Răng khôn của mình mọc lệch ra má, giờ mình phải làm sao? :(

Răng khôn của mình mọc lệch ra má, giờ mình phải làm sao? :(

Chia sẻ trang này

1. Lệ Xuân

Lệ Xuân New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 1,878 Lượt xem

• 10 Lượt trả lời

2. Alice

Alice Active Member

• 734 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Dù rất tiếc nhưng bạn phải nhổ cái răng khôn đó thôi, để lại nguy hiểm lắm bạn ạ.

3. Buồn ơi chào mi

Buồn ơi chào mi Active Member

• 542 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thấy bảo nhổ răng khôn phức tạp lắm, phải kiêng ko đc ăn cơm mấy ngày liền, còn phải uống thuốc nhiều nữa. Nếu bạn phải nhổ răng khôn thì quả thật xui xẻo rồi

4. Linh tinh lắm

Linh tinh lắm Active Member

• 555 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Có cách nào ko cần phải nhổ ko các bạn nhỉ? Vì nhổ răng khôn hại người lắm, liệu có chỉnh lại hay gì đó đc ko?

5. Xuxu91

Xuxu91 Member

• 344 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

mọc lệch rồi thì chỉ có cách nhổ thôi, răng không ko có tác dụng gì khi nhai thức ăn cả nên để lại chỉ tổ đau vì răng đâm vào má

6. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Nhổ răng khôn đau và chảy máu nhiều đấy. Sau khi hết thuốc tê là đau, trong vòng 24h thì phải. Mọi người hạn chế nhổ răng khôn lắm

7. Thiên An

Thiên An Member

• 138 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nhưng mọc lệch ra má thì phải nhổ thôi bạn, chứ để lại thì làm sao mà được. Nó đâm vào má còn nguy hiểm hơn.

8. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 507 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Nhổ thôi! Răng này có tác dụng gì đâu, nếu mọc bình thường thì để còn ko thì nhổ là hay nhất bạn ạ. Để làm quái gì nó ảnh hưởng đến các răng khác

9. Red Demon

Red Demon Member

• 281 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Răng khôn ko chỉnh lại đc đâu nên nếu mọc lệch thì chỉ có cách nhổ thôi bạn ạ. :D Giờ nhổ cũng đơn giản mà.

10. ThaiBinh1

ThaiBinh1 New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Những năm gần đây, các phẫu thuật tiểu phẫu nhổ răng khôn đã được hỗ trợ nhiều trang thiết bị phẫu thuật mới giúp bệnh nhân điều trị không bị sang chấn, hiệu quả, lành thương nhanh giúp bệnh nhân vận động sớm hơn, giảm các nguy cơ nhiễm trùng. Khi bị răng khôn mọc lệch cần tìm đến các phòng khám nha khoa đủ tín nhiệm để được tư vấn cách xử lý.

11. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 594 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Răng khôn mà mọc lệch thì chỉ nhổ. :D Mình gặp nhiều trường hợp như thế rồi mà, mọi người đều đến nha khoa nhổ, đó là cách đơn giản mà hiệu quả nhất