Răng sứ thẩm mỹ có gì tốt

Răng sứ thẩm mỹ có gì tốt

Chia sẻ trang này

1. nhu1993

nhu1993 New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 4,000 Lượt xem

• 3 Lượt trả lời

Ngày nay bọc răng sứ là một trong những phương thức làm răng hiệu quả và nhanh chóng, được nhiều người tin tưởng và sử dụng, vậy có nên bọc răng sứ hay không?

Bọc răng sứ là thủ thuật nhằm khắc phục các khuyết điểm về hình dáng răng như răng bị gãy, sứt mẻ, răng mọc lưa thưa lởm chởm hoặc không đều, răng bị xỉn màu. Chắc hẳn nhiều người trong box cũng muốn biết thêm về thủ thuật này, liệu bọc răng sứ có tốt hay không, có di chứng gì hay không...

Chúng ta hãy cùng đi vào tìm hiểu nhé!

Bọc răng sứ là gì

Trong quá trình bọc răng sứ, bác sĩ sẽ mài đi một phần từ răng thật khoảng 0.05-0.2mm. Sau khi có được phần cùi răng đã mài bớt, bạn sẽ được lắp thêm một mão sứ giúp răng có lại được tính thẩm mỹ và khắc phục khả năng ăn nhai.

Sau khi gắn mão sứ, những khuyết điểm về răng sẽ được khắc phục nhanh chóng, từ những vết ố vàng cho đến những khiếm khuyết của răng cũ như bị gãy mẻ, răng bị rụng... Ngoài ra quá trình bọc răng sứ sẽ "nhẹ tựa lông hồng" và không đau đớn như trong tưởng tượng vì bạn đã được bác sĩ tiêm thuốc gây tê trước khi mài răng.

Hiện có rất nhiều cơ sở khám và bọc răng sứ uy tín, tận tâm trên địa bàn thành phố Hồ Chí Minh. Trong đó https://nhakhoavietmy.com.vn/ được xem là phòng khám nha khoa uy tín bậc nhất với đội ngũ bác sĩ chuyên môn cao và thiết bị tiên tiến

Vậy, có nên bọc răng sứ hay không?

=>
    Câu trả lời là .

Hiện nay, trên thế giới có rất nhiều loại răng sứ để bạn chọn lựa. Mỗi loại răng sứ lại có ưu và nhược điểm riêng để bạn dễ dàng lựa chọn, ví dụ như răng sứ kim loại thường có giá thành vừa phải, phù hợp túi tiền bình dân nhưng chất lượng kém.

Ngược lại, các loại răng sứ titan, răng sứ toàn sứ, răng sứ kim loại hiếm sẽ cho bạn cảm giác an toàn hơn, tương thích tốt với môi trường răng miệng và ít để lại hậu quả di chứng về sau.

Vì vậy để trả lời cho thắc mắc có nên bọc răng sứ hay không, bạn cần tham khảo xem có loại răng sứ nào phù hợp với bạn hay không, loại răng sứ nào thì phù hợp nhất. Để tìm hiểu thêm về những thông tin này, mời bạn đọc bài viết CÓ NÊN BỌC RĂNG SỨ HAY KHÔNG. Tin rằng những thông tin chia sẻ trong bài viết sẽ giúp bạn đưa ra quyết định xem liệu có nên bọc răng sứ hay là không.

2. thương huỳnh

thương huỳnh New Member

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu chân răng còn tốt thì nên bọc sứ thôi. Còn đã hỏng chân thì trồng implant luôn. loại zirconia ấy!

nhu1993 thích bài này.

3. nhu1993

nhu1993 New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hỏng chân răng thì chắc chắn phải trồng implant rồi, mình đang tư vấn để ai có chân răng vẫn còn khỏe á hì hì. Cám ơn bạn đã quan tâm bài viết nha!

4. guihangdimyduongbien

guihangdimyduongbien New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không biết làm răng sứ có cần chăm sóc đặc biệt gì sau khi làm không