Sửa mí mắt ở đâu tốt nhất?

Sửa mí mắt ở đâu tốt nhất?

Chia sẻ trang này

1. tuvanthammy

tuvanthammy Bác sỹ tư vấn

• 748 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

• 787 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

[​IMG] Lê Thị Xuyên
    Email: hoangminhxxx@gmai com
    SĐT: 01645499xxx

Em cắt mí mắt trên được 3 tháng rồi, nhưng mà bị hỏng. 1 bên mắt thì to lại xếch lên. Còn bên nhỏ lại cụp xuống và không vào nếp mí. Bây giờ, em rất muốn sửa lại mà không biết làm lại ở đâu cho kết quả tốt nhất. Em rất mong chuyên gia tư vấn hộ ạ. Xin cảm ơn.

[​IMG] Chuyên gia DĐTM Tư Vấn:

Chào bạn,
    Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi "Sửa mí mắt ở đâu tốt nhất? " tới chuyên mục Hỏi đáp chuyên gia,

Cắt mí mắt là tiểu phẫu, bác sỹ sẽ tạo một đường mí mắt mới giúp bạn tạo mắt 2 mí to và rõ ràng. Nếu bác sỹ có tay nghề kém, rất dễ xảy ra trường hợp mí mắt không đều nhau, bên to bên nhỏ như của bạn.

Thông thường, sau khi cắt mí mắt tùy cơ địa mỗi người mà mí mắt ổn định nhanh hay chậm. Trường hợp bạn cắt mí mắt được trên 3 tháng, lúc này mí mắt đang dần ổn định, có thể chưa hoàn toàn ổn định (vì còn tùy thuộc cơ địa mỗi người). Như trong email bạn miêu tả, mí mắt của bạn không đều, bên to bên nhỏ, tình trạng này bác sỹ có thể xem xét và khắc phục được.
    - Trường hợp mí mắt to, bị xếch: bác sỹ có thể sửa lại mí mắt, hạ thấp đuôi mí mắt
    - Trường hợp mí mắt nhỏ: bác sỹ có thể cải thiện cho mí mắt to hơn một chút.

Tuy nhiên, bạn cần phải đi thăm khám và kiểm tra trực tiếp mới có thể đưa ra kết luận chính xác cách sửa mí mắt phù hợp với tình trạng của bạn.

Còn về vấn đề "Sửa mí mắt ở đâu tốt nhất?" Hiện tại, bạn ở Vũng Tàu, có thể tham khảo một số địa chỉ sửa mí mắt uy tín ở TPHCM như: TMV Kangnam, TMV Xuân Trường, TMV Khơ Thị,....

Ngoài ra, bạn có thể tham khảo thêm chia sẻ của thành viên trên diễn đàn tại đây:

>> Thẩm mỹ mắt ở đâu đẹp?
    >> Giá phẫu thuật cắt mí mắt

Chúc bạn thành công!