Sắp lấy chồng nhưng mình lại đang say nắng người đàn ông khác?

Sắp lấy chồng nhưng mình lại đang say nắng người đàn ông khác?

Chia sẻ trang này

1. HoaiLuong

HoaiLuong Member

• 157 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

• 755 Lượt xem

• 3 Lượt trả lời

Mình và người yêu nhau được 1 năm rồi. Mình 28 tuổi, anh ấy 30 tuổi. Thời gian yêu nhau, hai đứa rất hợp nhau và trong sáng. Về hình thức hai đứa mình được xem là đẹp đôi. Về trình độ thì anh ấy mới chỉ học xong cao đẳng, còn mình thì đã lấy bằng thạc sĩ. Nên mọi chia sẻ trong công việc hầu như mình chưa bao giờ trao đổi với anh. Gia đình mình cũng đã qua lại với gia đình anh, đã xác đinh tháng 11 này sẽ tổ chức đám cưới. Anh ấy lại rất yêu và chăm sóc mình. Hai đứa hầu như chưa cãi nhau bao giờ, chỉ những cãi nhau vụn vặt thôi.

Rồi cách đây 2 tháng, mình đi dự tiệc sinh nhật 1 cô bạn. Mình gặp một chàng, người này là trưởng phòng của cty truyền thông gì đó. Bề ngoài thì cũng không bằng người yêu mình đâu. Nhưng cách nói chuyện thì rất vui tính. Anh nàyg tấn công mình bằng cách nhắn tin hằng ngày, rủ cafe rồi nghe nhạc.

Mình thật sự đang mến anh ấy rồi. Mình chỉ mới đi uống cafe vài lần với anh ấy. Anh này cũng bằng tuổi người yêu mình. Mình thật sự bối rối quá. Hằng ngày chờ tin nhắn, rồi hồi hộp khi nghe điện thoại, vui khi được đi uống cafe với anh ấy. Cách nói chuyện của 2 đứa rất vui khiến mình thoải mái và trong đầu bắt đầu có sự so sánh.. Mình có thể nói chuyện hằng giờ với anh ấy, di làm online cũng chat. Nhưng với người yêu thì chỉ hỏi thăm yêu thương mà không có sự chia sẻ nào. Với ng yêu của mình, tất cả chỉ dừng lại ở đó.

Cuối tuần vừa rồi, mình còn từ chối đến nhà bạn trai của mình để đi chơi với anh kia. Mình đang làm gì thế? Ngày nào mình cũng suy nghĩ, cảm giác trong lòng dậy sóng. Mình phải làm sao để thoát khỏi suy nghĩ này. :Sad:

2. thammyvienhoado

thammyvienhoado New Member

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hãy sống thật với chính mình nha bạn

3. haianh772

haianh772 Member

• 204 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

không sao cra tình cảm mà

4. yeukhuonmat

yeukhuonmat Active Member