Sự thật về viên đặt phụ khoa Saxy Lady

Sự thật về viên đặt phụ khoa Saxy Lady

Chia sẻ trang này

1. vubich

vubich Member

• 69 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 5,914 Lượt xem

• 10 Lượt trả lời

Dạo gần đây e thấy vùng kín của m có vẻ ko ổn: ngứa ngáy và đi tiểu rát, đi khám ra thì e bị viên âm đạo các chị ạ.huu. Bác sĩ có kê cho e thuốc và bảo đặt Saxy Lady này, kêu dùng hết thì khám lại. Theo các chị e có nên dùng hay không, vì e thấy nhiều chị kêu đặt thuốc chưa chắc đã khỏi, có khi khỏi 1 thời gian lại bị lại. Vậy sự thật về viên đặt phụ khoa Saxy Lady này là gì? Nó có hiệu quả hơn so với các viên đặt khác không? Các chị có kinh nghiệm chia sẻ giúp e vs ạ. e cám ơn nhiều.

Kiều Minh Nguyệt thích bài này.

2. mylovemy

mylovemy New Member

• 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khỏi mà bị lại là bạn chưa biết cách vệ sinh đúng thôi, bác sĩ kê thì bạn cứ nên dùng đi thôi
    chớ có dùng linh tinh kẻo bệnh nặng thêm nặng đấy

3. OanhOlive

OanhOlive Active Member

• 198 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

ơ thuốc này nhiều người dùng nhỉ? ko biết bạn khám đâu mình khám ở phòng khám
    bác sĩ cũng kê cho dùng viên đặt phụ khoa saxy lady này
    mình dùng đến ngày thứ 3 thấy khí hư màu trắng đùn ra khá nhiều, ngày thứ 5 thì giảm ngứa hẳn thoải mái hơn nhiều
    đến ngày thứ 10 thì hầu như ko còn thấy khí hư gì cả. đi khám thì thấy hết
    mình nghĩ bạn nên dùng luôn xem thế nào ah kết hợp thêm nước rửa vùng kín cho phù hợp nhé
    ko biết bác sĩ có cho bạn nước rửa gì ko?

4. quangminh205

quangminh205 New Member

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

m thấy nhiều người dùng viên đặt hằng thu gì thấy bào tốt đấy, ko biết ở đây ai dùng chưa, định nhập về bán xem thế nào

5. vubich

vubich Member

• 69 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

ah có kết hợp đặt viên Saxy Lady này với nước rửa Cennota đó bạn, bạn dùng khỏi hả...cách đặt sao vậy bạn? nên đặt để sâu hay ngoài cũng dc?

6. BumBeo

BumBeo Member

• 54 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Dùng kết hợp thêm nước trầu khâu đi b. Mỗi lần rửa là 9 lá, nấu cùng 1 chút nước muối...để ấm sau đó dùng rửa. m thấy hiệu quả

7. OanhOlive

OanhOlive Active Member

• 198 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Uhm mình khỏi dùng dùng nước rửa cennota này với viên đặt. Hộp viên đặt saxy lady này có 12 viên, kèm găng ngón tay cao su nên khá sạch sẽ, theo mình bạn nên đặt vào vị trí thích hợp rồi dùng ngón trỏ đẩy nhẹ vào phía trong âm đạo và phía ngoài miệng cổ tử cung như thế sẽ hiệu quả hơn

8. hoangngan12

hoangngan12 Member

• 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng từng bị, cũng bị lại và có đi khám và được bác sĩ dặn dò khá kĩ nên post lên những điều mình biết chia sẻ với các bạn nhé.

- Dung dịch rửa vệ sinh cũng có thể gây nấm, ví dụ như Lactacyd. Các bạn nên dùng Saforel hay Cennota rất tốt, mình đi khám bác sĩ nào cũng khuyên dùng cả, từ bác sĩ đa khoa tới bác sĩ chuyên khoa.

- Chỉ nên dùng tay để rửa chỗ ấy thôi, tuyệt đối ko dùng khăn các mẹ nhé.

- Khi đặt thuốc, đặt sâu nhất có thể, dùng tampon để chặn lại càng tốt, dùng miếng BSV nhỏ dùng hàng ngày.

- Khi rửa xong với nước vs dùng giấy ăn hoặc giấy vệ sinh lau khô.

- Trong thời gian điều trị, ko được xxx với anh ấy nhé

-Sau khi hết nấm, thay tất cả quần lót nếu có thể. Không thì ít ra bạn cho tất cả quần lót vào nồi luộc sôi trong 10 phút.

- Nên lựa thời gian điều trị trong lúc ko bị đèn đỏ. Vì đèn dỏ thì đặt thuốc ko được, còn ngưng thì sau đó phải bắt đầu lại từ đầu (nên hỏi ý kiến bác sĩ).

Bà bác sĩ của mình bảo, xì trét cũng có thể gây nấm nên đột nhiên bị dù vệ sinh đàng hoàng thì ko có gì đáng ngại. Lần trước mình đi bà ấy cho thuốc đặt (3 viên dùng cho 9 ngày), và thuốc bôi. Chỉ vài ngày sau khi đặt thuốc mình đã thấy dễ chịu hẳn.

9. vubich

vubich Member

• 69 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

cám ơn b, hy vọng sau đợt này mình sẽ khỏi, và bỏ hết mấy cái quần nhỏ cũ đi :))

10. con nhà nghèo9x

con nhà nghèo9x Member

• 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em cũng một lần như vậy vì bị dị ứng BCS và phải đặt thuốc 10 ngày, sau đó 2 vợ cồng uống cùng một loại thuốc gì đó, em không nhớ và chỉ 1 liều duy nhất. Tuy nhiên cũng có một cách để hạn chế bị nấm thì chị em mình mỗi lẫn hết kinh thì đến phòng khám sản phụ khoa rửa bên trong cho sạch sẽ để thay đổi môi trường âm đạo, hạn chế nấm phát triển

11. Kiều Minh Nguyệt

Kiều Minh Nguyệt New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bác sĩ kê thì cứ dùng đi bạn, bị mấy cái đó nhớ vệ sinh cẩn thận nhé, chúc bạn sớm khỏi bệnh