Răng sâu đã mất gần hết răng có cấy implant khắc phục được không?

Răng sâu đã mất gần hết răng có cấy implant khắc phục được không?

Chia sẻ trang này

1. Cam Thảo

Cam Thảo Member

• 50 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

• 8,576 Lượt xem

• 40 Lượt trả lời

E bị sâu mất 4 chiếc răng hàm ở cả 2 bên, trước e có lắp răng giả rùi, nhưng mới tháo ra vì sắp rụng (răng giả e lắp mấy năm rùi, từ hồi công nghệ cũ đó nên không chắc chắn chút nào). Nha sĩ cũng có khuyên e là nên cấy ghép implant thì mới hiệu quả được. E có về coi trên google thấy công nghệ cấy ghép implant là cắm trực tiếp vô nướu mà sợ quá hổng có dám làm. Nhưng bây giờ thiếu 4 chiếc răng hàm ăn uống bất tiện quá trời luôn. Nhà mình có chị nào xài công nghệ cấy ghép implant này rùi, thấy như thế nào thì ủn mông cho e để e còn có động lực mà làm với ạ!

2. giangloan654

giangloan654 Member

• 178 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Được một bộ hàm để nhá mà sâu mất 4 chiếc răng thì ăn uống kiểu gì nhỉ? :( E thì chịu không có kinh nghiệm trong mảng này rồi.

Cam Thảo thích bài này.

3. Tú Cẩm

Tú Cẩm Active Member

• 115 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Bây giờ răng sâu mà đã mất hết cả răng rồi thì chỉ có cấy implant này thì mới giữ được răng giả, chứ không có lắp răng giả cũng chẳng ăn thua đâu, lại mấy hôm là rụng ngay ý mà. :confused::confused::confused: Thôi muốn ăn ngon ngủ kĩ thì chịu khó mà làm, quan trọng là hiệu quả mang lại như thế nào.

Cam Thảo and Mỹ Miều like this.

4. Mỹ Miều

Mỹ Miều Active Member

• 100 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

E mới cấy implant được hơn 1 tháng ở nha khoa JW thấy đâu có vấn đề gì đâu mà chị căng thẳng zậy ta? :) Bây giờ răng e xài không khác gì răng thật luôn nha. Cũng mất luôn cái khoản đau nhức răng do sâu trước đó :D :D

Tiểu Châu and Cam Thảo like this.

5. Cam Thảo

Cam Thảo Member

• 50 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Có đau lắm không chị? E coi thấy cứ sờ sợ, vì cắm hẳn vô lợi vậy mà :( Nên mới lăn tăn hổng biết có nên làm không? Mà cấy này có được lâu không? Mà được như răng thật luôn ạ?

Mỹ Miều thích bài này.

6. lyvan12

lyvan12 Active Member

• 112 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Răng e cũng bị sâu đây, nhưng mà răng e chưa mất hết răng.
    Chẳng hiểu sao cứ hàn được một thời gian là nó lại bong ra, chẳng ăn thua. o_Oo_Oo_Oo_O
    Bác sĩ thì bảo chẳng cải thiện được, nên e cứ để kệ như vậy thôi.

Cam Thảo and Namnp like this.

7. Namnp

Namnp Active Member

• 122 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Răng bạn bị sâu đục ở giữa răng thôi à? Hay là có mất phần răng nào không? Nói thật là hàn răng chỉ có tác dụng tạm thời thôi nhé! Chứ không được vĩnh viễn đâu, nên bị bong là chuyện bình thường.

lyvan12 and Cam Thảo like this.

8. canchinhsua

canchinhsua Member

• 178 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mn ở đâu? Có cần tư vấn địa chỉ để cấy implant hiệu quả không? o_Oo_Oo_Oo_O E có biết 1 số địa chỉ nha khoa uy tín, nếu ở Sài Gòn thì e chia sẻ cho ha!

Cam Thảo thích bài này.

9. Cam Thảo

Cam Thảo Member

• 50 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Lăn tăn có nên cấy implant không mà đúng là e cũng chưa có nghĩ đến địa chỉ nha khoa nào uy tín để cấy thiệt đó ạ! :D :D
    Mn biết địa chỉ nào uy tín, thì giới thiệu luôn giùm em ha, nếu quyết định cấy implant thì e cũng có địa chỉ uy tín để làm răng luôn :p

canchinhsua thích bài này.

10. Mỹ Miều

Mỹ Miều Active Member

• 100 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Không gây chảy máu, không ảnh hưởng tủy răng, chân răng, nướu lợi và không để di chứng về sau. Như vậy thì làm sao mà đau được :D Mn cứ căng thẳng, nghe đến từ cấy rùi sợ à? Với lại nha sĩ ở JW Hàn Quốc này nhẹ nhàng lắm, máy móc công nghệ hiện đại nữa, hạn chế tối đa những tổn thương nhé!

Cam Thảo thích bài này.

11. Dermaster-ddk.vn

Dermaster-ddk.vn Member

• 106 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cái này mình nghĩ là bạn phải cần đi khám kĩ lại đó, vì răng bạn cũng bị sâu lâu rùi, phải xem cấy ghép có mang lại hiệu quả không? Hoặc sử dụng công nghệ nào, chứ bây giờ trên thị trường có nhiều công nghệ cấy implant lắm! :cool::cool::cool::cool::cool:

Cam Thảo thích bài này.

12. lyvan12

lyvan12 Active Member

• 112 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Đục giữa răng và cũng mất đi một phần răng rùi bác ạ! Thi thoảng cái răng sâu đó nó nhức mà buốt đến tận óc luôn ấy chứ :( :( Chắc có khi lần sau e cũng chẳng hàn nữa, mà cũng phải xem xét đến việc cấy implant này coi sao.

Namnp and Cam Thảo like this.

13. canchinhsua

canchinhsua Member

• 178 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Nếu nói về cấy implant thì mn có thể tham khảo các địa chỉ:
    - Nha khoa Nhân Tâm: 807, đường 3/2, phường 7, Q.10
    - Nha khoa Thái Dương: 264, HBT
    - Nha khoa JW Hàn Quốc: 44 - 46 - 48 - 50 Tôn Thất Tùng, P.Bến Thành, Q.1
    Đây đều là những địa chỉ nha khoa uy tin mn có thể tham khảo :) Mong rằng sẽ hữu ích.

OanhOlive and Cam Thảo like this.

14. Cẩm Chướng

Cẩm Chướng Member

• 35 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Lắp răng giả như vậy, bạn đã điều trị tủy răng chưa? Có thi thoảng bị nhức răng nữa không?

Cam Thảo thích bài này.

15. Thảo Linh

Thảo Linh Active Member

• 112 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

E thì hổng có kinh nghiệm chi về vấn đề điều trị, cải thiện răng sâu của chị cả :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes: Chỉ vô ủn mông cho chị sớm khắc phục được nha.

Cam Thảo thích bài này.

16. Cam Thảo

Cam Thảo Member

• 50 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Chị có vẻ am hiểu về mảng nha khoa này nha! Hay tiện thể có bít về công nghệ implant nào đang được quan tâm nhất hiện nay thì chia sẻ thêm luôn cho e đi. Những địa chỉ này e sẽ lưu ý lại để tham khảo ha.

17. bongbongbotbien

bongbongbotbien New Member

• 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Implant hiện đang là công nghệ hiện đại nhất giúp cải thiện tình trạng mất một hay vài chiếc răng, trường hợp răng bị sâu bạn nên đi điều trị sớm tránh để tình trạng hỏng hết tủy là hỏng răng luôn, lâu dần sẽ dẫn tới tiêu xương, tụt lợi hay xuất hiện các nang ở chân răng. Implant là công nghệ trồng răng hiện đại, quá trình thực hiện bạn sẽ được tiêm thuốc tê nên không phải sợ đau đâu bạn ạ. Nhớ tìm hiểu kỹ các nha khoa trước khi quyết định thực hiện, vì implant là công nghệ nha khoa mới nhưng yêu cầu bác sĩ có tay nghề cao, hiểu chuyên sâu về răng miệng nữa. Chúc bạn sớm giải quyết được mấy cái răng kia để tết này ăn uống thoải mái nhé!

Cam Thảo thích bài này.

18. vyoanh69

vyoanh69 New Member

• 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trước mình cũng bị mất 1 răng nanh ở hàm trên. Lúc đấy mình đến làm implant ở nha khoa Việt Mỹ chỗ Trường Chinh, bác sĩ bảo mất răng lâu ngày nên phải ghép thêm cả xương hàm trước, xong sau đấy mới ghép trụ implant được. Khá là đau đớn nhưng bù lại bây giờ răng mình đã không còn khoảng trống nữa, vừa đẹp vừa khỏe, ăn uống gì cũng thoải mái và tự tin hơn.

Cam Thảo thích bài này.

19. lanminh6655

lanminh6655 Member

• 167 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình bị sâu mất 2 chiếc răng hàm, cũng mất gần hết răng, có cấy implant ở nha khoa JW Hàn Quốc nè ;) Ở đây họ có hệ thống S Implant, sẽ thấy trước kết quả răng hàm sau khi cấy ghép, do đó có thể an tâm, thoải mái lựa chọn phương pháp phục hình Implant phù hợp với bản thân mình nhé! :D

Cam Thảo thích bài này.

20. Cam Thảo

Cam Thảo Member

• 50 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Tức là mình có thể tham khảo trước coi răng mình sau khi cấy implant này như thế nào đúng không chị? Hổng biết e vô coi trước, rồi mới quyết định cấy hay không có được không ta?

lanminh6655 thích bài này.