Review cách trị sẹo rỗ bằng công nghệ Laser Co2

Review cách trị sẹo rỗ bằng công nghệ Laser Co2

Chia sẻ trang này

1. thuthaovtc

thuthaovtc Member

• 229 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 12,828 Lượt xem

• 1 Lượt trả lời

Do nhìu chị em nhảy vào khoe kinh nghiệm quá nên em cũng máu vào khoe cách trị sẹo rỗ bằng công nghệ Laser Co2 làm tí thành tích, lâu lâu làm 1 bài kẻo chị em lại quên mất em là ai :">

Tháng 12 năm ngoái em có điều trị sẹo rỗ bằng công nghệ Fractional Co2 tại Stamford skin. Giá bên ý là 1200$ cho 1 lần làm. BS nói là phương pháp này làm đc 2 lần, mỗi lần cách nhau 6 tháng. em thì làm đc 1 năm rồi, Mọi ng nhận xét là ok hơn trước nhiều, em thì thấy đỡ đc 50% sau 1 lần làm. em bị sẹo mụn lâu rồi, Từ hồi 12t đã có mụn.

Tính ra đã chục năm rồi. Năm nay em 22t, sẹo to loang lổ khắp mặt. Mất tự tin lắm. Có điều, miệng sẹo to quá, dù khi nhìn sát mặt, sẹo đầy lên nhiều, nhưng miệng sẹo to và nhiều cái nên nhìn tổng thể rất kinh. Buồn lắm. cũng vì thế mà người yêu em bỏ em (=]]]]]]]] em nghĩ thế).

Em đang định mai em quay lại khám, nếu ok, NOel em làm lần 2. da em thì che chở kỹ nên ko bị nám, có điều da ngăm sẵn, sáng ko đc nên buồn.

Tháng 12 năm ngoái đi da liễu khám, họ bảo em cần điều trị sẹo rỗ bằng CO2 chia làm 4 lần,mỗi lần cách nhau 2 tháng, 1 lần 8 triệu, thuốc nữa là 10, vị chi 4 lần là 40tr. Em đã định làm bên ý rồi, nhưng bỗng nhiên bs nhìn tay em ( ngày xưa ăn mía chặt vào, ko đi bệnh viện khâu nên sẹo to tướng) rồi phán: cơ địa sẹo lồi,làm ko đc, da sẽ lồi lên kinh lắm.

Thế là buồn quá, sang ORient họ bảo 2 lầ, một lầ 15 chai, thuốc thang là 18. Nhưng em thấy trong phòng tư vấn có 1 con muỗi bay vo ve. thế là em cho de luôn. Em sợ mấy vụ này lắm. Hôm trc đi da liễu định hỏi cái vụ lăn kim, mà chầu chực cả ngày ko khám đc. ghét đi ORient khám, giá giờ còn 12 chai, khuyến mãi nhé các mẹ. Bs vẫn khuyên em là làm Fraction Co2 tốt nhất. Chắc tại bên ý ko có lăn kim=]]]]]]] ( lăn kim da liễu 5tr/lần, làm 10 lần chắc hết 50tr).

Nói chung em đã áp dụng cách điều trị sẹo rỗ bằng Laser CO2 và thấy cũng tạm hài lòng thôi, kiêng khem kinh lắm. Năm ngoái sinh viên ít đi học, năm nay đi làm, toàn 8h30 mới ra khỏi nhà, nắng chết nên em cũng đang lo. Hôm nay vừa xin sếp cho nghỉ ở nhà mấy ngày để Noel đi là, lạy trời....

Xem thêm:

hot-1 (1).gif Chia sẻ cách trị sẹo thâm lâu năm ở chân
    hot-1 (1).gif Cách trị sẹo lõm bằng phương pháp tự nhiên

2. Tinhtru

Tinhtru New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sau khi lazer bác sĩ có cho b xài kem va uống thuốc gì ko vậy