Quen nhau chưa đầy 1 tháng, có nên cưới?

Quen nhau chưa đầy 1 tháng, có nên cưới?

Chia sẻ trang này

1. nguyenpa

nguyenpa New Member

• 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 1,224 Lượt xem

• 11 Lượt trả lời

Chào chị e trong DĐTM,

Bây giờ e đang thấy băn khoăn lắm. Mọi người cho e ý kiến với ạ.
    E sinh năm 86. E có quen 1 người con trai ít hơn em 2 tuổi. Chúng e quen nhau qua 1 người bạn.

Từ hồi quen nhau, người bạn trai này ngày nào cũng ntin cho e rất đều. Sáng 1 tin chúc ngày mới tốt lành.... Tối 1 tin chúc ngủ ngon. E ấy cũng đã đến phòng trọ e chơi mấy lần. Nhưng mỗi lần đến, đều có thêm người đi cùng nữa nên chúng e cũng ít nói chuyện với nhau.

Mấy tuần gần đây, e ấy ntin với e nhiều hơn. Rủ e đi uống nước. E cũng đi vì thấy cũng ko vấn đề gì, bạn của người quen. Mà e ấy cũng 1 điều chị, 2 điều em với e nên e cũng thấy yên tâm.
    Nói chuyện nhắn tin qua lại, e cũng thấy khá hợp nhau. Nhưng quen nhau chưa bao lâu, e ý nói yêu e, muốn lấy 1 người như e làm vợ.

E nghĩ e ấy đã quá vội vàng hay là suy nghĩ trẻ con nên mới nói ra lời yêu chóng vánh như thế? Đúng là e có áp lực về chuyện chồng con nhưng chưa đến nỗi phải vội đồng ý chấp nhận yêu 1 ng mà mình chưa hiểu nhiều. TÍnh cách e ấy chưa hiểu nhiều, gia đình càng chưa. Nhất là lại chênh lệch tuổi tác. E nói để cho e ý suy nghĩ mấy ngày. Mấy ngày sau e ấy vẫn giữ nguyên ý định đấy.

Lần đi uống nước gần đây, e ý đã chủ động đề cập đến chuyện đó. Còn ôm và hôn e. E đã ko cưỡng lại cũng ko từ chối.

E có hỏi người bạn quen, e nghĩ là chuyện tình cảm với e là nghiêm túc.

Nhưng rồi e lại thấy sợ quá. Bây giờ tuổi e ko còn trẻ.Yêu như thế. E cảm thấy có gì đó vội vàng.
    E ấy cũng đề cập đến chuyện cưới xin. E đang rất bối rối. Mọi người cho e lời khuyên với ạ.

2. Hà Nho

Hà Nho New Member

• 25 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cứ từ từ chị ạ, đâu mà vội, yêu nhau phải có thời gian tìm hiểu nhau chứ. Em với người yêu em yêu nhau gần hai năm rồi mà có nhiều lúc thấy còn chưa hiểu về tính cách của đối phương ý ạ

3. newday.han

newday.han Active Member

• 182 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

1. Tình yêu không quan trọng tuổi tác. Lớn bé ok tuốt
    2. Bạn có yêu không và chung kết không ? Khi nào bạn Yêu và chung kết cậu ta, thì mới oánh giá tới Cậu ta qua thể hiện T/Y với bạn : quan tâm bằng hành động, nghĩ về tương lai, xây dựng tổ ẩm và ....
    3. Chuẩn bị tâm lý của 2 gia đình khi công khai
    - TH 1 : Nội ngoại ok thì tốt quá
    - TH2 : Or nội or ngoại không ok, thì bạn phải học và đọc nhiều về tư vấn gia đình, bạn sẽ vững tin và giải thik cả 2 nhà.

Túm lại, ok thì ok, mà ko ok thì ko ok nha ! Quyết đoán vào. Duyên số và định mệnh. Được ăn mất chịu. HJHJ

4. Honey

Honey Active Member

• 404 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trong tình yêu tuổi tác ko quan trọng bạn ah.
    Vấn đề là bạn xem cậu kia say nắng hay yêu thật lòng
    Hãy để time quyết định tình yêu của 2 bạn.
    Lúc này bạn cứ chấp nhận tình cảm đó và đừng đi quá xa, và xem time qua cậu kia ntn nhé.

5. Ruby_Vu

Ruby_Vu Well-Known Member

• 393 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Một kiểu "say nắng" đáng yêu. Nếu bạn thấy hp bên người đó thì bạn hãy tận hưởng còn cưới hy ko đấy là chuyện cả đời bạn nên suy xét nhiều yếu tố.

6. newday.han

newday.han Active Member

• 182 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

- " Tận hưởng " cụm từ này thik nhỉ ?
    - Theo tớ, tính là 1 chuyện, đã yêu thì dẹp hết 1 số yếu tố sang 1 bên, vì yêu, thế mới gọi là yêu. hjhjhj

7. Ruby_Vu

Ruby_Vu Well-Known Member

• 393 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Hãy tận hưởng những gì mình đã có, đang có và sắp có :D
    Yêu hết mình nhưng ko mù quáng :D

8. newday.han

newday.han Active Member

• 182 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hôm trước, bạn mình tâm sự :
    - Tháng nay, tao và cô ấy không gặp nhau, vì giận hờn, vì cái tôi, vì cuộc sống xung quanh làm 2 đứa tao khó quay lại. Bây giờ, tao phải làm sao hả mày ?
    Hixx, Ruby ơi, bạn mình đang tận hưởng đã,đang và sắp có. huhuhu

9. hongvan

hongvan New Member

• 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cho em hóng ah, chưa từng ai yêu, mà cũng chưa yêu ai...

10. newday.han

newday.han Active Member

• 182 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Oánh bây giờ, có gia đình, có người thân và bạn bè, bao nhiêu tình yêu đó, mà dám nói không. Có cần tút tát lại không Mít HongVan

11. hongvan

hongvan New Member

• 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

tình yêu đó là khác ah, tình yêu đó bao la chị ah, ko có giới hạn
    Còn tình yêu đối lứa thì e chưa...!!!

12. newday.han

newday.han Active Member

• 182 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Khổ thân em, để mình bảo Admin mở chuyên mục : Một phát ăn ngay
    Hy vọng, có nhiều bạn tìm được làn đường cho người muốn yêu !!!