Quy trình phẫu thuật tạo hình thu nhỏ vùng kín an toàn

Quy trình phẫu thuật tạo hình thu nhỏ vùng kín an toàn, hiệu quả

Chia sẻ trang này

1. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

• 14,046 Lượt xem

• 17 Lượt trả lời

Sau khi sinh rất nhiều chị em gặp phải vấn đề vùng kín bị giãn, việc phẫu thuật tạo hình thu nhỏ vùng kín là điều chị em nên làm để cuộc sống vợ chồng hạnh phúc hơn. Chúng ta cùng tìm hiểu quy trình phẫu thuạt tạo hình vùng kín nhé.

>> Cách làm đẹp vùng kín sau khi sinh

Khi sinh, ống âm đạo phình to ra gấp 2 - 3 lần, tạo nên một ống xối cho thai nhi ra. Khi âm đạo rộng, giảm khả năng đàn hồi, cơ vòng ống không co bóp một cách bình thường, khiến người phụ nữ không còn khả năng tự điều khiển các cơn co thắt âm đạo theo ý muốn nữa.

Rất nhiều chị em cần phẫu thuật tạo hình thu nhỏ vùng kín​

Điều này thường xảy ra ở những phụ nữ lớn tuổi đã sinh con nhiều lần và sinh dày. Hoạt động sinh sản nhiều lần làm rách, đứt các sợi cơ vòng ống âm đạo trong lúc rặn sinh. Sai sót trong việc khâu vá tầng sinh môn, sa tử cung... cũng làm cho ống âm đạo nở rộng, khiến người phụ nữ mất dần cảm giác thích thú khi giao hợp.

Đối với người chồng thì sự việc tệ hơn khi cậu nhỏ không còn được ống âm đạo ôm siết vì các cơ vòng đã mất hết tính đàn hồi. Lúc vào giao hợp, cảm hứng dâng tràn thì người đàn ông lại có cảm giác như đi vào một khoảng trống rỗng và người vợ thì hoàn toàn không có cảm giác gì ngoại trừ sự hụt hẫng. Cảm giác sinh lý này làm cho người ta không còn thích thú nữa khi giao hợp và đó là dấu hiệu đầu tiên cho thấy có rối loạn, suy giảm trong hoạt động tình dục.

Việc phẫu thuật âm đạo cho vừa với kích cỡ với cậu nhỏ của người hôn phối, giúp phục hồi chức năng và gia tăng cảm giác cho cả hai vợ chồng. Cảm giác mạnh hơn là nhờ sự khít khao, tương thích.

* Quy trình phẫu thuật tạo hình thu nhỏ vùng kín

Bước 1: Thăm khám và tư vấn

Bác sĩ tư vấn và kiểm tra sức khỏe tổng quát

Bước 2: Gây tê

Bác sĩ tiến hàng gây tê vùng phẫu thuật

Quá trình phẫu thuật tạo hình thu nhỏ vùng kín sau sinh

Bước 3: Thu gọn âm đạo

Bác sĩ sẽ thu gọn đường kính vùng da âm đạo, nối các cơ vòng của ống âm hộ và khâu lại. Từ đó, ống âm đạo sẽ được thu nhỏ lại, khả năng co thắt tốt hơn, có thể sẽ làm cho phụ nữ dễ kiểm soát các cơn co thắt âm đạo.

Bước 4: Kiểm tra

Kiểm tra và thăm khám sau phẫu thuật

* Lưu ý sau khi phẫu thuật tạo hình thu nhỏ vùng kín

-Kiêng nước vùng kín trong vòng 2 h và sinh hoạt vợ chồng từ 4-7 tuần

- Uống thuốc chống viêm, vệ sinh sạch sẽ vùng kín, tránh những hoạt động mạnh

- Chống chỉ định trong quá trình mang thai hoặc vừa sinh đẻ, đang trong ngày kinh

- Chống trường hợp các trường hợp bị nhiễm khuẩn, nấm bộ phận sinh dục, bị bệnh mãn tính hoặc có vấn đề về tâm lý

Chia sẻ với chị em nhiều nhiều cách làm đẹp vùng kín an toàn giúp bạn hạnh phúc hơn trong cuộc sông tình cảm vợ chồng.

2. baotram

baotram Active Member

• 219 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Đúng là sau khi sinh nở cơ thể phụ nữ bắt đầu có những dấu hiệu đi xuống k phẫu thuật thu nhỏ vùng kín có khi nhiều chị em không giữ được chồng ấy chứ

3. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 475 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Nghe có vẻ đau đấy nhỉ, chắc lúc thực hiện mình được tiêm thuốc tê đúng không các mẹ? Thế nào cũng có ngày mình phải làm dịch vụ này.

4. BuiPhanhue

BuiPhanhue New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@giotnangbenthem : nếu bạn sợ đau thì nghiên cứu thử phương pháp thu hẹp, làm hồng vùng kín không phẫu thuật hiện nay thử xem. Mình cũng mới làm dịch vụ này xong ^_^

5. Mydung2000

Mydung2000 New Member

• 24 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Để biết thêm về dịch vụ này, chị em có thể đến tham dự hội thảo trẻ hóa vùng kín này nè, thông tin khá là bổ ích, còn có phần quà tặng làm hồng nhũ hoa nữa. Click xem chi tiết đây ạ.

Trucngan357 thích bài này.

6. Trucngan357

Trucngan357 New Member

• 10 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Có phải "Hành trình tìm lại vẻ đẹp ban sơ" tại Bệnh viện thẩm mỹ Á Âu thứ 7 tuần này k vậy chị? Em vừa đăng ký đi nè, nghe nói tò mò quá, đang có vài vấn đề cần tham khảo ý kiến bác sĩ. Chị em mình nên đi để biết, chẳng mất mát gì đâu ạ.

7. thutrang211

thutrang211 Member

• 38 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng đang rất quan tâm về dịch vụ này/ Bây giờ mới biết có buổi "hành trình tìm lại vẻ hoang sơ" tại bệnh viện thẩm mỹ Á Âu đó, dạo gần đây mình hay thấy quảng cáo "Trở lại tuổi 18" tại Thẩm mỹ viện Green Tara hơn, thấy dạo này đi đâu cũng bắt gặp, tò mò quá, không biết đã ai nghe tới dịch vụ đó chưa

8. congdong24h.com

congdong24h.com Member

• 52 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Liên quan đến mấy cái phẫu thuật tạo hình thu nhỏ vùng kín nên cẩn thận nhá mấy bạn. nên chọn thẩm mỹ viện lớn, uy tín mà làm.

9. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 579 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Cụ thể phương pháp này là như nào bạn nhỉ :-/ Nghe thấy hay thế

10. buitrami

buitrami Active Member

• 245 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

cái này chắc là công nghệ phẫu thuật mới hiện đại nên nhiều người chưa biết đến :)

11. Minhhanh

Minhhanh Member

• 43 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

đã mẹ nào đi phẫu thuật tạo hình vùng kín chưa ah? chi phí khoảng bao nhiêu ah? e cũng đang tham khảo nhưng chưa biết làm phẫu thuật thẩm mỹ vùng kín ở đâu an toàn cả. mà cái quan trọng là e chưa có baby, ko rõ liệu có ảnh hưởng gì ko? :(

12. ClaraPhuong

ClaraPhuong New Member

• 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chưa có baby thì bạn nên sinh baby trước rồi hẵng làm bạn ạ. Nếu bạn ko muốn sinh baby thì làm lúc nào cũng được. 5 tháng trước, sau khi sinh baby thứ 2 xong mình cũng đi thu nhỏ âm đạo tại thẩm mỹ viện Ngọc Dung trên đường 3/2 ở SG. Cũng đau lắm đấy, nhưng không đau bằng khi sinh bé . Nhưng vì làm đẹp và vì cs vợ chồng nên chấp nhận tất. Giá 13 triệu, sau 1 tháng thì lành lại hoàn toàn và qh bình thường

13. honey12

honey12 New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vừa di thẩm mĩ tâng sinh môn của bác sĩ Dũng làm ở viện 108. Cảm thấy rất may măn vì gặp và đươc 1 bác sĩ hiểu biết rõ làm cho. Cái này ko phải bs nao cũng làm đc nhất là mấy cái thẩm mĩ viện quảng cáo rầm rầm mà làm chẳng ra sao cả. Nói vay vi mình tung lam 1laantai bệnh viện Thu cúc lam xong ve nhin vẫn thảm hại vi bsi ko biet lam . Làm mình tiền mất tât mang buon vô cùng . Nên lân này làm xong mình qdinhj chia se cho cac ban dang co y dịnh lam thi tim hieu ky . Minh lam lan 2 o vien 108 thay yen tam vo cung vi gap dc 1bac sĩ hieu ro minh muon lam gi . Minh lam ca trong va ngoai . Bsi co dụng cu rieng de dua vao ben trong . Khau tat ca het hon 1tieng . Luc lam ko dau vi dc tiêm thuoc te . Khi ve thi dau thi uong giam dau . Gio minh da co dc vung kin tuong doi hoan haominh viet vay ko he p.a cho bsi chi muon chia se cho cac ban co y dinh lam thi tim hieu ve bsi ky trc khi lam dung nhu minh lam 2lan moi xong . Minh co xin sdt cua bsi Dũng 0987390075

14. Mẹ Bông và Chíp

Mẹ Bông và Chíp Member

• 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phẫu thuật tạo hình vùng kín xót lắm. Em thấy chỉ tự tiêu có tốc độ lành vết thuonwg và hồi phục khá lâu, dễ bị nguy cơ nhiễm trùng và để lại sẹo xấu chỗ ấy. Em khuyên các chị nên dùng laser hoặc áp dụng phương pháp tự nhiên

15. Nguyễn Thanh Lan

Nguyễn Thanh Lan New Member

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em đã từng phải rạch khi sinh cu Bin nên em hiểu sau khi phẫu thuật chỗ đó vệ sinh với sinh hoạt nó khó khăn như nào :( đau mà bất tiện lắm, em chỉ sợ bị nhiễm trùng thôi.

16. Nguyễn Phương Anh

Nguyễn Phương Anh Member

• 85 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hix hix, đọc mà ghê quá. :'( Chắc không phải ai cũng phải đi phẫu thuật thu nhỏ vùng kín đúng ko các bạn?

17. Ngọc Hằng

Ngọc Hằng Member

• 139 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có nhiều người vùng kín bình thường nhưng vì muốn hấp dẫn hơn nên vẫn đi tạo hình vùng kín đó các bạn. :p Chứ ko phải do hoàn cảnh toàn bộ đâu.

18. levulananh

levulananh Member

• 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi đọc mà hơi sợ chị nhỉ, đang có ý định đi xong chắc thôi quá

Chủ đề của tuần