Nên hay không nên phẫu thuật thẩm mỹ vùng kín? | Page 2

Phẫu thuật thẩm mỹ làm đẹp vùng kín, nên hay không?

Chia sẻ trang này

1. thuha78

thuha78 Member

• 165 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

chiếu laser là phải tới tmv làm rồi...cứ nghĩ tới việc động chạm vùng đó lại thấy ghê ghê các mẹ à.

e cũng vào xem đã có mẹ nào dũng cảm đi làm chưa.

2. oanh chery

oanh chery New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhiều người cứ hỏi có nên thẩm mỹ vùng kín không? Theo mình thì không nên phẫu thuật thu nhỏ vùng kín đâu. Dễ bị nhiễm trùng lắm. Nếu bị rách tầng sinh môn khi sinh con thì có thể khâu chứ bình sinh mà khâu thì hơi ghê. Mà kiêng khem vệ sinh khó lắm.

3. Diệu Thư Vũ

Diệu Thư Vũ Member

• 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng đang tìm hiểu để đi thu nhỏ lại vùng kín nhưng đọc được bài viết của chủ thớt nói phải hỏi ý kiến của chồng việc có nên thẩm mỹ vùng kín không làm em lại lo. Em cũng muốn giấu chồng đi tu sửa lại vùng kín để chồng bất ngờ nhưng giờ lại lo nếu đi làm về rồi chồng không thích thì lại xa lánh mình mất, vì nhiều ông chồng thích tự nhiên chứ không thích hàng đã bị sửa chữa đâu,hic

4. thuthaovtc

thuthaovtc Member

• 229 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Theo mình thì nếu chồng bạn không quá chú trọng về vấn đề sinh lý và thẩm mỹ thì không nên thẩm mỹ vùng kín. Vì nói thẳng toẹt ra là sau khi sinh con, quan hệ nhiều vùng kín phụ nữ yếu lắm, không phải nói mổ là mổ, chiếu tia laser là nó co lại đâu. Phụ nữ toàn phải hy sinh. Còn chồng nghiêm túc và yêu cái đẹp thì lại chịu đau rồi.

5. LưuLanAnh

LưuLanAnh Member

• 36 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ thì các ông chồng có để ý đến vấn đề này đấy nhưng không muốn nói ra thôi, nếu chị em nào có điều kiện thì bàn với chồng xem có nên may thẩm mỹ vùng kín không?. Nếu chồng không đồng ý thì thôi mà đồng ý thì mình đi làm, không nên giấu làm gì nhỡ chồng không thích thì lại bất hoà với nhau

6. Đặng Xuyến Như

Đặng Xuyến Như Member

• 86 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chị @LưuLanAnh nói chuẩn đấy, nhiều ông chông có để ý vấn đề này nhưng không nói đâu. Như chồng em cũng thế, có lần em than vùng kín của em như rộng ra làm không có cảm giác gì thì mới thấy chồng em lên tiếng. Cũng may chồng em tâm lý nên em nói có ý định đi tu sửa lại vùng kín chồng em cũng ủng hộ luôn:D:D

7. Hoa baby12

Hoa baby12 Member

• 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu chồng các chị bình thường, ko chê, ko ủng hộ thì ko nên đi phẫu thuật bởi cái này rất nguy hiểm luôn. Hay bị nhiễm trùng, còn đen đủi gặp ông nào ưa ngoại hình thì chắc chị em phải sắp xếp thời gian 1 buổi rồi.

8. shangrila15189

shangrila15189 Member

• 165 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đúng rùi đấy ạ :) Cái này k fải là vẻ bề ngoài nên chỉ cần 2 vc ok là k sao, chứ đừng theo số đông ạ.

9. Mẹ Ori

Mẹ Ori Member

• 68 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu mình làm thì các bác sĩ cũng hướng dẫn cách chăm sóc mà, cứ cố gắng chăm sóc cẩn thận chắc không sao đâu. Em cũng đang tìm hiểu và có nhu cầu chỉnh chu lại vùng kín đây, cứ để vậy chỉ sợ chồng không thích lại ham gái trẻ đẹp thôi.

10. LưuLanAnh

LưuLanAnh Member

• 36 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nếu hỏi ý kiến chồng xem có nên thẩm mỹ vùng kín không mình đoán là đa số các ông chồng đều có hứng thú và tán thành vợ đi làm nếu như có điêu kiện:) nếu vùng kín còn như thời con gái thì chồng sẽ thích hơn mà, không đúng sao mọi người:D

11. shangrila15189

shangrila15189 Member

• 165 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cái này k fải vì k đồng tình vs ý kiến c mà e xạo đâu, e cũng nghĩ giống c đấy ạ nên rất là tí tởn. Mặc dù chưa fải chồng, ng iu thui mà đã fản đối rùi đấy ạ. E dùng tiền của e mà a ấy vẫn nhất quyết k cho còn bảo nếu mà e k nghe là a nói mẹ e nên thui e tịt lun :(

12. Nguyễn Thanh Lan

Nguyễn Thanh Lan New Member

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cá nhân em khuyên các chị không nên phẫu thuật làm đẹp vùng kín đâu ạ. Phẫu thuật khâu bằng chỉ tự tiêu đau mà cần kiêng khem lâu lắm.

13. Mướp Yêu

Mướp Yêu New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình tưởng nhiều nơi họ dùng laser để thu nhỏ vùng kín mà chứ nếu khâu chỉ thì sợ lắm, da ở vùng này nhạy cảm mà cũng khó vệ sinh nhỡ nhiễm trùng thì lại hối không kịp.

14. shangrila15189

shangrila15189 Member

• 165 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ bây giờ tiên tiến rồi ng ta dùng laser mổ chứ nhỉ ^^ vậy nên chi phí mới cao :p

15. Mẹ Sâu Kiu

Mẹ Sâu Kiu Member

• 64 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mấy mẹ này hay thật, ai cũng kêu phẫu thuật vùng kín phải khâu chỉ rồi kiêng khem này nọ không tốt. Thế các mẹ sinh thường chăm sóc phần khâu bị rạch lúc sinh kiểu gì, ai sinh thường cũng bị rạch 1 đoạn cho dễ sinh mà. Chăm sóc như nhau thôi chứ chẳng có gì là khác nhau đâu.

16. seokhotham

seokhotham New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhìn chung là chị em không nên ngại trong vấn đề này. Cứ cảm thấy cần phải chỉnh sửa, phải tút tát thì cần phải đi

17. thanhtam2014

thanhtam2014 Member

• 242 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

sao các chị em cứ băn khoăn xem có nên may thẩm mỹ vùng kín k nhỉ
    theo tớ chả sao cả
    thích là làm
    việc gì phải để ý tới ai

18. thuynga

thuynga Member

• 242 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chính xác đó các mẹ à, cần gì phải ngại xem có nên thẩm mỹ vùng kín không cơ chứ. Các mẹ cứ có điều kiện, có tiền với muốn tân trang thì cứ làm thôi. Làm cái này là cho cả mình và chồng cơ mà. Không thì mấy lão ấy đi ăn phở hết.

19. Yunyun86

Yunyun86 Member

• 217 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em nghĩ k cần phải bàn xem có nên thẩm mỹ vùng kín không đâu :)) có điều kiện vs có nhu cầu là triển thôi, lợi cả vợ lẫn chồng, mấy ông ấy k hào hứng vs mình thì tủi thân phết

20. maikieu

maikieu Member

• 229 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có nên thẩm mỹ vùng kín?
    bây giờ mấy mẹ sinh nở xong thì làm sao mà bằng mấy đứa trẻ trung ngoài hàng được. phải cẩn thận đấy các mẹ. e thấy việc đi may vùng kín là đúng, chả có gì mà nên hay k nên cả