Sở hữu nụ cười trắng sáng bởi nghệ tươi

Sở hữu nụ cười trắng sáng bởi nghệ tươi

Chia sẻ trang này

1. BeBong

BeBong Active Member

• 434 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

• 4,505 Lượt xem

• 4 Lượt trả lời

Nghệ tươi không chỉ có tác dụng đối với làn da, mà còn có tác dụng làm cho hàm răng của bạn trắng bóng, giúp nụ cười tỏa sáng. Bạn đã biết chưa, cùng khám phá tác dụng từ nghệ tươi nhé:

Các nguyên nhân khiến hàm răng của bạn ố vàng:

- Do thói quen ăn uống: uống cà phê, ca cao, các loai nước có màu, hút thuốc.., các chất này bám trên bề măt răng khá lâu nên tạo nên các vết ố vàng
    - Vệ sinh răng miệng kém: nếu không vệ sinh sạch sẽ 2 lần/ ngày sẽ làm cho răng miệng dần mất đi sự trắng bóng
    - Răng vàng do bẩm sinh: tức là từ khi thay răng, răng đã có màu vàng không được trắng sáng.

Làm trắng răng siêu đơn giản từ nghệ tươi

Chỉ cần dùng một ít bột nghệ hoặc nghệ xay, pha với một chút nước cho nó thành dung dịch sệt sệt. Sau đó, dùng bàn chải đánh răng nhúng vào hỗn hợp này và đánh răng như bình thường. Để có công dụng tốt hơn, bạn nên dùng nghệ tươi, nhai hoặc chà sát lên răng tầm 5 phút rồi súc miện lại với nước bình thường. Răng bạn sẽ trở nên trắng đẹp trong 5 phút, thử và tận hưởng rồi chia sẻ cho bạn bè mình nhé.

Nghệ tươi có tác dụng chống viêm nướu, răng, chống sâu răng, rất tốt cho vệ sinh răng miệng hàng ngày

2. Tú Cẩm

Tú Cẩm Member

• 77 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

CÓ thật ko vậy, NHỡ bị vàng răng thì sao :(

3. Beautiful

Beautiful Member

• 95 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

U
    Ừm. mình cũng nghĩ sẽ bị vàng rang đấy :(

4. Anna Trương

Anna Trương Active Member

• 119 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Ko bị vàng đâu các bạn :)
    Mình thử rồi, Giống như đắp mặt nạ có tinh bột nghệ thôi
    :) :) :) :)

5. hoahoa07

hoahoa07 Member

• 48 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tinh bột nghệ với nghệ tươi khác nhau chứ bạn.