Căng da mặt bằng chỉ ở đâu chất lượng nhất

Phẫu thuật căng da mặt bằng chỉ ở đâu chất lượng ah?

Chia sẻ trang này

1. ngochoa

ngochoa New Member

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 38,794 Lượt xem

• 67 Lượt trả lời

Cả nhà cho em hỏi phẫu thuật căng da mặt bằng chỉ ở đâu chất lượng ah? Các chị từng làm ở đâu thì pm cho em cái địa chỉ với ah?

Dạo này da mặt xuất hiện khá nhiều nếp nhăn và vết chân chim, bạn bè e bỏ e bị lão hóa trước tuổi, em tự ti lắm ah. Nên quết đầu tư vụ này, em sẽ đi làm căng da mặt. nghe nói phương pháp này mới và khá tốt, nhưng e chưa biết nên làm đâu. Các chị chia sẻ giúp e xem căng da mặt ở đâu tốt với nhé.
    Em cám ơn trước ah.

2. HaiLua

HaiLua Active Member

• 188 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Căng da mặt bằng chỉ chắc là chỉ tự thiêu các chị nhỉ, lần đầu tiên nghe thấy biện pháp này, em đang thắc mắc là họ bỏ chỉ bằng cách nào??? chẳng nhẽ dùng bằng kim rồi luồn qua da... nghe mà sợ quá. Em hóng cái vụ này xem thế nào ah.

3. HaiTac

HaiTac New Member

• 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Căng da mặt ở đâu đẹp?
    bà chị em đi căng da mặt bằng chỉ ở tmv đông á
    công nhận căng da mặt xong trông trẻ hơn bao nhiêu, các nếp nhăn ở miệng và đặc biệt là vết chân chim biến mất hẳn. làm căng da mặt ở đây ok thật đấy các chị ạ, nghe nói họ có công nghệ căng da mặt chỉ sinh học hiện đại lắm

4. Hoabantrang

Hoabantrang Active Member

• 226 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

công nhận bây giờ nhiều chị em đi phẫu thuật căng da mặt thật đấy, có nhiều cách căng da mặt nữa chứ
    ngày xưa mình hễ có nếp nhăn nào thì tìm cách ăn uống hay mát xa cho béo tốt lên để khỏi thấy nếp nhăn.
    Đúng là thời đại công nghiệp hóa hiện đại hóa

5. hoalan

hoalan Member

• 246 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Căng da mặt ở đâu đẹp?
    phẫu thuật căng da mặt bằng chỉ bây giờ là mốt nhất rồi, vừa an toàn vừa tự nhiên, không bì sưng cứng như kiểu tiêm botox, có cả căng da mặt chỉ sinh học nữa cơ, Mình tham khảo trên mạng thấy địa chỉ phâu thuật căng da mặt chất lượng được nhiều bạn khen là TMV đông á Chưa đến lúc pahir căng da mặt nhưng oánh dấu để dành :) Các chị em có biết làm căng da mặt bằng chỉ ở đâu tốt nữa không?

6. ThaoNguyen

ThaoNguyen Member

• 39 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Căng da mặt ở đâu tốt?

mình cũng đang tìm địa chỉ căng da mặt chất lượng 1 chút cho mẹ mình. Dạo này bà vào độ hồi xuân, thích làm đẹp lắm, thấy mấy cô hàng xóm đi căng da mặt về trẻ ra cứ bảo mình tìm hiểu giúp. vào đây lot dép ngồi hóng các chị em bàn luận :D

7. TuTuyet

TuTuyet Member

• 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cách làm căng da mặt bằng chỉ là kỹ thuật của Hàn Quốc bạn ah, da mặt căng ra và tự nhên hơn chứ không cứng đờ như tiêm botox , nói chung là sau 1 thời gian chỉ se tự tiêu hết, giống chỉ phẫu thuật vậy, nên không ảnh hưởng gì. Mẹ chồng mình đi căng da mặt bằng chỉ về trông trẻ ra bao nhiêu ấy. Bạn chọn mấy thẩm mỹ viện chuyên pttm hàn quốc cho an tâm nhé. Mà giờ còn có cả căng da mặt chỉ sinh học nữa nên càng yên tâm hơn

8. hoanglan

hoanglan Well-Known Member

• 33 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Đôi điều bạn nên biết về phẫu thuật căng da mặt:
    Làm căng da mặt là phẫu thuật giúp da mặt thẳng lại, xóa đi những nếp nhăn do thời gian và các yếu tố môi trường bên trong, bên ngoài tác động vào làm cho da mặt bị lão hóa. Trước đây chỉ có người lớn tuổi thực hiện phẫu thuật này, nhưng hiện nay do nhiều người trẻ cũng có nhu cầu nên chỉ định căng da mặt ít còn phụ thuộc vào tuổi tác.

Biến đổi da khi lớn tuổi (sự lão hóa da)

Sự lão hóa da chịu ảnh hưởng của nhiều yếu tố như di truyền, nội tiết, môi trường chung quanh, dinh dưỡng và cơ học. Trên phương diện vi thể, sự lão hóa da có các đặc điểm sau:

- Lớp biểu bì từ từ mỏng lại, da có tính chất acid hơn.

- Phần nối tiếp giữa biểu bì và bì cũng mỏng lại.

- Ở phần bì, các sợi liên kết rối loạn, sợi đàn hồi giảm, lượng dịch thấm vào giảm, lượng máu nuôi da giảm và các thành mạch dễ vỡ.

Lão hóa được chia làm 4 giai đoạn:

- Giai đoạn 0: Da bình thường.

- Giai đoạn 1: Vào khoảng 40 tuổi.

+ Các sợi đàn hồi rời nhau ra, bị cắt đoạn và bắt đầu biến mất. Các sợi phía ngoài cùng làm thành một lớp mỏng, không có tổ chức sợi dưới lớp biểu bì.

+ Tổ chức sợi liên kết (collagene) không thay đổi.

- Giai đoạn 2 và 3: Trên 45 tuổi

+ Các sợi đàn hồi gần như biến mất hoàn toàn.

+ Sợi liên kết xếp không theo tổ chức nào đặc biệt, rối bù.

+ Các tế bào sợi ngừng bài tiết.

Giải thích một cách khoa học thì như vậy; Nhưng có thể hiểu đơn giản là càng lớn tuổi, da càng kém đàn hồi, kém đẹp và khi bị vết thương thì chậm lành hơn người trẻ.

Tuổi nào có thể áp dụng các cách căng da mặt trên?

Trước đây, người ta quan niệm chỉ nên căng da mặt cho người lớn tuổi, tức là trên 50 tuổi; Nhưng rồi ngày càng có nhiều người trẻ cũng muốn căng da mặt, không chỉ ở Việt Nam mà nhiều nước trên thế giới cũng thế. Do vậy, hiện nay chỉ định căng da mặt ít phụ thuộc vào tuổi tác; Người nào da mặt bị nhăn nhiều, sức khỏe còn tốt là có thể căng được. Ngoài ra còn có công nghệ căng da mặt chỉ sinh học tiên tiến hơn nữa
    >> Xem thêm chủ đề liên quan: Căng da mặt nội soi bao nhiêu tiền

9. Maihuong

Maihuong Member

• 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em hóng cái vụ căng da mặt bằng chỉ mới đc, nghe bảo đây là pp mới của tmv đông á áp dụng pp gì các chị nhỉ?
    Chỉ này chắc chị tự thiêu các chị nhỉ.

10. bibo

bibo New Member

• 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Căng da mặt ở đâu tốt?

Em cũng hóng các mẹ vụ căng da bằng chỉ, đúng là thời đại công nghiệp hóa hiện đại hóa, cái gì cũng thuận tiện không như xưa. Em thì bị thâm quầng mắt và cả bị sẹo trên mặt nữa...haizz nên đang lo sốt vó, tìm nơi uy tín để đi tìm hiểu về vấn đề và giá cả tốt. :D

11. nhunghp

nhunghp Member

• 70 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Căng da mặt ở đâu đẹp?

thấy mấy chị ở trên bảo tham khảo ở tmv đông á kìa chị.
    Mà e cũng giống chị, thâm quầng mắt, bọng mắt nhìn to ơi là to. Thường xuyên lấy tay mát xa cơ mà mỗi lần soi gương vẫn thấy chẳng giảm gì cơ chị ah

12. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 540 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Vậy thì chắc bạn cũng nên đến tmv rồi, thử đến thẩm mỹ viện đông á như các bạn trên khuyên xem sao.

13. Pth941

Pth941 Active Member

• 611 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Căng da mặt bằng chỉ ở đâu tốt?

đông á căng da mặt có mỗi công nghệ bằng chỉ thôi hay sao ấy, mình thấy giờ có công nghệ HIFU Ultrafomer chỗ tmv green tara căng da mặt hay hơn nhiều đó

14. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 540 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Ơ, mình tưởng họ có công nghệ căng da mặt trẻ hóa da bên đông á bằng công nghệ sóng RF gì đó cơ mà nhỉ. Nghe nói công nghệ của họ cũng tốt lắm, họ còn có căng da mặt chỉ sinh học nữa cơ

15. bibo

bibo New Member

• 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dạ , em cũng tìm hiểu rồi, cứ chần chừ mãi, rồi có 1 bà chị đồng nghiệp thực hiện chăm sóc, tái tạo da, xóa nám bên bệnh viện thẩm mỹ green tara rất ok, thế là em đi theo chị ấy rồi, giờ mắt em ổn :), không còn là gấu trúc như xưa, nhìn mình cũng sáng hơn nữa, đây lại là bệnh viện nữa nên em yên tâm, với lại em để ý ở chỗ kỹ càng, dù tiểu phẫu nhỏ thôi cũng phải xét nghiệm đủ thứ hết, thấy vậy là an toàn rồi. Em cũng đang tìm hiểu vụ căng da bằng chỉ vàng luôn vì công dụng mang lại hiệu quả quá, đang khoái, thực hiện pp này xong phải nói mặt em vừa căng mịn lại trẻ thêm 10 tuổi nữa là còn gì bằng....:D

16. kiukute

kiukute Member

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang hóng về mấy phương pháp trẻ hóa da này quá, đang tìm hiểu được mấy phương pháp căng da mặt bằng chỉ vàng, Thermage với công nghệ Hifu, còn chưa biết lựa chọn công nghệ nào cho mẹ mình, vì mặt mẹ mình chảy sệ 2 bên má nhiều... Cũng đang nghiên cứu về công nghệ Hifu ở thẩm mỹ viện Green Tara, lên đây nghe mẹ pth941 nói, có khi hum nào phải đưa mẹ qua này nghe tư vấn thôi.

17. lovely

lovely Member

• 421 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cái công nghệ này lạ nhỉ. Là căng da mặt không phải phẫu thuật đúng ko mẹ nó? Nếu vậy thì rất tốt vì căng da mặt bằng chỉ khá lỗi thời rồi

kiukute thích bài này.

18. maitrangnb

maitrangnb Active Member

• 286 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Hình như có 2 loại chỉ dùng để căng da mặt đấy nhé có căng da mặt bằng chỉ sinh học và chỉ vàng đấy nhé, k biết có phải vàng thật k các nàng?

19. kiukute

kiukute Member

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hifu theo mình tìm hiểu là công nghệ trẻ hóa da tiên tiến nhất hiện nay, đợt nọ ở đó có hội thảo về công nghê này mà k biết để rủ mẹ qua nghe. Hôm đó có giáo sư - bác sĩ David Paul (Chuyên gia thẩm mỹ viện Hàn Lâm Hoa Kỳ) tham dự, chia sẻ đó.

20. kiukute

kiukute Member

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị nhầm sang pp căng da mặt bằng chỉ rồi, Hifu Ultraformer đưa năng lượng nhiệt với nhiệt độ 40-50 độ C (ở nhiệt độ này không đủ làm biến tính sợi collagen già cỗi) và tác động từ ngoài vào trong da khiến da dễ bị thương tổn. Công nghệ HIFU của máy Ultraformer đã được cải tiến mang lại hiệu quả trẻ hóa da cao gấp 2 lần so với các công nghệ cũ, sử dụng cơ chế tác động từ trong ra ngoài xuyên qua bề mặt da, đưa năng lượng siêu âm tối ưu nhất (60-70 độ C) vào đến độ sâu 4,5 mm tương đương với độ sâu của phẫu thuật căng da mặt, tác động trực tiếp tới lớp cân cơ nông SMAS, giúp làm co lại vùng cơ mặt chảy xệ ngay lập tức. Đây thực sự là “công nghệ trẻ hóa da hiệu quả nhất” hiện nay”.