Review 1 Số Góc Chụp Sống Ảo ở Paris

Review 1 Số Góc Chụp Sống Ảo ở Paris

Chia sẻ trang này

1. quynhngo178

quynhngo178 Member

• 88 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

• 17,820 Lượt xem

• 29 Lượt trả lời

Chuyện là sau chuyến du lịch 6 ngày 5 đêm ở Pháp & Mono, em thấy đẹp & lãng mạn nhất vẫn là Paris. Ở đó em để ý người Pháp hay có thói quen ra những quán cafe ngồi phía ngoài 1 mình, giống ở Ciao cafe trên đường Nguyễn Huệ vậy. Vừa nhấm nháp cafe vừa ngắm đường. Ban đầu em cứ nghĩ đơn giản là thói quen hay rảnh rỗi lắm mới ngồi vậy. Mà đi đâu e cũng thấy giống y, ko giống ở SG ngồi tụm 5 tụm 7 tám từ sáng tới chiều. Tìm hiều em mới biết được là người Paris yêu quý sự lãng mạn, họ ngồi xuống và ăn uống như những vị quý tộc châu Âu chính hiệu. Các chị có thể thấy người Mỹ vừa đi vừa ngồm ngoàm đồ ăn nhanh, có thể thấy người Thái nổi bật với các món ăn đường phố. Nhưng với người Paris, dù có phải ăn một mình, họ cũng chọn cách ăn sao cho thật Paris.

Quanh quẩn hơn 1 ngày trời ở Paris, đây là một số địa chỉ mà em thấy rất hợp để chụp ảnh picnic sống ảo tại Paris: dọc Quai de Seine; ở Ile de Saint Louis thì có rất nhiều góc đẹp. Góc mà em thấy thích nhất là khi mình được nhìn thấy nhà thờ Đức Bà Notre Dame ở phía xa. Bức ảnh sẽ có một chút gì đó cổ kính của Paris. Ile de la Cité thì không còn gì để chê rồi. Lãng mạn, thơ mộng khỏi nói, đặc biệt là ốc đảo bé xinh này. Nơi đây còn được chọn là nơi để Taylor Swift quay video Begin Again mà.

roserose_1754977 thích bài này.

2. Trần Minh Tú

Trần Minh Tú New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn đã ngắm Paris về đêm chưa. Mình không thể nào quên được chuyến đi du thuyền sông Seine vào chiều muộn (khoản 8-10h) và ngắm cảnh sắc hoàng hôn, cuộc sống vui nhộn bên sông cũng như ngồi hóng mát trên quảng trường Trocadero, một Paris rất đáng nhớ.

[​IMG] [​IMG]

3. foebe_zzi

foebe_zzi Member

• 81 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cuối tuần này có lễ hội mùa hè dọc sông Seine ở Pháp nè chị

4. roserose_1754977

roserose_1754977 Member

• 80 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chị ơi cho em hỏi: Em và một người bạn định sẽ đi thăm đồng hoa lavender ở Valensole nhưng tụi em không biết là liệu có nên đặt phòng ngay tại đó để đi bộ ra thăm các cánh đồng hoa không hay là nên đi xe oto? Nếu phải đi oto thì em có thể book xe ở đâu ạ? Ngoài ra nếu mọi người có lưu ý gì đặc biệt thì có thể chia sẻ cho em được không ạ?

5. quynhngo178

quynhngo178 Member

• 88 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Đợt rồi nhà chị chọn Aix-en-Provence làm trạm dừng chân. 1 ngày để đi Marseille-Cannes-Nice. 1 ngày đi Valensole -Moustier Saint Marie - Verdon. Em có thể thuê xe đạp điện hoặc ô tô hoặc mua tour đi để đến những điểm này. Các cánh đồng hoa nằm ngay đầu làng nên rất dễ tìm. Em cứ đi dọc đường D6 từ Manosque đến Valensole. Có thể tạt trái hoặc tạt phải để tìm được các cánh đồng đẹp nhất. Nên chuẩn bị đồ ăn trưa vì ở đây dân cư rất thưa và ko có hàng quán gì đâu. Ngay đầu đường phía tay phải có 1 quầy nhỏ bán hoa quả, giá rẻ và ngon, em nên tạt vào mua 1 ít.

6. quynh_lylan

quynh_lylan Member

• 94 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

ảnh đẹp quá mình cũng đang có dự tính đi pháp vào cuối năm mà chưa tìm được dịch vụ tour nào ưng ý, tại đi một mình thì ko giám đi tự túc rồi

7. Huỳnh Hồng Yến

Huỳnh Hồng Yến Member

• 89 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

cùng chung câu hỏi, e cũng đang tham khảo nhiều tour nhưng chưa biết chọn cái nào :( mấy tour h toàn quảng cáo dạo à tới lúc đi k chịu thực hiện đúng cam kết gì hết trơn

8. vyvydang_1102

vyvydang_1102 Member

• 82 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

pháp mùa này khoác trên mình một vẻ đẹp lãng mạng ,vợ chồng em mới đi pháp tháng trước qua tour của tugo ,cảm thấy ok lắm, chị tham khảo thử coi

9. Vy Phương

Vy Phương Member

• 87 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mùa này hè đi Pháp còn đẹp nè. Chị cho em hỏi đi tour bên ấy có đắt ko? em tính cả gia đình đi 5 người có đc giảm hok?

10. Tường_Vân_1405

Tường_Vân_1405 Member

• 43 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em thấy Tugo bữa giờ rần rần nè chị, e thấy tầm 40mil là đi 5 nước rồi, có lo visa luôn nè. Chị tìm hiểu thử xem.

11. ngoc_thaobbe

ngoc_thaobbe Member

• 75 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

các chị cho em hỏi là em có visa du lịch Pháp loại multi. Lúc xin mình chỉ dự định đi mỗi Pháp thôi nên trong lịch trình lúc nộp đơn xin visa chỉ ghi ở Pháp. Vậy mình muốn đi thêm các nước khác trong khối có được không ạ . cảm ơn các chị <3

12. anh_hongnguyen

anh_hongnguyen Member

• 76 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

em kiểm tra trên visa (phần remark) có hạn chế chỉ trong nước Pháp ko. Có visa ko có nghĩa là đi được hết các nc EU nhé . chúc em có một chuyến du lịch vui vẻ

13. vyvydang_1102

vyvydang_1102 Member

• 82 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

hè này đang giảm giá nè em. với lại tour pháp thì chưa có tuor nào giống bên tugo cả . em cứ xách mông lên và thưởng thức đi nhé

14. Ngọc Thảo

Ngọc Thảo Member

• 87 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

đã đi và cảm nhận, pháp như một kiệt tác nghệ thuật vậy <3

15. bird_in_love

bird_in_love Member

• 89 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào các chị, tuần sau là e đi pháp mà chỉ xin nghỉ được có 10 ngày thôi không có nhiều thời gian .
    À em rất thích hoa oải hương nên chắc chắn sẽ dành 2 ngày để đi valensole, sauth và goders, 3 ngày trên máy bay vậy còn 5 ngày còn lại đi những đâu đây. Mấy chị cho e lời khuyên zới ạ

16. Hồ Hoàng Kha

Hồ Hoàng Kha New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Từ valensole đi Nice, Monaco rồi qua Pisa hoặc Milan là coi như đi được 3 nước rồi đó .Mình mới đi theo tour với cty về nè bạn

17. ngoc_thaobbe

ngoc_thaobbe Member

• 75 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bay chi mà tới 3 ngày vậy chị, bay đêm đi thì làm gì mất ngày nào, chỉ mất ngày về thôi, muốn tiết kiệm thời gian chị đi theo tour của tugo đó, có là máy bay thẳng qua pháp luôn chứ k nhập cảnh đỡ tốn time :))

18. quyenngocpham

quyenngocpham Member

• 36 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em chào mấy chị. Cho em hỏi thí dụ mình có visa Schengen do Pháp cấp nhưng lần này em dự kiến đi Hà lan trước. Vậy em có dc nhập cảnh ko vậy ạ?

19. Tường_Vân_1405

Tường_Vân_1405 Member

• 43 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Được em nhé nhưng khả năng cao HQ họ sẽ hỏi vài câu. Nếu em có lý do cụ thể thì k vấn đề gì cả.
    Chúc e may mắn nhé

20. Bích Ngọc Võ

Bích Ngọc Võ Member

• 49 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đẹp quá chị ơi!!!! Cty này ở đâu thế? Em thấy đi toàn nơi đẹp ko nè