Quy trình bấm mí mắt vĩnh viễn và những điều cần biết

Quy trình bấm mí mắt vĩnh viễn và những điều cần biết

Chia sẻ trang này

1. nganha244

nganha244 Active Member

• 410 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

• 18,653 Lượt xem

• 28 Lượt trả lời

Ngày nay, công nghệ hiện đại đã có thể bấm mí mắt vĩnh viễn cho các chị em giúp chị em không phải bấm lại vài năm một lần nữa. Để hiểu hơn về quy trình này, chúng ta cùng tìm hiểu về bấm mí mắt vĩnh viễn nhé.

Bấm mí mắt vĩnh viễn là dịch vụ đang thịnh hành
    * Quy trình bấm mí mắt vĩnh viễn

Bước 1: Bác sĩ tư vấn cho bạn. Bước này bác sĩ sẽ xem xét cụ thể mắt bạn gặp những vấn đề gì, có nên làm bấm mí và sau làm có hiệu quả không. Bạn hãy hỏi bác sĩ những vấn đề vướng mắc của mình nhé!

Bước 2: Thực hiện việc bấm mí mắt vĩnh viễn. Bác sĩ sẽ vẽ đường mí mới bằng bút phẫu thuật, bạn và bác sĩ sẽ cùng bàn luận về đường mí này sao cho đẹp nhất.

Bước 3: Gây tê vùng mí nhẹ nhàng

Bước 4: Nếp gấp trên hai mí mắt sẽ được tạo chính xác tới từng milimet nhờ dụng cụ chuyên dùng nhấn mí cùng bàn tay khéo léo và con mắt thẩm mỹ của Bác sĩ.

Sau khi bấm (20-30 phút) bạn có thể về nhà ngay và sinh hoạt bình thường mà không cảm thấy đau đớn gì.

* Những điều cần biết về bấm mí mắt vĩnh viễn

+ Ưu điểm:

-Phương pháp bấm mí mắt vĩnh viễn tạo mắt 2 mí to tròn, đẹp tự nhiên mà không cần phẫu thuật

- Kỹ thuật được thực hiện nhẹ nhàng, an toàn, không đau, không để lại sẹo và không ảnh hưởng đến thị lực.

- Mắt không còn bị xếch, trợn và đảm bảo độ thẩm mỹ cao và hài hòa với khuôn mặt của người Á Đông.

- Thời gian thực hiện nhanh chóng, kết quả ổn định và kéo dài mãi mãi.

- Không mất thời gian nghỉ dưỡng.

Bấm mí mắt vĩnh viễn có nhiều ưu điểm vượt trội

+ Chăm sóc mắt sau khi bấm mí mắt vĩnh viễn:

- Cần chườm đá tích cực trong 2 ngày đầu sau phẫu thuật. Từ ngày thứ 3 thì chườm nóng bằng trứng luộc bỏ vỏ.

- Có thể uống thêm 1ml/ngày mật gấu pha với nước ấm, uống nước nghệ tươi pha đường ( hoặc pha với mật ong) nhằm giảm sưng tím.

- Giai đoạn đầu mí mắt thường sưng to hơn bình thường, sau 2-3 tháng mắt sẽ ổn định và nhìn tự nhiên nhất.

- Sau bấm mí không cần cắt chỉ và thay băng, không cần phải ăn kiêng, chỉ cần chú ý giữ gìn vệ sinh cho mắt bằng cách dùng nước muối và tăm bông vệ sinh rửa vùng mắt.

- Không nên dụi mạnh vào mắt và không massage vùng mi mắt để tránh hiện tượng đứt chỉ dẫn đến hỏng nếp mí.
    Xem thêm thông tin liên quan tới bấm mí:
    1. bấm mí hàn quốc ở đâu đẹp
    2. giá bấm mí mắt hàn quốc

2. buitrami

buitrami Member

• 234 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

2-3 tháng mới ổn định lại kia à cũng lâu đấy nhưng mà bấm mí mắt được vĩnh viễn cũng chơi luôn

3. minhminh_do

minhminh_do New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng rồi,khoảng hơn 1 tháng gần 2 tháng mới ổn định

4. hoamoclan11

hoamoclan11 Member

• 203 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

5. thanhhang91

thanhhang91 Active Member

• 162 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

6. LoveSlave

LoveSlave New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

7. shangrila15189

shangrila15189 Member

• 168 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

e đọc thấy tuỳ cơ địa mỗi ng nhưng trung bình là khoảng 2 -3 tuần đấy ạ, với phải thường xuyên chườm lạnh và đi lại nhiều thì nhanh giảm sưng hơn. Phẫu thuật cắt mí là đơn giản nhất thì phải. Ở HQ thì kiểu như đi cắt tóc rồi về đấy ạ :)))))))))))))))))

Vy vy vo thích bài này.

8. Mi Vân

Mi Vân Member

• 94 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ơ, thế nhấn mí mắt là gì ah? thấy cả nhấn mí với bấm mí. quy trình làm có giống nhau ko ah?
    e hay nghe nhấn mí nhiều hơn.

9. shangrila15189

shangrila15189 Member

• 168 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đó là cách gọi khác nhau thôi chứ hình như bấm mí với nhấn mí là cùng nói về 1 phương pháp đó bạn ^^

10. Mẹ Ori

Mẹ Ori Member

• 70 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

không biết lúc trước em đi bấm mí có vĩnh viễn không nhỉ, bác sĩ chỉ nói là duy trì kết quả lâu dài thôi chứ không thấy nói với em là vĩnh viễn. Mà em cũng tò mò không hiểu nếu bấm mí vĩnh viễn thì đến lúc mình già có mỡ thừa, bị sụp mí mắt thì có phải đi cắt mí lại không nhỉ??

shangrila15189 thích bài này.

11. shangrila15189

shangrila15189 Member

• 168 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Vĩnh viễn đó là hiểu nôm na thui chứ e thấy làm sao mà đúng như vậy đc. Còn bị sụp mí tức là mí vẫn có nhưg do da chảy xệ đè xuống che lấp mí thì mình vẫn phải đi pt cắt bỏ đi thì mí mắt mới hiện rõ được chứ ạ.

12. PhươngMaiChi

PhươngMaiChi Member

• 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mấy kiểu bấm mí hàn quốc chỉ duy trì được trong thời gian nhất định thôi, mà cũng tùy thuộc vào mình chăm sóc nữa. Bây giờ em thấy có thêm dịch vụ bấm mí mắt dove eyes , mọi người bảo dịch vụ này được vĩnh viễn mà chưa biết thế nào. Mai kia mí mắt em mà quay trở về như trước thì em cũng phải làm dịch vụ này xem sao, đang thấy mọi người nói rầm rộ về dịch vụ này lắm:):)

13. shangrila15189

shangrila15189 Member

• 168 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn có bik pp bấm mí mắt dove eyes bắt nguồn từ tmv nào k bạn? Mà tại sao lại gọi là dove eyes nhỉ vì mìnnh search trên mạng mấy trang của bv thẩm mỹ các nước k thấy có pp này hay tên gọi này ấy???? Lạ nhỉ!

14. khatrang6601

khatrang6601 Member

• 140 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bấm mắt vĩnh viễn thế liệu có ảnh hưởng gì không

15. dunghuyen880

dunghuyen880 Member

• 167 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

bấm mí xong có đau lâu k bạn

16. hnchcky

hnchcky New Member

• 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em làm dove eyes đây ạ

17. ngothivan

ngothivan Member

• 73 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

nhìn đẹp thế bạn ơi. đây là bấm đc bao nhiêu ngày vậy bạn?

18. hnchcky

hnchcky New Member

• 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bấm mới 5 ngày đó bạn

19. ngothivan

ngothivan Member

• 73 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

5 ngày á bạn? sao ko bị sưng gì nhỉ chứng tỏ cơ địa của bạn ko dữ, mau lành thật đấy
    b bấm mí gì?

20. hnchcky

hnchcky New Member

• 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình bấm dove eye
    nay đi chơi gặp mấy bạn cũ ko ai biết mình bấm :))
    nay ngày t6 hết sưng rồi mà còn ít máu bầm