Phương pháp điều trị mụn bọc hiệu quả nhanh nhất?

Phương pháp điều trị mụn bọc hiệu quả nhanh nhất?

Chia sẻ trang này

1. Nhh

Nhh Member

• 99 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 2,063 Lượt xem

• 7 Lượt trả lời

Nhà mình có ai biết phương pháp điều trị mụn bọc hiệu quả nhanh nhất không nhỉ? Mặt mình dạo gần đây bị lên khá nhiều mụn bọc sưng tấy và mụn mủ khá đau. Mỗi lần rửa mặt cũng thấy ngại và khó chịu vì cọ vào mụn thấy đau và sót. Nhìn mặt mình dạo này thê thảm quá, ra đường lúc nào cũng phải khẩu trang, bạn bè rủ đi chơi cũng ngại vì cái mặt toàn mụn to oành. Mình đang tìm cách giải quyết lũ mụn này nên muốn tham khảo về mấy cách trị mụn, Nhà mình ai có cách trị mụn nào nhanh chóng mà hiệu quả thì mách mình với.

2. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

để chữa mụn bọc nhanh và hiệu quả bạn có thể dùng 1 thìa bột nghệ hòa vào với 1 chén con nước nóng khuấy đều sau đó bôi hỗn hợp lên mụn. một ngày bạn nên bôi 4 lần để mụn nhanh chóng giảm sưng

3. hoahongxanh

hoahongxanh Member

• 85 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mật ong
    Mật ong là nguyên liệu số một cho mặt nạ dưỡng da, nhưng nó cũng đóng vai trò quan trọng trong việc trị mụn tại gia. Chúng ta thường nghĩ rằng mật ong là một loại kem dưỡng ẩm nhưng nó cũng có tính chất kháng khuẩn và kháng sinh giúp loại bỏ mụn trứng cá.
    Bạn đơn giản chỉ cần lấy một ít mật ong nguyên chất và thoa một lượng nhỏ bằng hạt đậu trên khu vực da bị mụn, để trong khoảng 15 phút và rửa sạch!

Giấm và nước
    Phương pháp điều trị mụn trứng cá tại nhà giúp cân bằng độ pH trong da của bạn, làm giảm tấy đỏ và viêm của mụn trứng cá đơn giản chỉ là sự kết hợp của giấm và nước! Trộn nước tinh khiết và giấm (có thể là giấm trắng hoặc giấm táo) theo tỉ lệ cân bằng 1:1, thoa một miếng bông trang điểm vào trong hỗn hợp, thoa đều vào vùng bị mụn trứng cá và rửa sạch lại sau 10 phút.

4. Ngoc Lan

Ngoc Lan Member

• 91 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

minh dùng PP thiên nhiên nên an toàn cho da mà ko sợ dị ứng hay hóa chất hại da gì cả. Giờ hết mụn mà ko tái phát gì cả! Share thêm kinh nghiệm cho bạn nhé!

5. MrTruong117

MrTruong117 New Member

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mật ong không phải da nào cũng bôi được đâu nhé , trước khi bôi mật ong thì chị nên thử trước :)

thuhuongnd thích bài này.

6. thuhuongnd

thuhuongnd Member

• 62 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nhưng thử bằng cách nào đc ah? e cứ tưởng dùng mật ong thì da nào cũng đều được hết?

7. dungtran

dungtran Active Member

• 346 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

bạn ơi, bạn thử tham khảo ở tmv Kangnam xem. Mấy tháng trước, bạn mình tham gia chương trình gì được giảm giá bao nhiêu % của liệu trình trị mụn ấy. Bạn mình cũng bị mụn bọc, to cực luôn. điều trị ở đấy đc 2 hay 3 lần rồi, thấy đỡ nhiều bạn ah. Thấy bảo còn điều trị vài lần nữa, xong cả liệu trình cũng hết đc 99% mụn. Hi vọng là đc như thế chứ mụn nổi đầy mặt, nhìn mà buồn thay cho nó.

8. Q.Anhxinh

Q.Anhxinh Well-Known Member

• 104 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Nghệ chỉ giúp ngăn ngừa vết thâm thôi, chứ ko có tác dụng chữa trị mụn bọc đâu. Mình thấy cách này ko hiệu quả.