Răng cửa to và bị lung lay phải làm sao?

Răng cửa to và bị lung lay phải làm sao?

Chia sẻ trang này

1. lệ quân

lệ quân Member

• 52 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

• 747 Lượt xem

• 17 Lượt trả lời

Các chị ơi tư vấn giúp em răng cửa to và bị lung lay phải làm sao bây giờ ạ? Có chị nào gặp tình trạng như em chưa? Và đã có ai khắc phục được chưa ak?

Răng cửa của em to như thế có khi phải mài đi ấy mấy chị nhỉ, mà lung lay thì mình phải nhổ để trồng răng mới hay vẫn sử dụng được răng thật của mình vậy ak? Có cách nào bảo tồn chiếc răng cửa đang lung lay của em không? Thật sự em không muốn nhổ răng thật đi đâu :( hic . Em định đi khám nhưng dạo này bận bù đầu vì mấy dự án mới chẳng có thời gian đi đâu.
    Thank!

2. diepvnh

diepvnh Active Member

• 254 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

răng cửa mà to mà phải mài đi là cái chắc rồi :) nếu mà răng k lung lay nghiêm trọng có thể bảo tồn k thì phải nhổ nó đi

3. maitrangnb

maitrangnb Active Member

• 286 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Răng to mà lại còn lung lay thì mài có được không? không biết bọc răng sứ có được không?

minhdo thích bài này.

4. minhdo

minhdo Active Member

• 321 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

cái này phải gặp nha sỹ chứ không làm bừa được đâu, nguy hiểm lắm. Bạn chủ thớt nên dành chút thời gian đến nha khoa nào gần nhà mà khám

5. lệ quân

lệ quân Member

• 52 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

nói chung răng em nó cũng lung lay lắm, có cảm giác nhai mạnh là nó có thể rơi rụng
    nha khoa gần nhà mình thì nhiều lắm :((( mình muốn tìm nha khoa nào uy tín chút

6. hangtran90

hangtran90 New Member

• 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn có thể tham khảo dịch vụ bên hoàn mỹ nhé, mình cũng đang tham khảo dịch vụ bên đó để đưa thằng em trai đi bọc răng sứ thì răng nó bị mẻ sau 1 lần đi đá bóng cho trường

7. lili doan

lili doan Active Member

• 144 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

bọc răng sứ là bọc 1 lớp răng nhân tạo nên trên nền răng thật à? liệu như thế có ổn không với 1 chiếc răng đang bị lung lay?

8. tuongvi

tuongvi Active Member

• 291 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

đùa chứ mấy thánh không biết tốt nhất cứ ghé nha khoa mà khám rồi người ta tư vấn cho là chính xác nhất đó

9. haiyendoan

haiyendoan Active Member

• 140 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Theo mình tìm hiểu thì thông thường răng lung lay là do viêm nha chu nó ảnh hưởng rất nhiều đến việc bọc răng sứ đó nhá

10. lệ quân

lệ quân Member

• 52 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

có nghĩa là răng bị lung lay thì không bọc được răng sứ ak? mỗi khi ăn nhai mạnh là mình có cảm giác răng nó rơi rụng đến nơi ý

11. buitrami

buitrami Active Member

• 245 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

theo mình tìm hiểu thì tình trạng răng của bạn vẫn có thể phục hình răng được như xưa nha b, để biết chi tiết đến nha khoa để khám nha b

12. catnho

catnho Active Member

• 296 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

nếu mà sắp rơi ra như thế thì chắc phải nhổ đi thôi :( lúc mới bị sao không đi chữa luôn để nó quá ra rồi mới bắt đầu tìm cách thế này sao

13. hainguyenda

hainguyenda Active Member

• 249 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

nhé nha khoa đi để nha sỹ người ta khám cho chứ cứ để ở tình trạng lung lay và sắp rơi rụng là không ổn đâu

14. lệ quân

lệ quân Member

• 52 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

bạn biết nha khoa nào uy tín chất lượng chút thì mách mình nhé, mình ở ngoài Hà Nội. Tks bạn!

15. truongquynh

truongquynh Active Member

• 119 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

ngoài hà nội thì tham khảo bên á âu, hoàn mỹ nha. 2 nha khoa này có tiếng đó không thì vào răng hàm mặt cũng được dịch vụ bên đó giờ k còn tệ quá như xưa đâu

phuonghoang thích bài này.

16. phuonghoang

phuonghoang Member

• 91 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

mình thì cạch răng hàm mặt đến già, thủ tục lằng nhằng lại còn thái độ hách dịch đúng như cái kiểu " mình cần họ chứ họ chẳng cần mình"

thucuctt thích bài này.

17. thucuctt

thucuctt Member

• 110 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

giờ không đến nỗi đâu bạn :( dịch vụ cũng nhanh hơn rồi mà. Không thì bạn qua nha khoa tư nhân ấy sẽ nhanh hơn hẳn đó

18. cucphuongtran

cucphuongtran Member

• 64 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

răng cửa to mà lại còn lung lay nữa thì đi khám nhanh và luôn thôi, mình thấy mấy chị bên wtt review ổn cho bên hoàn mỹ đó