Răng cửa bị thưa thì khắc phục thế nào các bạn ơi?

Răng cửa bị thưa thì khắc phục thế nào các bạn ơi?

Chia sẻ trang này

1. Huyền VY

Huyền VY New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 1,757 Lượt xem

• 11 Lượt trả lời

2. Tình em

Tình em New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ko rõ cách nào nhưng có cách khắc phục đó, ca sĩ Đan Trường trước răng cửa cũng thưa lắm nhưng giờ răng đẹp đấy thôi

3. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Hàn đóng khe thưa bằng vật liệu composite thẩm mỹ giống như màu răng của bạn, tức là hàn cho mỗi răng bên cạnh khe thưa to ra một chút. Cách này rất nhẹ nhàng không phải mài răng, thời gian chỉ khoảng 15 phút cho một khe thưa, thường áp dụng cho những khe thưa nhỏ < 2mm, cung răng đã đều. Với phương pháp này bạn cần giữ gìn hạn chế cắn đồ cứng và thay đổi nhiệt độ đột ngột trong miệng

4. HangNgaTran

HangNgaTran New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái phải giữ gìn hạn chế cắn đồ cứng là phải giữ gìn luôn luôn hay chỉ lúc mới gắn răng hả bạn?

5. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trong khoảng 1 tuần sau khi gắn răng thôi bạn, mới đầu răng chưa bám chặt vào hàm nên phải giữ thôi, sau đó thì thoải mái.

6. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 586 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

bạn làm răng thẩm mỹ, bọc lại toàn bộ răng cửa để che lại những khe thưa đó,
    một là bạn chỉ che bằng Composite: cái này thì một thời gian phải làm lại do vật liệu không quý và khả năng gây viêm lợi cũng lớn.

7. Mai_Hoa

Mai_Hoa Member

• 83 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Vậy dùng cái gì thì được vĩnh viễn hả bạn? Khắc phục thì phải đc vĩnh viễn chứ đc một thời gian thì phí tiền lắm.

8. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 507 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình thấy người ta trám răng cửa bị thưa rất nhanh, chỉ vài phút là xong thôi bạn ạ. Nhìn cũng đơn giản, bạn ra các nha khoa hỏi xem

9. Alicia

Alicia Member

• 233 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có thủ thuật làm se khít răng cửa mà, cũng ko đắt đâu, làm cũng nhanh nữa nên vấn đề này bây giờ rất đơn giản. Họ chỉ làm 1 loáng là xong

10. HaMy

HaMy New Member

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có mấy cách để trị răng cửa bị thưa bạn ạ, bạn có thể chọn 1 trong mấy cách này nhé:

- Trám răng thẩm mỹ,
    - Bọc mão răng sứ,
    - Chỉnh nha niềng răng.

11. Ruy băng đỏ

Ruy băng đỏ Member

• 180 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cách nào tốt nhỉ? Trám răng thì đơn giản còn niềng răng thì rất phức tạp và mất nhiều thời gian.

12. Giang Ninh

Giang Ninh New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang tìm cách chữa răng cửa thưa, chắc trám răng là lựa chọn hợp lý hơn. :D