Review về cấy mỡ tự thân cho chị em

Review về cấy mỡ tự thân cho chị em

Chia sẻ trang này

1. mixboutiques

mixboutiques New Member

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 11,531 Lượt xem

• 16 Lượt trả lời

#review
    Nhìu người hỏi e về cấy mỡ má bằng mỡ tự thân nên tiện đây e làm lun 1 bài review về CẤY MỠ MÁ cho các ce nha.
    E ko phải CTV - ko ăn % - ko quảng cáo mà e là ng iu làm đẹp và thích làm đẹp nên e biết nhìu chỗ e chỉ cho mng thui à!
    Ảnh trước là mặt e trước đây. Kể cả ăn nhiều ntn, người béo mà cái mặt vẫn quắt má vẫn hóp nhìn rất là ghê ai gặp cg bảo gầy thế trong khi ng m tròn vãi chả gầy tí nào. E đắn đo lắm vì nhìu ng bảo là ở bên Mỹ tiêm filler nhiều mặt xệ nên e phân vân kbiet tiêm mỡ tự thân snay mặt có xệ ko??? Nhưg rồi e vẫn phải cố vì nói thật để cái má hóp trông già đi mất 10 tuổi, da tự dưng thiếu độ căng thiếu sức sốg nhìn như ngáo đá luôn
    Chi phí thì e tham khảo nhìu chỗ rồi. Trung bình là 10-15tr, có nơi đến 25tr. Mà đừng tưởng đắt là sẽ 1 lần đc luôn nha, vẫn phải cấy theo liệu trình 3-4 buổi thì mỡ mới "sống" được trong mặt mình và giữ vĩnh viễn (nếu như mình ko bị sụt cân gầy đi quá nhiều)
    Chỗ e làm có 6tr 2 điểm 2 má thôi. Ko phải tmv chui nha, là tmv của ths.bsy đàng hoàng sạch sẽ - yên tâm chứ kphai spa làm dạo ạ. Nhưg bsy làm rẻ. Với cả e nghĩ là cnay cũg chỉ là lấy mỡ ở trên người mình tiêm vào chỗ khác, quan trọng nhất là MỠ SỐNG ĐƯỢC TRONG MẶT MÌNH thui thì mình sẽ thành công (có nhiều chị cấy cả ngực nhưg e thấy nguy hiểm lắm - Cát Tường í ạ)
    E public luôn thôg tin bsy: bsy Vinh tmv Thanh Ngọc 26 Phan Phù Tiên - Hà Nội. Bsy rất tận tình, mà chăm sóc khách hàng sau pthuat rất ok. Làm về hsau nhắn tin dặn dò chăm sóc ntn, giải đáp mọi thắc mắc ko chảnh. Tết nhất bên tmv cũg nt chúc mừng, đến kỳ hạn mình làm là nt nhắc ko mình quên (vì cnay nên làm đúng liệu trình mới tốt nhé). Hôm e đi làm mí e hẹn bsy chiều 2h e làm xong e qua cấy mỡ lần 2 luôn vì một công uốg khág sinh, e sợ nhất uốg nhiều ksinh...e đến có 2 chị chờ từ 9h ság (đặt lịch nhưg ko hẹn giờ cụ thể) mà bác sĩ ko tiếc khách mới vẫn cho e lên làm trước (làm 2 chị kia dỗi bỏ về). Căn bản bác bảo là đã hẹn e 2h là 2h, vs biết e làm mí xong về mệt nên bảo để e làm luôn... Bsy cũg có nhớ m là ai đâu chỉ nhớ m đặt trước mấy ngày dặn đi dặn lại nên bsy giữ chữ tín làm cho mình chuẩn. Rất ưng!
    Liệu trình cấy mỡ sẽ rơi vào khoảng 3-4 lần và càng về sau thì tỷ lệ mỡ "sống" được và lưu lại sẽ ngày một cao hơn.
    Lần đầu tiêu nhanh khoảng 1 tuần thấy xẹp 40%
    1 tháng xẹp còn 20%
    2 tháng xẹp còn khoảng 10% nhưg mặt vẫn đỡ hóp hơn lúc đầu
    Lần thứ 2 e mới tiêm đc 3n nhưg mặt vẫn tròn xoe e tàu ngầm nhìu chị thấy bảo lần 2-3 giữ đc khoảng 30%
    Và đến lần thứ 3-4 sẽ giữ đc khoảng 50% là max.
    Căn bản bsy sẽ luôn tiêm to hơn mình yêu cầu nên giữ đc một nửa là xinh chứ mà mặt bự như lúc mới tiêm thì nhìn hài lắm =))
    Các c hỏi ĐAU ko? Nhìu c bảo đau lắm, đau hơn tất cả các loại thẩm mỹ nhưng e thấy quá là bthg luôn, còn ko đau bằng làm mí (hoặc do bsy tiêm mát tay hay ko e ko biết). Đau nhất là cắt lợi trùm nạo viêm nhé đau chết đi sốg lại đau như làm sốg luôn
    P/s: ảnh trước sau khác cũg là do e mới làm mí nữa. Mí làm bsy Tuấn Anh bên dr. Hải Lê. A bsy vừa đzai vừa nhẹ nhàng :))
    Mng cmt hỏi gì e sẽ trl nhưg hỏi nhữg vđề e chưa đề cập thui nhé. Còn đề cập rồi xin phép e ko rep ạ. E cảm ơn ❤

Các file đính kèm:

2. trannguyenmarket

trannguyenmarket New Member

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em oi lam xong có phải nghỉ không em, có sưng lau không, chị cảm ơn em nhe, má chi cung hop qua

3. mixboutiques

mixboutiques New Member

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tùy theo cơ địa chị ạ, chứ em làm xong không sưng, không đau, phóng xe máy từ tmv về nhà bình thường ạ, làm được chị không sợ đâu a.

4. trannguyenmarket

trannguyenmarket New Member

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nghe em nói chị thấy ok rồi. Chị yêm tâm để làm. Có gì chị lại hỏi em nhé

5. mixboutiques

mixboutiques New Member

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Yên tâm em đã làm rồi chị, an toàn bác sỹ tận tâm.

6. Cao Thùy Dung mo

Cao Thùy Dung mo New Member

• 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Công nhận cấy xong trông trẻ mà baby hơn ý. Bn cho mình hỏi lấy mỡ của mình hay mỡ nhân tạo để tiêm vậy bn.

mixboutiques thích bài này.

7. mixboutiques

mixboutiques New Member

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Baby và trẻ hơn 5-10 tuổi ấy chị rất ưng luôn ạ, Lấy mỡ của chính bản thân cấy cho mình chị ạ, lấy xong còn triết tách ly tâm nhiều công đoạn lắm mới cấy lên vị trí của mình chị.

8. hoangnganguyen92

hoangnganguyen92 New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

May c ơi e luớt nát trang gio mới thấy cấy mỡ tự thân . Mừng qa. E cung dag tinh lam . C cho e hoi cay mỡ tự thân thái duơng và má thì het bn tiền và sd dc trong bao lâu ah. Tks

9. Huyền Ngọc Tuyền VP

Huyền Ngọc Tuyền VP New Member

• 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

B ơi lần sau cấy lại có phải lấy mỡ nữa không??? Hay lấy một lần BS lưu lại rồi mấy tháng sau cấy tiếp!

10. Cao Thùy Dung mo

• 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bác sỹ lấy bao nhiêu ml mỡ để cấy cho bn vậy. Ak mà lấy mỡ ở đâu bn.

11. mixboutiques

mixboutiques New Member

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

EM cayas lần 2 sau 2 tháng bổ sung lượng mỡ bị tiêu, lần 2 vẫn làm như lần 1 chị ạ, lấy mỡ rồi ly tâm rồi mới cấy chứ ko lấy mỡ lưu ạ

12. mixboutiques

mixboutiques New Member

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng không rõ lấy bao nhiêu đâu ạ? em thấy bơm vào vừa xinh ạ

13. lê huyền trang

lê huyền trang New Member

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cấy mỡ tự thân duy trì được bao lâu ? Mỗi lần cấy bổ sung cách nhau bao nhiêu lâu em

Cao Thùy Dung mo thích bài này.

14. mixboutiques

mixboutiques New Member

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Như bài viết em nói đó chị, duy trì từ 3-5 năm, nếu cấy theo liệu trình 2-3 buổi thì duy trì lâu hơn chị? chị muốn cấy mỡ vùng nào?

15. Cao Thùy Dung mo

• 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị ui. E cũng vừa đến làm r c ak. Đúng là ưng lắm luôn chị.

16. Cao Thùy Dung mo

• 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

E cảm ơn c nhiều nha. Hí hí.

17. mixboutiques

mixboutiques New Member

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thế à, chúc mừng bạn nhé