Răng hơi hô có nên niềng không?

Răng hơi hô có nên niềng không?

Chia sẻ trang này

1. emlanguyenvantu

emlanguyenvantu Member

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 1,815 Lượt xem

• 8 Lượt trả lời

Các mẹ tư vấn giúp em với ạ.
    Em đang phân vân không biết có nên đi niềng răng không. Vì răng em nếu nhìn gần và nghiêng sẽ thấy bị hô như thế này, nhưng nếu nhìn xa thì không phát hiện rõ lắm.
    Bạn em thì khuyên không nên niềng, nhưng em lại sợ sau này răng sẽ bị đẩy ra nhiều hơn, lúc đó lại hối hận :((
    Theo các mẹ em nên làm thế nào ạ?

2. baokhanhtrinh

baokhanhtrinh Member

• 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Răng bạn thế là đẹp rồi mà, không cần niềng thêm đâu ;)

3. emlanguyenvantu

emlanguyenvantu Member

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chỉ sợ càng về sau nó càng hô ra thì trông kinh khủng lắm, lúc đấy có niềng cũng chẳng ăn thua nữa. Thực ra mình vẫn hơi nghiêng theo hướng đi niềng T.T

4. baokhanhtrinh

baokhanhtrinh Member

• 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ko, răng bt trừ phi bạn thường xuyên ăn cả quả táo mới sợ hô ra. Chứ răng bt khỏe mà, ko chạy đâu. Răng niềng rồi mới sợ chạy ý.

5. doanthimaiphuong

doanthimaiphuong Member

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Răng này niềng chi trời :))) Xem có răng khôn thì nhổ sớm thôi bạn ơi. Trc răng mình cũng đều mà răng khôn mọc k có chỗ thế là chen chúc đẩy răng cũ loạn xị nên h phải niềng :( cố giữ răng đẹp nha bạn nguyên bản tự nhiên bao giờ chả tốt nhất :)))

6. mai_vann

mai_vann New Member

• 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đừng chị ơi, răng c đẹp mà niềng làm gì, ko cải thiện được nhiều mà tốn time tốn tiền đau đớn đủ thứ khó chịu

7. emlanguyenvantu

emlanguyenvantu Member

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người, giờ mình bớt phân vân đi nhiều rồi. Mình có tư vấn bác sĩ, bên đấy cũng bảo là răng mình nếu muốn niềng thì cũng được thôi, nhưng không cần thiết lắm. Hy vọng là răng vẫn như thế này đừng hô thêm :D

8. baokhanhtrinh

baokhanhtrinh Member

• 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác sĩ ở đâu mà tư vấn có tâm thế? Bà chị mình hơi hô có một tí mà còn bị kêu phải phẫu thuật rồi niềng hết mấy chục triệu. Giờ trông cũng có đỡ hơn 1 tí thôi nhưng suốt ngày kêu đau đến đến khổ sở.

9. emlanguyenvantu

emlanguyenvantu Member

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình khám bên nha khoa Việt Mỹ ở 61 Trường Chinh bạn ạ