Sửa lại mắt

Sửa lại mắt

Chia sẻ trang này

1. Xuan Loan

Xuan Loan Member

• 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 4,577 Lượt xem

• 3 Lượt trả lời

Xin hỏi bác sĩ.
    Mắt tôi đã cắt được 7 tháng. Khi 6 tháng tái khám lại, tôi thấy 1 bên thì như dư da,1 bên bị nhíu da nhưng bác sĩ nói 1 bên nhíu da là mí mắt bị nông, còn bên dư da là bình thường và lên lịch sửa lại. Đến khi sửa thì bác sĩ chỉ bấm mí lại 1 bên phải bị nhíu da thôi. Vậy xin hỏi tại sao không cắt lại cho đều mà phải bấm mí? Vì sau 1 thời gian 2, 3 năm bấm mí thì mắt lại nhíu da như cũ. Vậy phải làm sao? Tôi chẳng an tâm gì cả.

2. tuvanthammy

tuvanthammy Bác sỹ tư vấn

• 747 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi tới chuyên mục Hỏi đáp chuyên gia!

Có thể do việc cắt mí hai bên mắt không đều dẫn đến tình trạng như bạn mô tả. Để khắc phục tình trạng, tùy trường hợp khám xét cụ thể bác sĩ sẽ có những chỉ định điều chỉnh khác nhau nên không thể trả lời chính xác cho bạn là phải cắt mí hay bấm mí cả. Nhưng quan trọng là hiện tại kết quả mí mắt bạn đã ổn định và đều đẹp hơn chưa? Nếu đã ổn định thì bạn yên tâm với kết quả sửa mắt của mình.

Nếu có vấn đề gì, bạn nên đi khám trực tiếp tại cơ sở thẩm mỹ uy tín để nhận được sự tư vấn chính xác.
    Trân trọng!

3. Xuan Loan

Xuan Loan Member

• 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tôi đã cắt mí tại thẩm mỹ Kangnam, nhưng sau khi chỉnh sửa lại thì nhìn mắt bên phải y như mắt giả. Vậy phải làm gì để bình thường và đều nhau giữa 2 mắt?

do hoan thích bài này.

4. hoanglink

hoanglink Member

• 49 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Xuan Loan: chờ xem 1 thời gian nữa thế nào c ah, cho nó ổn định đã.