Nên hay không nên phẫu thuật thẩm mỹ vùng kín?

Phẫu thuật thẩm mỹ làm đẹp vùng kín, nên hay không?

Chia sẻ trang này

1. rosa

rosa Member

• 185 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 146,996 Lượt xem

• 72 Lượt trả lời

Vì nhiều lý do, có thể do sinh nở hoặc do tự nhiên, khiến chị em không hài lòng về vùng kín của mình và muốn phẫu thuật thẩm mỹ. Tuy nhiên nhiều chị em vẫn còn băn khoăn liệu có nên thẩm mỹ vùng kín hay không?

Khi nào cần phẫu thuật thẩm mỹ vùng kín và có nên may thẩm mỹ vùng kín?

Vùng âm đạo của phụ nữ (đoạn hình ống nối liền từ âm hộ đến tử cung) có chiều dài khoảng 6-8cm (thành trước) và 7-10cm (thành sau). Ở điều kiện sinh lý bình thường, thành trước và thành sau của âm đạo áp sát vào nhau.

Rất nhiều chị em đều băn khoăn có nên thẩm mỹ vùng kín không

Tuy nhiên, sau khi sinh nở, đặc biệt là trải qua nhiều lần sinh nở, âm đạo bị giãn rộng ra, tính đàn hồi giảm dần, các cơ vì thế cũng trở nên nhão. Đây là một trong những nguyên nhân khiến chị em giảm đi mức độ hưng phấn khi gần gũi chồng và chồng cũng không cảm nhận được sự “khăng khít” của “cô bé” mỗi lần yêu. Vì vậy, người vợ thường có cảm giác mặc cảm, tự tị. Lúc này họ sẽ nghĩ đến phương pháp thu nhỏ âm đạo để đời sống chăn gối vợ chồng trở lại mặn mà như thuở 20.

Ngoài ra còn một số lý do khác khiến chị em quyết định đi khâu vá lại vùng kín là sau khi sinh nở, vùng kín giãn rộng làm tăng nguy cơ mắc các bệnh phụ khoa như viêm nhiễm, sa tử cung. Nếu không khắc phục nhanh, tình trạng bệnh có thể tiến triền nặng nề và nguy hiểm.

Một số chị em đi làm đẹp vùng kín là vì nhu cầu làm đẹp. Mong muốn có một vùng kín hồng hào, căng mọng thay thế cho hình ảnh thâm đen, chảy xệ sau những lần sinh nở cũng thúc ép chị em quyết định đi tân trang vùng kín của mình.

Quá trình thực hiện phẫu thuật vùng kín

Phương pháp phẫu thuật tạo hình lại âm đạo cho phụ nữ sau sinh khá đơn giản. Sau khi gây tê, bác sĩ sẽ cắt bỏ những phần da thịt thừa, nối các cơ vòng của ống âm đạo và khâu lại. Từ phẫu thuật đơn giản này, ống âm đạo sẽ được thu nhỏ lại, khả năng co thắt tốt hơn, có thể sẽ làm cho phụ nữ dễ kiểm soát các cơn co thắt âm đạo hơn.

Quá trình trên chỉ diễn ra trong chừng 30 - 40 phút, tùy thể trạng của từng người. Vết thương sẽ liền nhanh chóng trong khoảng 7-10 ngày và hoàn toàn bình phục sau khoảng 6 tuần. Trong thời gian đó, người phụ nữ nên kiêng giao hợp, tránh khiêng vác vật nặng và bảo đảm vệ sinh cho vùng kín.

Lưu ý khi phẫu thuật vùng kín

- Hãy tham khảo kỹ ý kiến của chuyên gia để quyết định mình có nên thẩm mỹ vùng kín hay không.

Nên tham khảo ý kiến của chồng trước khi thẩm mỹ vùng kín

- Để tránh rủi ro có thể xảy ra, chị em nên đến các phòng khám chuyên khoa có uy tín, tốt hơn hết là đến các bệnh viện chất lượng để được phẫu thuật thẩm mỹ đảm bảo an toàn.

- Sau phẫu thuật, chị em cần ghi nhớ là dành thời gian nghỉ ngơi, đặc biệt kiêng chuyện ấy trong 6-8 tuần để vùng kín phục hồi hoàn toàn.

- Một điều không thể không nói đến nữa là cảm giác của những ông chồng khi biết vợ mình đi “tút tát” lại vùng kín. Không phải tất cả những ông chồng đều ủng hộ vợ làm việc này. Vì vậy, trước khi đi tân trang lại vùng kín, chị em nên cân nhắc kỹ lưỡng và nên bàn bạc với anh xã.

2. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 576 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Có nên may thẩm mỹ vùng kín hay không?
    Vấn đề này các chị em nhà ta vẫn hay ngại, có khi với chồng còn ngại ko dám nói í chứ. :( Nên đi điều trị hay kiểu lén lút đi

nguyennguyentam thích bài này.

3. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Hi, đúng vậy đó mẹ nó ạ. Dạo nọ chị bạn mình cũng giấu chồng con đi làm hồng vùng kín mà, chỉ nói cho mấy chị em thân thiết trong phòng biết thôi

nguyennguyentam thích bài này.

4. doanhdoanh

doanhdoanh Member

• 312 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Có nên thẩm mỹ vùng kín hay không?
    Nếu vùng kín có dấu hiệu kém co dãn thì phải đi phẫu thuật bạn ạ, phâu thuật xong chuyện vợ chồng sẽ viên mãn hơn rất nhiều đấy.

nguyennguyentam and BuiPhanhue like this.

5. Alice

Alice Active Member

• 731 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Theo mình thì nên mà, cái này quyết định đến hạnh phúc của gia đình thì hoàn toàn nên làm chứ, ko phẫu thuật là phiền đấy chứ chả chơi đâu.

6. BuiPhanhue

BuiPhanhue New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn đã sử dụng hay nghiên cứu về dịch vụ phẫu thuật thẩm mỹ vùng kín này chưa? Mình chỉ nghĩ là nếu đi may như thế thì chỉ làm thu hẹp âm đạo bên ngoài thôi đúng không? còn ống âm đạo bên trong lõng lẽo có may tới hay thu hẹp được không? vùng kín mình dạo này ( sau khi sinh đứa đầu ) cũng bị thâm thâm chút nữa, cò phương pháp nào không bạn?

7. thutrang211

thutrang211 Member

• 38 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thì suy nghĩ là nên chứ, nếu chuyện vợ chông không được như ý thì nên đi tút tát lại, vì đời sống chăn gối cũng quyết định đến 50% hạnh phúc gia đình rồi mà. Chứ như mấy chị ở cty mình suốt ngày than phiền vì vấn đề này, người thì cả tháng không gần nhau chỉ vì vợ không chiều theo ý chồng được, người thì phát hiện chồng đi ra ngoài, ... Tóm lại theo mình thì ai đang gặp phải vấn đề này nên đi tân trang lại kịp thời

8. lindakieu

lindakieu New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng rồi đó các mẹ, lúc xưa thì không nói gì chứ thời bây giờ chị em mình mình không để ý, chăm sóc nó thì mất chồng như chơi :(. Thấy tưởng chừng đơn giản khi gặp phải rồi mới thấy lo.

9. thutrang211

thutrang211 Member

• 38 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

E mách cho các mẹ địa chỉ thẩm mỹ vùng kín uy tín ở Hà Nội nhé, các mẹ làm bác sĩ Hùng ở tmv Green Tara đó,
    Bây giờ phẫu thuật vùng kín giúp thu nhỏ âm đạo cả bên trong mà... Tuy nhiên mẹ nó phải tìm hiểu kỹ, nhiều chỗ làm xong chỉ làm nhỏ bên ngoài, chịu đau xong về bên trong vẫn không khác gì, lại thêm bị nhiễm trùng sợ lắm. Nói chung là chị em có vấn đề rắc rối thì nên đi tút tát lại, nhưng phải tìm hiểu rõ nơi thực hiện mẹ nó ạ. Mình thấy tmv Green Tara uy tín lắm đó, hôm trước tình cờ đọc được topic trên wtt thấy mấy mẹ khen bác sĩ Hùng bên đó làm đẹp lắm

10. linhdangyeu

linhdangyeu New Member

• 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em rất ngại chuyện này, ngay cả với chồng em củng không dám nói :oops:

11. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 450 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Không nên ngại bạn ơi, ngại là khéo mất chồng đấy, nên nói cho chồng biết để còn đi phẫu thuật làm đẹp vùng kín chứ, như thế chồng mới hiểu cho bạn

12. Rinny

Rinny Member

• 292 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình nghĩ là nếu nó ảnh hưởng đến chuyện chăn gối, nếu chồng bạn ko thích thì nên đi phẫu thuật thẩm mỹ làm đẹp vùng kín, điều này quan trọng lắm đấy bạn ạ

13. Suri Anny

Suri Anny New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ ko có gì ngại cả các mẹ ơi. Mình sinh 2 lần mổ hết và cả hai vợ chồng đều cảm nhận ko như xưa. Mình tìm cách cải thiện thì biết là có khâu nhỏ ngoài việc cắt khâu thì mình còn biết có công nghệ mới làm ko dùng đến dao kéo. Thế là mình tìm hiểu rất kỹ, sau khi được sự đồng tình của ox thì mình đi làm ngây. Làm một lần cũng ko đau lắm làm nhỏ từ trong ra ngoài và còn làm hồng môi lớn môi bé nữa nhé. Giá 30tr ở bệnh viện thẩm mỹ viện Á Âu. Các mẹ nào quan tâm thì hãy đến đó tìm hiểu nhé.

14. minhtamnd

minhtamnd Active Member

• 208 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Vùng kín sau sinh tàn tạ đến mức k còn được như xưa à, như này mình chẳng dám đẻ đái gì nữa :)

15. Suri Anny

Suri Anny New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi! Ko phải TÀN TẠ như bạn nói đâu. Bạn dùng từ nghe ghê quá. Do thời gian và phụ nữ chúng ta sau khi sinh nở thì ko còn như trước...để giữ lửa cho cuộc sống vc thì phụ nữ mình cần tìm hiểu để chăm sóc bản thân trước để lúc nào cuộc sống vc cũng mới. Chứ bạn lấy chồng mà ko sinh con thì cuộc sống của bạn cũng vui nhưng sẽ ko tiếng cười...bạn thử đi rồi sẽ biết. Ko có tiếng cười của trẻ con bạn rất khó giữ chân người đàn ông của bạn. Thân

16. Phương Liên

Phương Liên Member

• 217 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

4tr/lần thì đã xong hẳn chưa bạn? Hay phải vài lần thì mới đc?

17. thutrang211

thutrang211 Member

• 38 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình vừa tìm hiểu liệu trình từ 2 đến 3 lần tùy từng người mà

18. nguyennguyentam

nguyennguyentam New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có nhiều biện pháp khác mà mấy chị. Sao mọi người không thử cách khác nhỉ. Như em ko phẫu thuật nhưng vẫn được như ý nè. hihi

19. thuthuy93

thuthuy93 Member

• 148 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em nghĩ là không nên áp dụng phương pháp phẫu thuật vùng kín đâu các chị ạ. Phẫu thuật đụng dao kéo nên hơi đau và khá nguy hiểm. Nhất là giai đoạn kiêng khem, tránh quan hệ sau phẫu thuật ấy các chị ạ. Nếu có điều kiện, các chị nên xông hơi thường xuyên và chiếu laser cho nó đẹp và thu nhỏ hơn các chị ạ!

20. shangrila15189

shangrila15189 Member

• 165 Bài viết

• 8 Được cảm ơn