Suy đi tính lại chuyện cưới xin???

Suy đi tính lại chuyện cưới xin???

Chia sẻ trang này

1. Chuột Xinh

Chuột Xinh Member

• 90 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

• 1,532 Lượt xem

• 8 Lượt trả lời

Yêu nhau 4 năm, anh ngỏ ý kết hôn với tôi, cuối năm sẽ làm đám cưới. Tôi rất vui vì điều đó, nhưng khi suy nghĩ lại, tôi thật sự vẫn chưa muốn cưới năm nay.

Tôi 30 tuổi, làm nhân viên văn phòng, mức lương hiện tại đủ sống. Từ bé, tôi mơ ước được làm việc ở môi trường mỹ thuật. Tính tôi khá nhạy cảm và lãng mạn, làm trái hẳn với ước mơ nên trong lòng lúc nào cũng cảm thấy bứt rứt. Tôi đang từng bước cố gắng thực hiện ước mơ của mình.

Tôi quen anh 4 năm, tình yêu không dữ dội và nồng nhiệt. Chúng tôi yêu xa, anh ở quê, tôi ở thành phố. Anh là lái xe, tính cách chúng tôi gần như trái ngược. Tôi sống trầm lặng nên có lẽ anh cũng không hiểu được tôi, nhưng anh là người tốt tính. Tuy nhiên vì yêu xa, anh không thể chăm sóc được cho tôi.

Khi anh ngỏ ý kết hôn, tôi rất vui nhưng suy nghĩ lại, tôi thật sự vẫn chưa muốn cưới năm nay. Nếu tôi đồng ý, thì cố gắng vì ước mơ của tôi phải dừng lại. Bởi gia đình anh ở quê, tôi lấy anh phải làm dâu và cũng không có điều kiện đi học. Khi tôi ngỏ ý cưới rồi lên thành phố sống, anh nói không thể xa gia đình lập nghiệp được, còn nếu năm nay không cưới thì có lẽ hai chúng ta cũng kết thúc luôn.

Tôi thật sự rất khó nghĩ, tôi vẫn nghĩ là khi hai người yêu nhau, rồi đi đến hôn nhân, họ sẽ vui vẻ, háo hức chuẩn bị đám cưới. Chứ không như tôi, suy nghĩ thiệt hơn đủ điều cho bản thân mình, anh cũng nói tôi như thế. Tôi không biết phải làm sao nữa... Liệu tôi có nên hy sinh ước mơ của mình để kết hôn không???

2. gaidep770

gaidep770 Member

• 210 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cưới xin la chuyện cả đời, chờ 1 hai năm có làm sao. tốt nhất bạn nên học xong đã. Giờ về mà ăn bám ko đi làm, ko nghề ngỗng ...gia đình chồng họ khinh cho

3. hoatrang8901

hoatrang8901 Active Member

• 230 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

30 tuổi mà ước mơ vẫn chưa thực hiện được..mình hiểu cảm giác đó nhưng bạn đã xác định đc hướng đi sắp tới chưa hay vẫn chỉ là những mông lung, ko chắc chắn. Bạn nên biết cái gì là thực tế cho bản thân bạn ạ

4. lanminh6655

lanminh6655 Member

• 192 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

con gái có lứa có thì bạn nên quyết định kĩ hoặc nói chuyện thẳng thắn lại với anh ấy

5. lyvan12

lyvan12 Active Member

• 118 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

30 tuổi mà còn chưa muốn cưới thì còn đợi đến bao giờ nữa hả chị??

6. ngocnghech

ngocnghech Member

• 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhiều người có tình yêu bên cạnh mà ko biets trân trọng nhỉ haizzz

7. NgocMaiI

NgocMaiI Member

• 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chuyện cưới xin thì ko thể đùa đc, nên suy nghĩ kĩ trước khi quyết định

8. Patchim

Patchim Member