SỬ DỤNG BAKING SODA LÀM TRẮNG SAO CHO HIỆU QUẢ?

SỬ DỤNG BAKING SODA LÀM TRẮNG SAO CHO HIỆU QUẢ?

Chia sẻ trang này

1. Thanh Huyền 1603

Thanh Huyền 1603 New Member

• 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 3,926 Lượt xem

• 10 Lượt trả lời

Làm trắng răng để đón Tết có lẽ là một việc cấp bách đối với các chị em. Nhưng hầu hết các sản phẩm trên thị trường hiện nay như miếng dán, làm trắng răng cấp tốc,.. đều gây ê buốt cho răng, bào mòn men răng khiến răng bị tổn thương và yếu hơn rất nhiều. Những thành phần hóa học trong sản phẩm như peroxide hoặc peborate, chất tẩy hóa học,... gây hại cho răng nhiều hơn là bảo vệ men răng, sau khi tẩy trắng răng xong, men răng sẽ bị tổn thương và hầu như sẽ trở nên nhạy cảm hơn.
    Sử dụng baking soda để tẩy trắng là một phương pháp khá phổ biến tuy nhiên nếu không sử dụng đúng cách thì vừa không trắng răng lại gây hại cho men răng. Để không phải tốn quá nhiều công sức chuẩn bị mà vẫn có thể làm trắng được thì bạn có thể lựa chọn các sản phẩm gel có chứa baking soda để sử dụng tại nhà.

2. DHA Vitamin

DHA Vitamin New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình làm dược sĩ nên cũng khá quan tâm đến mấy thành phần trong bảng làm trắng, cân nhắc lựa chọn qua lại khá kĩ rồi cũng chọn đc 1 sp là Kit Smilee để sử dụng vì là đọc bảng thành phần toàn tp từ thiên nhiên như mấy cái chiết xuất lựu, lô hội các thứ rồi là baking soda. Dùng xong thấy oke phết răng trắng lên rõ mà ko bị ê buốt luôn

3. Bùi Hà

Bùi Hà New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

c ơi c dùng sp gì đấy ạ?

4. Bùi Hà

Bùi Hà New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic răng bị vàg quá mà chưa biết dùng gì cho hết vàng huhu

5. Phươngthuy Tran

Phươngthuy Tran New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

t dùng cái smilee đó thấy ghi trong bảng thành phần cũng có baking soda nhưng nó là dạng gel thơm lắm dùng cũng tốt

6. Bùi Hà

Bùi Hà New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

c ơi c mua cái đấy ở đâu thế có hình k c?

7. Phươngthuy Tran

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị mua ở web em ơi cái web http:///rangtrangsang.smilee.vn đó em. Hình đây nè

8. Phươngthuy Tran

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

c lấy trên web luôn vì c đang k ở nhà

Các file đính kèm:

9. Bùi Hồng Thanh

Bùi Hồng Thanh New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe nói đến cái smilee này nhiều rồi mà chưa thử nữa, chứ cũng từng mua bột đánh răng về đánh rồi chẳng thấy hiệu quả đâu mà lại còn bẩn. Thất vọng với baking soda lần 1. K biết là có cả dạng gel nữa

10. Bùi Hà

Bùi Hà New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

răng e cũng vàg định đi nha khoa nhưng sợ bị buốt vì nh ng đi về xong nói là buốt lắm nên cũng hơi rén huhu. HÔm qua cũng đk cái này đc tv cũng xuôi xuôi tai tai nên múc luôn về dùng trắng răng cho kịp ăn tết nữa

11. Thanh Huyền 1603

Thanh Huyền 1603 New Member

• 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Baking soda thì đc sản xuất ra làm nhiều loại như bột hay gel cũng có quan trọng là tùy răng mình thế nào và đặc tính sản phẩm mà lựa chọn thôi. Quan trọng nữa là cách dùng sản phẩm nữa các b, baking soda dạng bột mà chà trực tiếp lên răng nhiều cũng gây mòn men răng và thời gian sử dụng phải rất lâu mới trắng được