Phương pháp tẩy nốt ruồi hiệu quả

Phương pháp tẩy nốt ruồi hiệu quả

Chia sẻ trang này

1. ngocly

ngocly New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 73,183 Lượt xem

• 14 Lượt trả lời

Phương pháp tẩy nốt ruồi hiệu quả từ những công thức tự nhiên đơn giản, sẽ giúp bạn tẩy được nốt ruồi một cách an toàn và như ý muốn

1. Backing soda và dầu thầu dầu
    Bỏ 2-3 nhúm baking soda trong một bát và thêm một vài giọt dầu thầu dầu. Sau đó hòa trộn 2 hỗn hợp này vào là một miếng dán.
    Áp dụng dán hàng ngày hỗn hợp này trên các nốt ruồi cho đến khi da dần sáng màu và các nốt ruồi dần dần biến mất.
    2. Tình dầu cây chè
    Đây là phương pháp rất hữu ích trong việc loại bỏ các nốt ruồi. Bạn có thể áp dụng một vài giọt dầu cây chè trên nốt ruồi 2-3 lần/ ngày. Tiếp tục áp dụng cho đến khi nốt ruồi hoàn toàn biến mất.

3. Nước ép rau mùi
    Đây là một những cách tốt nhất để loại bỏ các nốt ruồi. Để thực hiện theo cách này, bạn hãy nghiền nát một bó rau mùi nhỏ. Sau đó, dán rau mùi nát lên trên các nốt ruồi hàng ngày trong 2-3 tuần liền.
    4. Rễ cây bồ công anh
    Rễ cây bồ công anh là một loại thảo dược phổ biến và chúng có khá sẵn trong các cửa hàng thuốc. Để tẩy nốt ruồi đỏ bằng rễ cây bồ công anh, bạn chỉ cần chà xát gốc cây bồ công anh nhẹ nhàng lên các nốt ruồi. Cho phép nước của rễ cây bồ công anh ngấm vào bên trong mụn ruồi. Tiếp tục lặp lại hành động này 2 lần/ ngày trong liên tiếp 5 ngày để nhận được hiệu quả của nó nhé.

2. toyen

toyen New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có rau mùi là quá phổ biến rồi, áp dụng 2-3 tuần liên tiếp thì cũng nhanh đấy chứ, mà rau mùi lại có vẻ rất an toàn, mà cũng không hiểu sao rau mùi lại trị được nhỉ, mình tưởng phải như gừng, tỏi có chất cay hay mấy quả chua cơ

3. hoatrang8901

hoatrang8901 Active Member

• 216 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

rau mùi cũng tẩy được ạ

4. orange

orange New Member

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dùng tỏi là chuẩn nhất.mới thử cái nốt ruồi khá to chỉ 3 ngày nó đã bay mất k một dấu vết. ( đáng lẽ là 5 ngày nhưng tại mình k đủ kiên nhẫn lên chỉ dùng 3 ngày mà cái nốt ruồi đã biến mất

huuthuan192 thích bài này.

5. Mi Vân

Mi Vân Member

• 94 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bạn ơi tẩy như nào vậy chỉ mình với? lúc làm có bị bỏng rát ko, sao m thấy nhiều ng nói thế nhỉ?

6. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Tẩy nốt ruồi ở tmv làm nhanh và đơn giản mà, rẻ nữa. Tội gì phải tự làm

7. xuananh270198

xuananh270198 New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào chị! Em là Xuân Anh chuyên viên của trung tâm điều trị da chuyên sâu Cosmedical của Mỹ. Nếu chị đang quan tâm những vấn đề về da em có thể tư vấn cho chị một chút được không ạ ! Số điện thoại của em 0906384741 Nám da, tàn nhang, nâng cơ, xoá nhăn bên em làm rất hiệu quả chị nhé. 111 Điện Biên Phủ P.Đakao Q1

8. tuananh789

tuananh789 New Member

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bây giờ mình mới nghe rau mùi với dễ bồ công anh tẩy được nốt ruồi, thử về thực hiện xem sao

9. Mẫn mẫn 3

Mẫn mẫn 3 Member

• 104 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đừng dại thử bạn ơi, sợ dị ứng ảnh hưởng xấu đến da đó. Tốt nhất nên đến tmv mà làm cho an toàn.

10. Vy Phương

Vy Phương Member

• 84 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Em tẩy nốt ruồi trên mặt giờ để lại sẹo phải làm sao đây

11. Vy Phương

Vy Phương Member

• 84 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

12. Vy Phương

Vy Phương Member

• 84 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

13. Bánh bèo

Bánh bèo Member

• 113 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chỗ nào làm lởm vậy nhỉ, trước tớ tẩy nốt ruồi chỉ xui 1 cái là chưa hết thôi, họ đốt bảo hành cho là hết.

14. huuthuan192

huuthuan192 New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn dùng tỏi theo phương pháp nào mà hay vậy chỉ cho mình cách làm với, cảm ơn

15. Phuongdong

Phuongdong New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mục rùi thịt có trị hết ko ta