Phương pháp giảm mỡ bụng hiệu quả

Phương pháp giảm mỡ bụng hiệu quả

Chia sẻ trang này

1. tuvanthammy

tuvanthammy Bác sỹ tư vấn

• 748 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

• 829 Lượt xem

• 7 Lượt trả lời

Câu hỏi: Chào bác sĩ, tôi là Minh Thư, nhân viên văn phòng, đã có gia đình và một con nhỏ. Hiện tượng mỡ bụng của tôi xuất hiện từ sau khi sinh em bé và ngày càng trầm trọng. Giờ dù tôi đã làm đủ mọi cách nhưng vẫn không lấy lại được vòng 2 như ý. XIn bác sĩ giải đáp giúp tôi phương pháp giảm mỡ bụng hiệu quả là phương pháp nào?

Câu trả lời:

Chào chị Minh Thư

Tư vấn thẩm mỹ đã nhận được câu hỏi của chị và chúng tôi xin được giải đáp thắc mắc đó như sau:

Thời gian mang thai, cơ thể người phụ nữ có xu hướng tích tụ nhiều mỡ vùng bụng dưới nhằm nâng đỡ và bảo vệ thai nhi. Do đó sau khi sinh các tế bào mỡ vẫn liên tục phát triển nếu chế độ ăn uống và tập luyện của bạn không hợp lý và đều đặn.

Nếu trường hợp bạn tăng cân đều, lượng mỡ không chỉ tập trung ở phần bụng. Thì phương pháp giảm mỡ bụng hiệu quả chúng tôi khuyên bạn áp dụng đó là: chạy bộ, chơi một môn thể thao nhẹ nhàng như cầu lông, tennis...Hoặc nếu bạn muốn giảm cân qua đường ăn uống thì giải pháp low carb chính phương pháp thích hợp. Theo phương pháp này bạn hạn chế ăn đồ tinh bột, đường chỉ ăn rau xanh, thịt, hải sản...

Trong trường hợp lượng mỡ của bạn chỉ tập trung trong phần bụng thì những giải pháp giảm mỡ cục bộ sẽ mang lại hiệu quả tốt hơn. Do đó bạn có thể áp dụng những cách như: gập bụng, lắc vòng, massage bụng. Nếu vẫn không đạt được hiệu quả thì bạn cần nhờ tới sự can thiệp trực tiếp của các công nghệ giảm mỡ tiên tiến hiện nay như: công nghệ giảm mỡ bằng sóng siêu âm Tri Lipo, hoặc công nghệ giảm mỡ Laser Lipo, hoặc những dòng công nghệ giảm mỡ áp dụng công nghệ Lipolysis khác. Những công nghệ cao này sẽ giúp bạn nhanh chóng phá hủy liên kết mỡ, hóa lỏng và đưa ra khỏi cơ thể. Do đó khả năng tích tụ lại mỡ rất thấp.

Hy vọng những thông tin trên hữu ích đối với bạn.

Tư vấn thẩm mỹ

thaomy thích bài này.

2. thaomy

thaomy Member

• 87 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chị mình đã đi giảm mỡ bụng bằng Laser Lipo và đã thanh công, giờ đẹp lắm. Eo thon, bụng phẳng. Nhưng nói trước là phải chịu chi đấy nha

3. Minh VVy_82

Minh VVy_82 New Member

• 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có đau nhiều không? sao thấy bảo là không đâu lắm mà , mà địa chỉ thẩm mỹ mà chị bạn thực hiện là ở đâu vậy?

4. thaomy

thaomy Member

• 87 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cảm giác tê tê, tức tức trong vài ngày đầu chị mình bảo vậy, sau thì hơi cứng cứng nhưng mà thẩm mỹ viện Linh Nhung họ có dịch vụ massage 3 buổi sau điều trị nên mềm và đạt kết quả đẹp lắm. Giờ thì chuyên mặc áo body để khoe eo

5. TuNhan

TuNhan Member

• 84 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Phương pháp này có áp dụng đc cho nam giới ko nhỉ???

6. Hatrang

Hatrang Moderator

• 151 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bạn này giống mình quá, sinh xong bụng cứ phệ như các ông uống bia ý, bạn thử phương pháp hút mỡ bụng xem thế nào
    phương pháp này có ng hợp thì ok nhưng có ng làm ko tốt thì sau này cứ đau thành bụng thôi

7. yentrang

yentrang Member

• 216 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

oài, bụng mình cũng thuộc dạng báo động, cứ note lại để sau này còn áp dụng

8. hoangmanh

hoangmanh Member

• 93 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình pải về nói với bà xã tham gia diễn đàn thẩm mỹ để học hỏi chị e mấy kinh nghiệm bổ ích này mới đc