Tác hại của tẩy lông vùng kín chị em nên chú ý

Tác hại của việc tẩy lông vùng kín, chị em chú ý nhé

Chia sẻ trang này

1. Sakura

Sakura Active Member

• 332 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

• 2,936 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

Mùa hè sắp đến, các bãi biển là điểm hẹn lý tưởng của các chị em. Vì muốn mát mẻ trong những bộ bikini, nhiều chị em đã chọn cách tẩy lông vùng kín để có thể thoải mái diện những bộ đồ tắm nhỏ nhắn ôm sát người. Tuy vậy việc này lại lợi bất cập hại, chúng ta cùng tìm hiểu nguyên nhân nhé.

Những bộ bikini nóng bỏng khiến nhiều chị em muốn tẩy lông vùng kín

Tẩy lông vùng kín tạo điều kiện cho virus sinh sôi

Cạo lông là cách tẩy lông vùng kín phổ biến do đơn giản và dễ làm. Thực tế cho thấy, không ai có thể đảm bảo các thao tác được thực hiện chính xác, an toàn, do vậy lưỡi dao có thể dễ dàng làm xây xát vùng da bikini của bạn. Việc này sẽ tạo điều kiện cho virus dễ dàng xâm nhập, sinh sôi nảy nở và sinh ra các bệnh phụ khoa nguy hiểm.

Có thể bị viêm nang lông
    Đây là nỗi lo lớn của nhiều chị em vì cạo hay wax lông vùng kín dễ khiến vùng da bị tổn thương, tổn thương lỗ chân lông khiến xuất hiện mụn, ngứa ngáy. Mụn xuất hiện nhiều mà không được chữa trị triệt để thì viêm nang lông sẽ xuất hiện.

Bạn có thể sẽ phải đối diện với nguy cơ nhiễm trùng da, nhiễm trùng các nang lông và lông mọc ngược. Nhiễm trùng da phổ biến nhất trong trường hợp này là viêm da và dẫn đến bệnh u mềm lây (Molluscum contagiosum).

Sau đây là chia sẻ của một bạn khi tẩy lông vùng kín:

Tự triệt lông tại nhà đễ gặp nhiều biến chứng

Chính vì vậy trước khi tự tẩy lông vùng kín tại nhà thì các bạn nên cân nhắc kỹ nhé. Hoặc có thể đến thẩm mỹ viện triệt lông để đảm bảo vệ sinh, an toàn.

Xem thêm:
    >>> Có nên tẩy lông vùng kín?
    >>> Một số cách làm sạch lông vùng kín