Quy trình lấy tủy răng như thế nào thì an toàn nhất?

Quy trình lấy tủy răng như thế nào thì an toàn nhất?

Chia sẻ trang này

1. Giang Thanh

Giang Thanh New Member

• 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 5,366 Lượt xem

• 28 Lượt trả lời

2. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 594 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình thấy các nha khoa toàn bôi thuốc diệt tủy lên, sau vài hôm chờ tủy chết thì đến lấy tủy ra thôi. Toàn thế mà

quebec2060 thích bài này.

3. Tình Nhi

Tình Nhi Member

• 104 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trước mình đi triệt tủy để hàn răng bác sĩ cũng làm thế này, cũng đơn giản thôi. Cách này ko đau tí nào, vài hôm là tủy chết và lấy bình thường, ko phải tiêm thuốc tê luôn

4. Bichphuong76

Bichphuong76 Member

• 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

bạn nên đến các trung tâm nha khoa có uy tín để tham khảo bác sĩ sẽ là tốt nhất. Một số địa chỉ nha khoa uy tín cho bạn lựa chọn: nha khoa Á Âu, nha khoa Lan Anh, nha khoa Nhân Tâm,...

5. Mytran2048

Mytran2048 Member

• 32 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Có ai đã từng làm răng gì ở nha khoa Á Âu chưa ạ? Nghe nói nha khoa này nổi tiếng ở Sài Gòn, tính chuyến công tác sắp tới bay vào trong đó làm suất tẩy trắng răng, mà chưa biết thế nào, đang tham khảo thử...

6. Nguyễn Anh Tuấn

Nguyễn Anh Tuấn New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

7. Bichphuong76

Bichphuong76 Member

• 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Như mình đã nói ở trên rồi đó, nha khoa Á Âu cũng được liệt vào danh sách các nha khoa uy tín đó, nên bạn cứ vào đó là an tâm.

8. furinguyen

furinguyen Member

• 42 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Lấy tủy là kỹ thuật đơn giản trong nha khoa. Tuy nhiên phải làm đúng quy trình thì mới ko xảy ra cac biến chứng.
    - đầu tiên phải chụp phim x-ray
    - Dùng máy để đo chiều dài óng tủy
    - Diệt tủy chết rồi dự vào phim và chiều dài óng tủy mà lấy cho hợp lý
    - kế tiếp là trám tạm lại vài ngày xem có biến chứng gì ko?
    - trở lại chụp phim thêm một lầ nữa để xem kỹ lại là đã lấy hết tủy chưa?
    - sau đó trám bít óng tủy lại, thế là xong phần lấy tủy.
    Nếu nha khoa nào làm thiếu các quy trình trên điều được xem là ẩu tả. Thông thường thì ko chụp phim vì có những nha khoa ko có hệ thống chụp phim hoặc dựa vào kinh nghiệm.

9. Thienhadenhat

Thienhadenhat Member

• 176 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trc giờ mình ko nghĩ lấy tủy răng lại pải qua nhiều khâu như thế này. Cám ơn mẹ nó đã chia sẻ

10. dental

dental Member

• 58 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Vote cho Furinguyen, lấy tủy nếu ko đúng quy trình và kiểm tra kỹ như trên thì có thể xảy ra biến chứng như : đau nhức sau một thời gian do lấy tủy chưa hết hoặc có thể nhiễm trùng tủy. Đến lúc này có thể chiếc răng sẽ mất.
    Hãy đến những nha khoa uy tín và làm đúng những quy trình nhé.

quebec2060 and lethibe like this.

11. lethibe

lethibe Member

• 82 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Bạn cho mình hỏi nha khoa ở đâu ạ? Mình cũng muốn tìm nha khoa uy tín để làm răng thẩm mỹ nên rất muốn được các mẹ đã có kinh nghiệm trên diễn đàn tư vấn ạ.

furinguyen thích bài này.

12. furinguyen

furinguyen Member

• 42 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Nếu Mẹ ở Đà nẵng thì hãy đến Nha Khoa Thẩm Mỹ Đà Nẵng thử xem.

lethibe thích bài này.

13. lethibe

lethibe Member

• 82 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Mình muốn làm thêm 1 vài dịch vụ nữa ngoài đính đá lên răng. Làm nhiều thì nha khoa có giảm cho người ở xa đến không bạn? Bạn cho mình địa chỉ nha

14. furinguyen

furinguyen Member

• 42 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Bạn đến số 19 Trưng Nữ Vương, Đà Nẵng. Hình như có giảm giá cho khách ở tỉnh đấy Mẹ nó. Thấy trên báo công an có đăng đây là nha khoa chuyên làm từ thiện.
    Mình biết nha khoa này đứng đầu là Bác sĩ Trần Sĩ Tân, nguyên là giám đốc Bệnh viên Răng hàm mặt Đà Nẵng và là chủ tịch hội Răng hàm mặt đấy.
    Mình rất yên tâm khi đến đây, Mẹ nó hãy đến xem sao.

15. lethao_aob

lethao_aob Member

• 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đính đá hoặc kim cương nhân tạo lên răng đúng không bạn. Tại Nha khoa Family - Hà Nội đang khai trương cơ sở 2 nên giảm giá dịch vụ từ 10-30% đó. Bạn thử đến xem. Giá cũng ok

16. Vũ Hiền Lương

Vũ Hiền Lương Member

• 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình có đọc được bài chia sẻ này nè thớt, mọi người tham khảo xem thế nào . Đây là bài chia sẻ về quy trình lấy tủy răng của chuyên gia luôn đấy :D:D

17. APONA

APONA New Member

• 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chuẩn ! :)

18. APONA

APONA New Member

• 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn lưu ý chọn loại dán cườm không mài mô răng thật nhé, chỉ đơn giản xử lý bề mặt răng rồi dán bằng vật liệu phù hợp. Thị trường đang có đá kim cương của IvoclarVivadent - Thuỵ Sĩ - nghe đâu công dán với đá chỉ khoảng 700k-800k, lỡ có rớt đỡ xót hihi :)

19. Thanh Tình

Thanh Tình Member

• 51 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác này giải thích dễ hiểu thật, nhưng em thắc mắc không biết lấy tủy răng có ảnh hưởng gì không mà nhiều người hay hỏi về việc lấy tủy răng nhỉ. Hình như em nghe nói nếu lấy tủy răng hoặc tủy răng chết thì răng rất yếu có thể bị vỡ ý

20. Mai Mập1981

Mai Mập1981 Member

• 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Quy trình lấy tủy răng thì hầu như nơi nào cũng giống nhau, cái chính là các bác sĩ có thực hiện đúng như những quy trình mà họ nói không mới là vấn đề, nhiều nơi làm ẩu cho xong, chỉ nghĩ đến tiền chẳng quan tâm gì đến cảm giác của bệnh nhân cả:(:(:(:(

: lay tuy rang