Tác hại của tẩy trắng răng: Tẩy trắng có làm răng yếu đi không?

Tác hại của tẩy trắng răng: Tẩy trắng có làm răng yếu đi không?

Chia sẻ trang này

1. doanthimaiphuong

doanthimaiphuong New Member

• 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 968 Lượt xem

• 17 Lượt trả lời

Tình hình là sang tháng tới em ăn hỏi với chụp ảnh cưới. Mặt thì em không lo vì có thể make up được, nhưng tội cái răng từ bé cứ vàng vàng nên em ngại kém duyên trong ngày trọng đại lắm :( Em đang có ý định đi tẩy trắng răng, nhưng nghe nhiều người nói tẩy xong răng không còn được khỏe như trước nữa. Em phân vân quá không biết có nên đi làm không. Có bác nào làm rồi hay biết rõ thì cho em ít lời khuyên với ạ! Cảm ơn các bác!

2. baokhanhtrinh

baokhanhtrinh New Member

• 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tẩy đi chị ạ, chứ vàng vàng mà lên ảnh thì có photoshop trông nó cũng không được tự nhiên đâu. Em em cũng tẩy trắng răng nhưng chả thấy kêu răng yếu hay đau đớn gì đâu, ăn nhoay nhoáy ^o^

3. emlanguyenvantu

emlanguyenvantu New Member

• 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Việc tẩy trắng răng an toàn hay không chủ yếu phụ thuộc vào cơ địa, cách bạn chăm sóc răng và tay nghề của bác sĩ. Nếu tẩy trắng sai quy trình hoặc không đúng liều lượng có thể để lại một số hậu quả: men răng yếu, ảnh hưởng đến tủy răng và ngà răng; bỏng rát cục bộ hoặc ê buốt răng,...

4. baokhanhtrinh

baokhanhtrinh New Member

• 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị @emlanguyenvantu nói đúng đó. Em em đi làm cũng phải tìm hiểu kĩ lắm quyết tâm lắm mới đi đó

5. mai_vann

mai_vann New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác @emlanguyenvantu nói đúng đấy, nhưng chỉ trường hợp không may lắm gặp phải bác sĩ làm việc không có tâm thôi. Như mình cũng đi tẩy trắng răng năm ngoái, đến giờ là được hơn năm rồi. Giai đoạn đầu thì có kiêng ăn mấy đồ không tốt cho răng như đồ quá lạnh hoặc nóng để răng dần ổn định. Bây giờ thì mình ăn uống hoàn toàn bình thường rồi, chỉ là tránh ăn uống nhiều đồ sậm màu như lựu, cafe,... và vệ sinh răng sạch sẽ là ổn hết bạn ạ.

6. doanthimaiphuong

doanthimaiphuong New Member

• 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@mai_vann Bạn làm ở đâu thế? Mình cũng đang có ý định tẩy trắng răng, may quá có người có kinh nghiệm ở đây :D

7. mai_vann

mai_vann New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

MÌnh ra chỗ phòng khám Việt Mỹ ở Trường Chinh, ngay đầu ngõ gần nhà cho tiện :p

8. emlanguyenvantu

emlanguyenvantu New Member

• 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tẩy cũng được nhưng nói chung bác nên chăm sóc và giữ gìn cẩn thận. Của bền tại người, hơn nữa chẳng gì bằng được răng ban đầu của mình đâu :D

9. lethinganlethingan

lethinganlethingan New Member

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước mình có đi niềng răng ở phòng khám Thành Công phố Thành Công luôn. Thấy cũng không đến nỗi. Không biết bọc răng sứ thì thế nào, bạn cứ tham khảo thử

10. mai_vann

mai_vann New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em biết phòng khám đấy rồi. Mấy chỗ nhỏ kiểu vậy làm niềng hay tẩy trắng chứ bọc răng sứ là không chắc đảm bảo đâu bác ạ. Tốt nhất bác cứ đến mấy chỗ uy tín ấy. Việt Đức, Việt Mỹ gì đấy đều ổn cả đó bác.

11. mai_vann

mai_vann New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chất lượng thì tay nghề bác sĩ và vệ sinh phòng khám ở mấy cơ sở Việt Úc, Việt Đức, Việt Mỹ là như nhau (em đảm bảo với các bác). Nhưng nếu bác nào có điều kiện hãng đến Việt Úc, Việt Pháp vì ở đó rất đắt, chủ yếu ở tiền thuê chỗ khang trang và cơ sở vật chất (không liên quan đến máy móc chuyên môn) kiểu bàn ghế, phòng ốc đầu tư đắt tiền. Em đã trải nghiệm 2 trong 3 chỗ ở trên rồi nên các bác cứ tin em đi.

12. giangloan654

giangloan654 Member

• 165 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Răng vàng cũng ảnh hưởng đến thẩm mỹ mà. Nên được thì cứ tẩy trắng răng đi thôi.

13. Thảo Linh

Thảo Linh Member

• 96 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Nhưng không biết là tẩy trắng răng thì có hiệu quả ngày không ạ? E tưởng phải tẩy trắng mấy lần nữa chứ?

14. bongbongbotbien

bongbongbotbien New Member

• 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Răng vàng thì photoshop chỉnh sửa được hết bạn ạ, chỉ là bạn có lựa chọn được địa chỉ chụp ảnh uy tín không thôi :D Còn bạn thích tẩy trắng thì tùy thôi, he, tuy nhiên nếu còn nhiều thời gian thì có thể sử dụng các phương pháp tự nhiên để làm trắng răng thì tốt hơn là sử dụng thuốc tẩy. Thêm vào đó sau khi tẩy trắng răng bạn nhớ kiêng uống trà, cafe nhé nếu không nó sẽ rất nhanh bị nhiễm màu đó bạn.

15. lanminh6655

lanminh6655 Member

• 159 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Sang tháng là cưới rồi thì liệu bây giờ tẩy trắng răng có mang lại hiệu quả được không nhỉ? Vì e thấy tẩy trắng răng là họ tẩy trắng từ từ mà, hay là một cái trắng luôn?

16. OanhOlive

OanhOlive Active Member

• 146 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Tẩy trắng răng thì có tác động gì vô răng đâu nhỉ? Nên mình nghĩ là không làm cho răng yếu đi đâu bạn ạ!

17. lyvan12

lyvan12 Active Member

• 105 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

E nghĩ là không làm cho răng yếu đi đâu, vì nó chỉ tác động đến men răng thôi mà, đâu có ảnh hưởng gì đến chân răng đâu.

bongbongbotbien thích bài này.

18. bongbongbotbien

bongbongbotbien New Member

• 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hiện nay có biện pháp tẩy trắng tại phòng khám chỉ 15 phút chiếu đèn là xong rồi bạn.