bị khô rát âm đạo đây chị em ơi?

Chia sẻ trang này

1. mytammy

mytammy New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 17,036 Lượt xem

• 25 Lượt trả lời

Giúp em với khô âm đạo phải làm gì ? Khô rát âm đạo khiến mỗi lần vợ chồng em gần gũi em thấy đau rát khó chịu vô cùng mà vợ chồng em mới cưới được chưa đầy 1 năm :( ,phải làm gì khi bị khô rát âm đạo đây mấy chị ơi?chứ cứ tình hình này em thấy ngại và sợ mỗi khi vợ chồng gần gũi lắm :(
    Mong chị em gỡ rối giúp em!

2. danong360

danong360 Member

• 95 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cùng câu hỏi với bạn khô âm đạo phải làm gì ? Vợ em cũng bị khô âm đạo, quan hệ chả có tí nước nào cả, đau rát lắm. Tình trạng khô này kéo dài làm cho chúng em chẳng thiết tha gì chuyện chăn gối cả. Có sản phẩm nào chữa khô âm đạo không các bác. Hôm trước em xem tivi thấy Bác sĩ gì đó giới thiệu sản phẩm ESTROLIFE chữa khô âm đạo, làm tăng hưng phấn tình dục. Sản phẩm có nguồn gốc từ thảo dược nên rất an toàn. Em muốn mua thì không biết mua ở đâu, và đã có ai dùng chưa, cho em hỏi có hiệu quả không vậy

3. hangnguyen

hangnguyen Member

• 455 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bạn nên đến thẩm mỹ viện điều trị khô âm đạo đi, tạm thời bạn nên dùng gel bôi trơn khi làm chuyện ấy nhé. :D

4. Alicia

Alicia Member

• 233 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cấp bách bạn có thể mua gel bôi trơn về dùng tạm nhé, còn để hết hoàn toàn thì đúng là chỉ có cách đến tmv điều trị thôi. bà c cùng phòng mình trc qua bên đông á vừa để làm trắng với chữa bệnh khô âm đạo. chi phí thì ko rõ thế nào.

5. nhaphuong

nhaphuong Member

• 46 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Dùng những sản phẩm chữa khô âm đạo chỉ là giải pháp tạm thời thôi bạn à, bạn nên đưa vợ đến mấy bệnh viện khám xem thê nảo?

6. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 267 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

CÓ khi vợ bạn kia chỉ bị khô 1 chút thôi, nếu vậy dùng sản phẩm bôi trơn cũng được mà. Nhiều người cũng dùng cái đó và tạo cảm giác hưng phần lắm

7. ngocanhhh

ngocanhhh Member

• 41 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Âm đạo bị khô gây quá nhiều phiền toái cho cuộc sống vợ chồng hic , nhiều khi abc với chồng mà đau rát muốn chết nhưng chẳng dám kêu sợ làm tụt hứng của chồng

8. Phương Liên

Phương Liên Member

• 219 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mới cưới chưa đc 1 năm mà âm đạo đã bị khô thì bạn nên đi khám xem, có khi bị mắc bệnh gì đó rồi đấy

9. Gigi

Gigi Active Member

• 537 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Bạn đến bệnh viện phụ sản khám đi, chứ thế này thì phiền lắm đó

10. Pth941

Pth941 Active Member

• 631 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Có khi bạn chủ thớt bị bệnh gì đó rồi. :( Nên đi khám đi bạn ạ, chứ tuổi còn trẻ mà khô rát âm đạo là ko bình thường đâu

11. mytammy

mytammy New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chồng em lại không cho dùng gel bôi trơn vì anh ấy bảo dùng gel sau này lại không tốt :(
    e cũng đang tính qua bên đông á để thu nhỏ + chữa luôn cái bệnh khô âm đạo khó chịu này mà chưa biết thế nào.

12. mytammy

mytammy New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đến tmv người ta điều trị như nào ạ, có phải phẫu thuật hay gì gì không ạ

13. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Khô rát âm đạo thì cần gì phẫu thuật, chủ yếu dùng thuốc trị thôi bạn ạ. :)

14. liennguyen

liennguyen Active Member

• 134 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

thẳng thắn mà nói đã đến mức khô rát âm đạo thì nên đến những chỗ chuyên khoa sản mà khám chứ đừng tự ý dùng thuốc nguy hiểm lắm :(
    e thấy bên tmv đông á, người ta dùng laser để kích thích sản sinh colagen gì đó làm hồng với chữa khô rát. cụ thể như nào thì e chưa đc trải nghiệm nên cũng ko rõ.

15. mytammy

mytammy New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đến tmv người ta điều trị khô âm đạo kiểu gì vậy mẹ nó :( , giờ em cũng chẳng thiết tha gì vì mỗi lần gần nhau e cứ đau rát ý

16. mytammy

mytammy New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:( không bình thường ạ, e chỉ nghĩ là do dạo này áp lực công việc vs gia đình cứ bắt sinh cháu nên e mới bị thế

17. lathuyngoan12

lathuyngoan12 New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cảm thấy yếu tố tâm lý đóng vai trò không nhỏ đâu. Khi các chị quan hệ tình dục mà tâm tư không thoải mái, không hưng phấn thì làm sao âm đạo tiết được chất nhầy? NGoài việc bổ sung những thực phẩm chữa khô cần thiết, các chị nên chuẩn bị yếu tố tâm lý, sẵn sàng với chồng nhé!

18. Trần Thị Thanh Quỳnh

Trần Thị Thanh Quỳnh New Member

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khô rát âm đạo khổ lắm. Sao các chị không thử dùng gel bôi trơn xem có cải thiện được tình hình không. Quan hệ chị em nên giành thời gian thư giãn, chia sẻ với chồng và khởi động lâu hơn :( Mình thật sự rất sợ cảm giác quan hệ mà âm đạo khô rát. Lúc tàn cuộc xót ơi là xót.

19. thiennha89

thiennha89 New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới đọc được mấy mẹo nhỏ nhỏ đây này:

Hướng dẫn nàng cách tự thư giãn

Đôi khi phụ nữ ở trong trạng thái căng thẳng, chắc chắn họ sẽ khó hài lòng về đối tác của mình. Một trong những điều quan trọng của chuyện chăn gối là phải gạt bỏ được mọi căng thẳng ra khỏi đầu. Nhiều chuyên gia về tình dục cho biết, một trong những lí do chính khiến phụ nữ không thể đáp ứng và tận hưởng đam mê sex là bởi họ có quá nhiều vấn đề vương vấn trong tâm trí, chẳng hạn như chuyện nhà cửa, con cái, công việc… hay đôi khi chỉ là một chậu quần áo bẩn chưa được giặt, căn bếp chưa được dọn dẹp sạch sẽ. Vì vậy, sẽ rất hữu ích nếu mỗi tối nàng biết dành ra một khoảng thời gian để thư giãn và nghỉ ngơi trước khi lên giường. Trong lúc này, chàng có thể trò chuyện cùng nàng, nghe nhạc hay nhâm nhi một ly rượu vang.

Chia sẻ và tìm giải pháp

Gặp tình trạng khô hạn, vợ chồng cần kiểm tra lại xem tình hình này đã kéo dài lâu chưa, thường xuyên hay chỉ đột xuất một đôi lần, luôn là vậy hoặc khi có khi không? Nếu vợ chưa đến tuổi mãn kinh, tình trạng chỉ mới xảy ra, nên bình tĩnh thả lỏng, đừng gây áp lực cho nhau và chịu khó khởi động lâu, kéo dài khúc dạo đầu kỹ càng hơn một chút. Thậm chí, vợ chồng có thể cùng nhau xem đoạn phim nóng bỏng, giúp nàng khơi gợi những cảm xúc ham muốn ẩn kín. Nhiều cô vợ ban đầu "khô như ngói", song khi được chồng chiều chuộng nâng niu, làm đủ cách kỹ càng thì lại ướt át trở lại như thường.

3 loại chất bôi trơn phổ biến bạn có thể lựa chọn là: chất bôi trơn dạng nước, dạng silicon và dạng tinh dầu. Bạn nên đọc kỹ đặc tính và hướng dẫn sử dụng của từng loại trước khi chọn mua.

Điều chỉnh chế độ ăn uống

Chế độ ăn uống hàng ngày cũng có những ảnh hưởng trực tiếp đến tình trạng sức khỏe của "cô nhỏ" nói chung và khả năng tiết dịch nói riêng. Một số thực phẩm giàu chất béo có omega 3 axit như cá ngừ, cá hồi, dầu cá, tinh dầu thực vật, tinh dầu hạt lanh, tinh dầu oliu sẽ kích thích quá trình tiết dịch âm đạo. Ngoài ra, nhóm những thực phẩm giàu vitamin E như các loại hạt, trái bơ, rau, củ, quả cũng rất cần thiết trong quá trình tiền mãn kinh, để hạn chế hệ lụy khô hạn vùng kín. Thực phẩm giàu phytoestrogen có khả năng tăng cường hormone cho phụ nữ có nhiều trong sữa đậu nành, đậu tương, đậu phụ, các chế phẩm khác của đậu tương. Những loại quả như cherry, táo cũng chứa lượng lớn phytoestrogen.

Uống nhiều nước

Nước là thành phần rất quan trọng với sức khỏe và nó cũng là chất "xúc tác" để sản xuất ra chất bôi trơn "vùng cấm". Thiếu nước cũng là một trong những lí do khiến âm đạo bị khô rát. Lời khuyên dành cho nàng là nên uống đủ lượng nước cơ thể cần mỗi ngày, hãy uống đều đặn thay vì đợi đến lúc có cảm giác khát. Trái lại, nên hạn chế những thức uống chứa cồn và cafein vì chúng khiến cho cơ thể dễ bị khử nước.

20. thuvan

thuvan Member

• 55 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

e tưởng gel bôi trơn chỉ dành cho đàn ông thôi, chứ dùng cho cả chị e nữa cơ à mẹ nó? dùng gel bôi trơn có chữa đc hẳn bệnh khô rát âm đạo ko hay chỉ có tác dụng lúc đấy thôi nhỉ?

Chủ đề của tuần