Sửa ngay hàm răng "ăn đu đủ không cần thìa"

Sửa ngay hàm răng "ăn đu đủ không cần thìa"

?

Bạn có muốn sửa răng không?

1. rất muốn

4 vote(s)
    100.0%
  2. không

0 vote(s)
    0.0%

Chia sẻ trang này

1. mebibi

mebibi New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 3,384 Lượt xem

• 18 Lượt trả lời

Nếu người khác may mắn được sinh ra trong một diện mạo hoàn hảo thì tôi lại là một mảnh ghép cô đơn lạc lõng. Hàm răng đã không đều thậm chí lại còn chìa ra. Tôi luôn mang trong mình hình ảnh với những lời chế giễu "ăn đu đủ không cần thìa" - Buồn!!!
    Cuộc sống của tôi thiếu đi màu hồng và quả thực không phải sự khác biệt nào cũng là thành công. Vì thế, trong tâm trí của tôi nung nấu ham muốn được "đập đi xây lại" hàm răng "khốn khổ". Chỉ khi biết tới Shinbi dental cuộc đời tôi đã bước sang một trang mới. Công nghệ phủ răng sứ đúng là thần thánh. Ban đầu tôi định niềng răng nhưng do hạn chế về thời gian tôi sợ mình không theo được. Sau khi khám bác sĩ tư vấn tôi có thể phủ răng sứ vì nguyên nhân dẫn tới hô vẩu của tôi chủ yếu là do răng chứ không xuất phát từ cấu trúc xương hàm.
    Và rồi chỉ sau 2 lần hẹn giờ tôi đã sở hữu những chiếc răng đẹp của riêng mình. Hạnh phúc chỉ cần như thế thôi,...

2. maimungan

maimungan New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ôi xời, chị viết cứ như nhà văn ấy làm em cũng thấy có động lực ghê cơ. Răng của em thì chỉ bị thưa thôi, chứ không vẩu viếc gì cả. Mỗi tội cũng nhiều lần tìm hiểu thấy phải mài răng các kiểu là sợ rồi. Em thì chưa tới cơ sở làm răng nào cả, nhưng vô tình thấy dòng chia sẻ của chị có khi e thử qua vài chỗ nghe tư vấn xem sao. hehe, vì một tương lai răng đẹp ngất trời chị ha??? :)

3. muonduocdep

muonduocdep New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chỉ có những người đau khổ, tự ti vì bị chế giễu khi răng lợi không như ý mới hiểu được cái cảm giác nó "thốn" đến mức nào. Em đây, đúng cuối tuần vừa rồi có bà chị công ty mang đu đủ ở quên lên. Đang ăn thì cái thằng Seoer khốn nạn nó bảo thế này chứ: "Chị Lan ơi, chị ăn đu đủ cần gì phải bổ thế kia. Dù biết là nói đùa mà sao ức vãi thế. Cứ ai động tới răng lợi là em tự mặc định đang nói mình chứ. Khổ lắm mọi người ạ. Bên ngoài vẫn cười nói nhưng trong lòng e cũng buồn và mặc cảm lắm. :(:(:(

4. refresh12

refresh12 New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mặt xấu thì có thể trang điểm che đi chứ răng lợi thì không che được đâu các chị ạ, nên răng xấu nhất định phải đi làm cho đẹp mới tự tin được. Em cũng hay bị chê ăn đu đủ không cần thìa lắm, tủi thân ghê gớm, nhưng mà em đang phân vân không biết nên đi niềng hay bọc sứ? E cũng ngại đeo niềng răng đi làm lại bị trêu, các chị thông thái cho em lời khuyên với :(

5. hương linh bibi

hương linh bibi New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Răng với chả lợi, đến là chán các chị ạ. Thông tin thì cũng tràn lan các kiểu chả biết ở đâu tốt nhất ý. Em cũng muốn làm lại răng mà hoang mang thật ấy các chị ơi....

6. thuyduong27

thuyduong27 New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E mới làm răng sứ ở shinbi về đây, tranh thủ nghỉ trưa qua tư vấn xong hôm sau sang làm vèo cái xong luôn, được cái bác sĩ cũng nhẹ nhàng, làm nhanh nên e cũng đỡ sợ chứ mỗi lần nghĩ đến đi khám răng là e đã run run rồi, sợ mấy cái mùi thuốc lắm :D

7. hương linh bibi

hương linh bibi New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn Thuyduong27 thế này mình yên tâm rồi. Chiều về phi qua khám trước xem sao đã.

8. lena2008

lena2008 New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người ơi, răng em cũng bị thưa và hở kẽ. Em đi tư vấn mấy chỗ người thì bảo nên chỉnh nha, người thì bảo chỉ cần bọc răng sứ cũng được. Em hoang mang quá... chưa biết chọn cách nào để cải thiện răng. Vì hàm răng này mà em ăn uống cũng khá bất tiện, thức ăn hay nhét vào kẽ lắm. À lại còn có bà bảo em răng thưa theo phong thủy tiền của bay hết, làm em lại càng lo các chị ạ.

9. banchinh

banchinh New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Công nhận nhá, răng lợi không ưng ý chán thật đấy. Em đây sống chung với lũ mấy năm rồi. Răng em thì màu sắc không đến nỗi nào nhưng bị mẻ 3 cái do bị tai nạn ngày trước. Mà đúng là răng cửa nữa chứ. Đến là ngại các chị ạ. Giờ em đang đi làm cố gắng tích tiền để bọc sứ chứ trám răng chắc cũng chả dc mấy là bong tróc.

10. lanhlung12

lanhlung12 New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn chị.... nhờ vô tình đọc được những dòng chia sẻ của chị mà em đã có thêm thông tin về địa chỉ làm răng sứ an toàn. Đúng 1 tháng qua mình lòng vòng xác minh thông tin và đến khám thử. Bác sĩ tư vấn rất oki và mình quyết định làm. Thật may mắn và hạnh phúc vì hàm răng của em đã được thay đổi hoàn toàn. Đây có thể là quyết định đúng đắn nhất của em trong những tháng vừa qua. giờ thì em đã có thể tự tin cười bất cứ lúc nào mà không cần phải đắn đo suy nghĩ rồi ạ. Thanks chị rất nhiều luôn.

11. Chumanvh

Chumanvh New Member

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi răng chị bọc sứ xong ăn nhai có tốt không ạ? chứ em hơi lo bởi đẹp mà ăn nhai kém thì mệt lắm ạ.

mebibi thích bài này.

12. mebibi

mebibi New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

13. Mẹ gà bông

Mẹ gà bông New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Răng em màu xỉn lắm, chắc em thử đi tẩy trắng đã xem sao. Không ổn thì em mới bọc sứ.

14. Đào Hải Nam

Đào Hải Nam New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bác cứ lo răng với lợi, vợ em cũng thế. Đang định 20 - 10 cho bả đi làm răng, khổ suốt ngày ngắm rồi kêu than răng em xấu, em ko dám cười. ôi trời đến mệt với bả. Lần này đầu tư cho bộ nhá vậy

15. Nguyễn Anh Khoa

Nguyễn Anh Khoa New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đã đến Shinbi để bác sĩ khám và tư vấn. Cơ mà hơi lăn tăn cái vụ giá rổ. Hơi chát cơ mà không biết chất lượng thế nào

16. Bẹ bé gấu

Bẹ bé gấu New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thôi bác ơi, tiền nào của đấy. Cả quán quân Đức Phúc, Minh Hà,... đều làm răng đó mà.

17. thomle_thi

thomle_thi New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng muốn đi làm răng lại mà chưa biết chỗ nào đây ạ

18. nhuloan96

nhuloan96 New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình từng khám răng bác sĩ Hạnh ở bv Phương Đông thấy cũng ổn ạ, c ấy tư vấn cả niềng lẫn làm răng sứ

19. Thanh Thanhhn

Thanh Thanhhn New Member

• 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn