Răng cửa thưa phải làm sao để khắc phục?

Răng cửa thưa phải làm sao để khắc phục?

Chia sẻ trang này

1. bích hải

bích hải New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 4,971 Lượt xem

• 22 Lượt trả lời

Tình hình là răng cửa của em khá thưa mỗi khi cười lại thấy 1 khoảng trống giữa 2 răng. Răng cửa thưa phải làm sao để khắc phục đây mọi người.

Khoảng cách giữa 2 răng cửa của em cũng phải tầm 0.3 cm ý, mỗi lần em cười để chụp ảnh là khoảng cách đó lại đen xì trên màn hình. Em cảm thấy tự ti lắm :( đi đám đình hay đi làm em hạn chế tối đa việc cười. Nhiều khi cảm thấy khó chịu lắm nên muốn được mọi người tư vấn xem răng cửa thưa phải làm sao ak?
    Mong mọi người giải đáp giúp em!

2. hoatran

hoatran Active Member

• 187 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

nếu răng cửa b thưa thì niềng răng hoặc bọc răng sứ đều được đó :) có điều bọc răng sứ thì nhanh hơn

3. henngo

henngo Active Member

• 156 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Nếu mà răng cửa thưa bẩm sinh thì trám răng đi bạn, vừa nhanh mà lại đỡ tốn kém đó :)

4. bích hải

bích hải New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

từ khi biết nhận thức mình đã thấy răng cửa nó thưa rồi, nhưng trám răng liệu có giải quyết được triệt để vấn đề răng thưa của mình k?

5. thanhnguyen

thanhnguyen Active Member

• 169 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Răng thưa có 3 cách khắc phục:

- Trám khe thưa: Khe thưa có thể được trám lại bằng composite thẩm mỹ. Phương án này có thể khắc phục khe thưa, nhưng không phải là giải pháp lâu dài. Vì miếng trám composite sau khoảng 6 tháng - 1 năm sẽ bắt đầu bị ngả màu. Hơn nữa khả năng chịu lực của miếng trám không cao, do chỉ được dán vào cạnh bên của răng, nên có thể bung ra dễ dàng khi cắn phải vật cứng (cắn hạt dưa).

- Chỉnh nha (niềng răng) cũng là 1 giải pháp hay được lựa chọn. Tuy nhiên chỉnh nha cũng có những nhược điểm lớn khiến cho không phải ai cũng theo đuổi được: Thời gian điều trị lâu (nhiều tháng/vài năm), phải đeo khí cụ vướng víu trên răng, gây nhiều bất tiện trong sinh hoạt, thẩm mỹ rất hạn chế trong thời gian đeo khí cụ, có nguy cơ tái phát...

- Bọc sứ thẩm mỹ (chụp sứ) là phương pháp được sử dụng phổ biến nhất. Phương pháp này có ưu điểm là nhanh (chỉ vài ngày), bền (có thể sử dụng cả đời), đẹp và không đau.

Dentist Panda thích bài này.

6. vietanh

vietanh Active Member

• 290 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

tốt nhất đi bọc răng sứ đi vừa nhanh lại đẹp mà không đau chứ niềng răng nhiều cái bất tiện thật

7. haiyendoan

haiyendoan Active Member

• 139 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

em cũng đồng ý vs chị là nên đi bọc răng sứ :) giá vừa mềm hơn lại nhanh chóng không đau. Tính thẩm mỹ cao

8. theudoan

theudoan Member

• 81 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

đúng đấy nghĩ đến việc niềng răng vừa vướng víu lại mất nhiều thời gian đã thấy không chịu được rồi

9. hainguyenda

hainguyenda Active Member

• 249 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

đeo niềng răng như thế thì chải răng làm sao? Những chỗ vướng niềng răng không chải được mà để vài năm chắc ố hết mất

bích hải thích bài này.

10. bích hải

bích hải New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bạn cho mình hỏi việc bọc răng sứ và niêng răng thì phương pháp nào bền bỉ hơn ak? Mình cần một phương án bền bỉ và lâu dài

11. thanhthanhss

thanhthanhss Active Member

• 211 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

niềng răng được coi giải pháp mang lại hiệu quả lâu bền nhất đó tuy nhiên niềng răng chi phí khá cao mà thời gian cũng lâu nữa

12. buitrami

buitrami Active Member

• 245 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

niềng răng mấy mấy chục củ chứ ít đâu, ăn nhai cũng bất tiện cơ tốt nhất bọc răng sứ đi vừa nhanh vừa đỡ tốn kém

lili doan thích bài này.

13. lili doan

lili doan Active Member

• 144 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

cái gì cũng có khuyết điểm của nó cả thôi :( niềng răng tốn kém và mất thời gian nhưng nó được lâu còn bọc răng sứ chỉ được 1 thời gian rồi lại đi bọc lại chứ có phải được lâu dài đâu

14. trangtran91

trangtran91 Active Member

• 275 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

mình thấy trám răng cửa thưa cũng được :((( lo gì chứ bao giờ hỏng thì lại thay miễn nó không ảnh hưởng đến răng thật

15. bích hải

bích hải New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình muốn phương pháp nào đó lâu dài và an toàn chứ hỏng lại thay vừa mất thời gian lại còn hại răng nữa

16. thutrangvtv

thutrangvtv Member

• 79 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

thế thì chịu khó đầu tư và chịu vướng víu chút mà niềng răng đi chủ thớt, cách này là ổn định nhất đó nha

17. phuongchi90

phuongchi90 Active Member

• 139 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

vậy thì tập xác định là chi phí cho việc niềng răng không phải là con số nhỏ đâu nhé :(((

18. phuonghoang

phuonghoang Member

• 90 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

tiền nong không thành vấn đề ghét mỗi cái nó mất quá nhiều thời gian và khá là vướng víu trong sinh hoạt thôi

bongyeu thích bài này.

19. bongyeu

bongyeu Member

• 159 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

với lại ở trong độ tuổi đang phát triển thì niềng răng nó nhanh hơn chứ già rồi niềng răng khó đạt được kết quả tốt nhất lắm mà lại mất quá nhiều thời gian

20. phuongthuy

phuongthuy Member

• 74 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

niềng răng làm chi cho tốn kém và mất thời gian chứ :((( còn nhiều giải pháp khác cơ mà