Tâm sự chân thành của người mới đi nâng mũi sline ~~

Tâm sự chân thành của người mới đi nâng mũi sline ~~

Chia sẻ trang này

1. annhienn

annhienn New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 2,829 Lượt xem

• 9 Lượt trả lời

Trong lúc rảnh rỗi cũng như lướt qua fb đâu đâu cũng thấy bạn bè nhấn like thẩm mĩ viện A,B,C rầm rộ, mình là ng đã đi làm mũi sline về và muốn chia sẻ đôi lời về vấn đề này như một cách giải toả tâm lí, mình cũng là ng mới ở diễn đàn nên mong mọi ng cmt nhiệt tình. Mình có chiếc mũi ko hẳn xấu tệ, lỗ mũi, đầu mũi ok nhưng sống mũi thì thấp tẹt, mình qđinh đến bv tmi có tiếng ở HN và đc bs tư vấn làm mũi sline 4D. Mình làm bởi bs M, bsi mình khá ưng ý vì nghe mọi ng nói bsi này làm đẹp, có tâm. Sau khi làm, mũi mình đẹp, gương mặt trở nên thanh thoát,bsi nẹp cho mình 5 ngày và sau 10 ngày mình đi cắt chỉ thì sống mũi hơi bị vẹo ạ. Nói đến đây mình buồn vô cùng vì tâm lý ạ. Hôm mình đến tái khám thì y tá gọi bác sĩ tái khám cho mình nhưng ko phải bsi M ạ, bsi đó ktra qua r bảo mình ko vđ gì, vì mới 10 ngày sao mà cân đối đẹp cho đc, mình thất vọng vô cùng khi nghe vậy, đã vậy bs còn tỏ vẻ ko thích khi nghe mình tâm sự là muốn tháo ra vì sợ biến chứng cũng như đầu óc lúc nào cũng nghĩ về mũi vẹo và sợ tháo ra làm lại nhiều lần,túm lại bsi bảo mũi ko vẹo gì hết, 2 tuần sau tự khắc đẹp. Mình vẫn ko hề yên tâm và nhất quyết bảo y tá cho mình gặp bsi M. Đến khi gặp bsi M, bsi ktra cho mình khá cẩn thận và kết luận mũi mình vẹo nhẹ về bên phải ạ. Và bsi hỏi bsi nẹp cho e thêm mấy ngày nua đc ko? Vậy là mũi mình lại nẹp thêm mấy ngày nữa....câu chuyện của mình thì dài nhưng mih chỉ muốn tóm gọn lại là : PTTM là Hên Xui các bạn ạ. Việc chọn bsi làm mũi cho các bạn là vô cùng qtrong, cứ như cái ông bsi kia thì chắc mũi mình vẹo cố định cả đời mất.Trc khi qđịnh làm mũi, các bạn phải suy nghĩ thật kĩ, rút kinh nghiệm từ mình, mình thấy nếu mũi ok vừa vừa r thì đừng nên làm, vừa tốn tiền mà đầu óc lúc nào cũng mũi mũi và mũi, ko chuyên tâm làm đc cái j. bsi thì có khuyên bệnh nhân ko nên làm bao giờ,gặp ng có tâm thì ngta còn sửa lại cho, chứ ko thì ôm hận cả đời nhé. Hiện tại mình tháo nẹp ra và vẫn thấy hên xui các bạn ạ, ko vì hai mươi mấy triệu kia thì mĩnh đã đi tháo ngay lập tức, bh vẫn đang chần chừ các bạn ạ, mình nghỉ việc 1 tháng nay và thấy khổ tâm về mũi lắm :((

2. DungTran24

DungTran24 Member

• 111 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Từ kinh nghiệm của chị thì theo em chọn ai làm cho mình thì theo người đó luôn, sau tái khám cứ để ông đó làm. Người ta phẫu thuật cho mình nên sẽ có trách nhiệm hơn, với lại cũng hiểu trường hợp của mình hơn nữa.

3. annhienn

annhienn New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vâng, e cũng nghĩ vậy. E đã đến tái khám bsi cũ, bác sĩ quyết định nẹp lại mũi cho e thêm 3 ngày. Giờ e đã tháo nẹp và mũi lại bị lệch về bên trái 1 ít ( lần này lệch ít hơn lần trc) bsi cũng bảo em ko nên lo lắng quá, 2 tuần sau mũi ổn định qua bsi bấm lại cho lần nữa là ok. Hiện tại e đang tham khảo ý kiến mọi ng về việc tháo mũi ạ, tâm trạng của e rất khổ tâm và chia sẻ để cho mng suy nghĩ kĩ trc khi làm mũi thôi ạ. Nhân tiện đây có chị nào đã tháo mũi sline ra rồi thì tư vấn cho em vs ạ. Em cảm ơn nhiều ạ

4. BaoNgocVN

BaoNgocVN New Member

• 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em cũng muốn sửa sang quá, mà cứ lo này lo kia :<

5. WhiteRose

WhiteRose Member

• 111 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Có vài bạn nâng mũi bị hỏng sau phải đi làm lại đấy, tớ cũng có đứa bạn mới đi sửa mũi ở Kangnam, sửa lại mới đẹp đc như ý

6. annhienn

annhienn New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trời ơi, mình khuyên chân thanh là đừng ham hố, tiền mất tật mang, ở tmv nào nó chẳng quảng cáo ưu điểm các thứ, bsi nào chẳng tư vấn là làm được, mà làm xong ngta coi như xong, trách nhiệm ko nhiều đâu, hên xui thôi bạn à. Nói thật là bạn nào đi tái khám, mình thấy mũi đều lệch hết, ng thì bị xương hai bên cánh mũi gồ lên mà bảo bsi sửa, bsi còn bảo đẹp thế này sửa làm gì, đúng là hết nói. Mình đang đợi đến tuần sau là sẽ tháo mũi, bạn đừng đi theo vết xe đổ nhé

7. annhienn

annhienn New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tui cũng làm ở kang nam chứ đâu, hên xui thôi bạn à, hôm trc gọi cho bên bsi bảo tháo ra, bsi còn doạ là mũi hếch..ko đc như mũi cũ đây này, mà bảo tháo ra ngta ko thích, chốt lại là tuỳ em. Thế đấy, t nghĩ bsi giỏi đến đâu cũng còn dựa vào cơ địa, hơn nữa ko phải ai cũng cắt gọt chính xác 100% đâu, của mình làm là bsi có tiếng đây này, vẫn bị hơi vẹo, cũng may bsi cũng có tâm, vẹo bảo là vẹo chứ ko như ông bsi kia. Dù sao thì theo mình hên xui thôi à :(

8. Wind

Wind Member

• 368 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hay đề nghị bs khác sửa cho bạn, họ có bảo hành mà

9. Thẩm Mỹ Đẹp

Thẩm Mỹ Đẹp Member

• 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có ai nâng mũi xong mà dáng mũi lại không hợp không cả nhà nhỉ? :) Sao e nhìn thấy ai nâng mũi lên cũng đẹp thế?

10. Xukaaaaa

Xukaaaaa New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C ơi, mũi c giờ sao rồi ,c đã tháo mũi ra chưa ạh. Mong sự hồi âm của c.