Sử dụng kem chống nắng của hãng nào tiện lợi, năng động ngày hè?

Sử dụng kem chống nắng của hãng nào tiện lợi, năng động ngày hè?

Chia sẻ trang này

1. dunghuyen880

dunghuyen880 Active Member

• 197 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

• 4,717 Lượt xem

• 41 Lượt trả lời

Sắp tới công ty e có tổ chức đi du lịch :) mà các chị cũng biết, tắm biển thì siêu bắt nắng luôn. Ngày trước e có dùng 1 số loại kcn nhưng rất nhanh trôi, có nước cái là hết cả lớp kem luôn :( Nên đợt này e đang muốn tìm sản phẩm Kcn nào mà không trôi trong nước, có mưa to bão bùng táp vào mặt cũng không trôi được lớp kcn luôn thì tốt quá :) Cả mùa đông dưỡng da giữ gìn để được làn da trắng như Ngọc Tờ Rinh, mà đi biển 1 hôm lại trở về làn da châu Á thì đau khổ thân e lắm! :D Các chị tư vấn giúp e nha! Please...

2. Cẩm Chướng

Cẩm Chướng New Member

• 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Với cái thời tiết mở mắt ra đã thấy nắng chói chang rồi, chẳng cần đi biển không có lớp kcn thì ra ngoài 1 lúc về đã biến hình rồi chứ đừng nói là đi biển. :confused::confused::confused::confused:

dunghuyen880 and Ms Happy like this.

3. Ms Happy

Ms Happy Member

• 96 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Nhưng mà bạn đi ngoài đường mà có lớp kem chống nắng thì cũng tự tin hơn mà :D Đi cả ngày cũng chẳng trôi đi mất. Nhưng nếu đi biển thì nhúng mặt xuống nước cái thì hết cả kem chống nắng luôn, nên muốn bảo vệ làn da Ngọc Tờ Rinh thì chỉ có chờ trời tối rồi đi tắm thôi ;) ;) ;)

Cẩm Chướng and dunghuyen880 like this.

4. hanhkute33

hanhkute33 Member

• 88 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bây giờ trên thị trường có nhiều loại kcn nắng lắm! :) E thì cũng không biết có tác dụng chống trôi có hiệu không? Tốt nhất bạn nên đi đến shop mỹ phẩm hỏi nhân viên bán hàng họ tư vấn cho là chuẩn nhất đấy! :D

dunghuyen880 thích bài này.

5. Angela

Angela Member

• 94 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình đang dùng kcn của Queenie của Hàn Quốc, cũng mới đi biển về cách đây chục hôm, nhưng về mọi người toàn bảo là không tắm biển hay sao mà chẳng thấy đen đi tẹo nào ;) ;) E cũng không biết về độ bám như thế nào, nhưng e tắm biển nhiều lắm, hầu như ngày nào cũng tắm, cứ tầm 4h là xuống biển rồi đó! Nên e nghĩ là chống nắng khả quan đó ạ!

6. dunghuyen880

• 197 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Kem chống nắng này của bạn là dành cho da gì ạ? Mình chưa sử dụng qua sản phẩm kcn của hãng này bao giờ. Bạn có biết độ bám của loại kcn này là bao nhiêu tiếng không ạ?

7. Beautiful

Beautiful Member

• 100 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Kem chống nắng mà tiện lợi, năng động thì chỉ cần nhỏ xinh, có thể bỏ trong túi xách, đi đâu cần thiết có thể bỏ ra dùng luôn là được mà ;) ;)

8. nhungnhi561

nhungnhi561 Member

• 181 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

E thường thấy kem chống nắng nếu mà chống trôi được thì khó lắm! Chắc chỉ được 1 phần thôi, nếu đi biển thì cứ xác định là đen, còn không muốn đen thì không đi biển nhé! :D

9. Cẩm Chướng

Cẩm Chướng New Member

• 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tắm trời tối thì tắm với ai, khoe body cho ai ngắm :oops::oops::oops::oops: Buổi tối chỉ đi dạo biển là hợp lý thôi. Mình thấy có nhiều loại kem chống nắng chống trôi được mà.

10. dunghuyen880

• 197 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Đi tắm biển cách đây chục hôm thì cũng chưa nắng nóng lắm chị nhỉ? Đợt này đợt nóng đỉnh điểm thì công ty ở mới chuẩn bị đi đây. Xuống biển không bắt nắng, thế mồ hôi liệu có trôi đi không mn nhỉ? Vì bên e còn có hoạt động team building ở trên biển rồi mới xuống biển cơ ạ!

Angela thích bài này.

11. Mộc Mộc

Mộc Mộc Member

• 68 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Đi biển mấy hôm thôi mà, xõa đi bạn ơi :cool::cool::cool::cool: Đến khi về lại chăm sóc mấy hôm là hồi lại ngay ý mà :D

lyvan12 and dunghuyen880 like this.

12. Angela

Angela Member

• 94 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Quan trọng là xuống nước nó không bị trôi, chứ còn nắng nóng với không nắng nóng cái gì? Với lại e đi biển Nha Trang thì lúc nào mà chẳng nắng như nhau. Nếu không tốt nhất, bạn mua kem chống nắng Queenie này về, bôi lên mặt để khoảng 30p rồi táp nước lên mặt là biết ngay mà.

13. uocmuon092

uocmuon092 Member

• 183 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Kem chống nắng queenie này có giá bao nhiêu tiền ạ? Có thành phần là gì bạn ơi? Mình cũng đang muốn tìm mua kcn mà dạy mình nhạy cảm quá, dùng cái gì cũng phải tìm hiểu cẩn thận không là dị ứng ngay. o_Oo_Oo_Oo_O

Angela and dunghuyen880 like this.

14. Bom Tấn

Bom Tấn Member

• 59 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chơi quả mặt nạ chống nắng này thì cứ thoải con gà mái đi nhé! Đảm bảo vẫn bảo tồn được làn da Ngọc Tờ Rinh của bạn =)) =)) =))

Voi Còi 199 and dunghuyen880 like this.

15. dunghuyen880

• 197 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

À mà bạn ơi! Những sản phẩm kem chống nắng này có thể chống lại được tia UV không nhỉ? Vì e thấy bảo là tia UV này độc hai lắm, không cẩn thận còn làm ung thư da nữa. :confused::confused::confused:

Angela thích bài này.

16. Voi Còi 199

Voi Còi 199 Active Member

• 104 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Đúng là chỉ có thể là Tung Của, dị vãi =)) =)) Đi biển như thế này thì chống nắng tuyệt đối còn gì nữa. Chắc bác chủ thớt đúng là nên áp dụng, đảm bảo nổi bật nhất bãi biển luôn, vớ vỉn hôm sau lại hot trên các mặt báo chứ chẳng đùa.

17. trinhhue24

trinhhue24 Member

• 92 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mưa to bão bùng thì làm gì có ai còn bôi kcn nữa đâu mà thử nghiệm cho mn được :D Đừng ảo tưởng nữa đi.

18. Uyển Nhi 369

Uyển Nhi 369 Member

• 76 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Bạn chủ Top dùng kcn Queenie này được đó, mình cũng dùng mà, chống nắng hoàn hảo, xuống nước cũng không thành vấn đề luôn. Vì mình dùng kcn này, mình có rửa mặt, sẽ thấy lớp nước đọng thành từng giọt kiểu như là lá sen ý :) :) :) Còn mưa gió bão bùng thì mình không chắc đâu nha.

Miss World, Angela and dunghuyen880 like this.

19. dunghuyen880

• 197 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

:D Bạn mua kcn về dùng thử như vậy để xem có bám tốt lâu không à? hay là bạn cũng đi biển về đó? Hay là thấy mình hỏi rồi bạn mới táp thử nước lên mặt coi sao :D

20. Mi Nhon

Mi Nhon Active Member

• 125 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Kem chống nắng tiện lợi và năng động ngày hè là như thế nào vậy bạn? Chỉ cần chống trôi, tắm biển thoải mái là ok ạ? Thế thì thiếu gì loại kem chống nắng loại nào mà e chẳng thấy tiện lợi ;) ;)