Phương pháp xóa xăm bằng cách ghép da tự thân có hiệu quả không?

Chia sẻ trang này

1. tuvanthammy

tuvanthammy Bác sỹ tư vấn

• 748 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

• 1,094 Lượt xem

• 2 Lượt trả lời

Nguyễn Thành Quang
    SDT: 938651xxx
    Email: hainammotxxx @gmail com

Chào bác sĩ. Em có 1 hình xăm kích thước 1,3 x 7,5 cm, xăm đc 3 tháng vì lí do khẩn cấp rất cần thiết nên em phải xóa bỏ bình xăm trước tháng 4/2016. Em muốn hỏi rằng phương pháp cắt da sau đó khâu lại có hiệu quả với hình xăm của em không và bác sĩ có thể tư vấn một số địa chỉ phẫu thuật giúp em với.
    Cảm ơn bác sĩ mong nhận được phản hồi sớm từ bác sĩ

[​IMG]Chuyên gia DĐTM Tư Vấn:

Chào bạn,
    Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi tới chuyên mục Hỏi đáp chuyên gia!

Trong nội dung câu hỏi, bạn đang quan tâm đến phương pháp xóa xăm bằng cách ghép da tự thân - các bác sĩ phẫu thuật cắt bỏ vùng da có vết xăm, rồi lấy một vạt da ở vị trí khác trên cơ thể của chính người đó (thường là lấy da ở đùi, cánh tay…) để ghép vào vùng da có vết xăm bị cắt bỏ. Phương pháp này cũng giúp xóa xăm nhưng lại khá đau đớn, gây tổn thương, xâm lấn da sâu.

Hình ảnh trước và sau khi xóa xăm

Phương pháp xóa hình xăm phổ biến hiện nay là bằng Laser. Cơ chế của phương pháp xóa xăm này là: Bác sĩ chọn tần số laser cho phù hợp với hình xăm vừa được kiểm tra rồi dùng máy Laser với đầu trị liệu cực nhỏ chiếu tia laser chính xác vào từng đường nét của mực xăm. Khi xóa hình xăm bằng laser, các xung mang năng lượng Laser tập trung cao độ và được các sắc tố màu của hình xăm hấp thu, mọi hình xăm dù đậm nhạt, nông sâu đều được xóa sạch triệt để và vĩnh viễn.

Địa chỉ xóa hình xăm uy tín?
    Để xóa hình xăm an toàn, hiệu quả bạn nên lựa chọn địa chỉ xóa xăm uy tín như: Bệnh viện chợ Rẫy, Bệnh viện Thanh Vân, bệnh viện thẩm mỹ Kangnam, TMV Xuân Trường,....

Chúc bạn xóa hình xăm thành công!

2. Nguyen Nam Dang

Nguyen Nam Dang New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Với hình xăm không biết sau khi cắt thì mình có thể khâu lại không hay bắt buộc phải ghép da thưa bác sĩ

3. lanminh6655

lanminh6655 Member

• 165 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

cháu nhìn thấy ghê lắm