Tâm Sự Thẩm Mỹ

Tâm Sự Thẩm Mỹ

Chia sẻ trang này

1. Boy 15 Tuổi

Boy 15 Tuổi New Member

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 874 Lượt xem

• 8 Lượt trả lời

Chào các bác chuyên gia. Em là một cậu bé xuất thân từ một dòng máu quê mùa (miền tây sông nước). Em có một khuôn mặt và ngoại hình cực kỳ xấu xí, cũng chính vì thế mà 15 năm nay em đã phải sống trong tâm lý trầm cảm, bị nhiều người khinh khi.

em đã bị một tai nạn xe tông ngất xỉu năm 4 5 tuổi

Ba mẹ em đã hứa với em là sẽ cho em đi phẫu thuật thẫm mỹ mũi - mắt - miệng - lông mày lúc đủ 18 tuổi v.v

Tuy nhiên em lại sợ sẽ chết khi phẫu thuật. Hơn nữa em cũng không biết rằng liệu cơ địa khuôn mặt xấu xí của em có thể phẫu thuật được không và kết quả sẽ cho ra một nhan sắc cải thiện ra sao.

Đây là ảnh của em, em cũng chẳng dám post vì quá xấu xí. Mong các bác chuyên gia xem và nhận xét giúp em liệu khuôn mặt thế này thì có phẩu thuật được không. Cám ơn nhiều ạ.

2. BeBong

BeBong Active Member

• 430 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Bé ơi, trông hotboy thế cơ mà
    Tổng thể khuôn mặt có bị sao đâu mà chỉnh với làm lại

3. newday.han

newday.han Active Member

• 182 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

1. Cậu quá đẹp trai và nhìn mũi, mắt, lông mày và môi ổn đó chứ
    2. Tư vấn : Đeo cái kiếng O độ. Sure là ngon và nhìn Hàn Quốc lắm.
    3. Con trai thì cứ tự nhiên đi, dao kéo làm gì mất đi cái Chất Nam Tính là bẩn , bụi và phong trần
    Kết luận : Không làm gì nữa, chịu khó ăn uống và ngủ nghỉ cho tốt, tham gia hoạt động trong và ngoài XH, bạn sẽ tươi lên từ đôi mắt và cái môi

BeBong thích bài này.

4. Boy 15 Tuổi

Boy 15 Tuổi New Member

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Anh chị ơi em buồn lắm. Hu hu. Cái xấu thì nó vẫn là xấu thôi. Nếu em cứ xấu như thế thì sẽ không còn giá trị gì trên đời này nữa. Em buồn lắm. Em chỉ muốn mình có một khuôn mặt bình thường như bao người khác. Ước mơ lớn lao của em là thay đổi chính con người của mình.

Đẹp thì có nhiều loại đẹp, xấu thì cũng có loại xấu. Xấu cá tính còn hơn xấu phản cảm khó nhìn

em đã xấu mà lại còn quê. Cái quê đó chẳng thua kém gì cái xấu.

có nhiều lúc em muốn đi chùa tu vì sự đau khổ này.

5. BeBong

BeBong Active Member

• 430 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Khuôn mặt bé có bị sao đâu mà mặc với chả cảm chứ. Muốn thay đổi bản thân mình thì hay thay đổi cách suy nghĩ của mình trước chứ thay đổi ngoại hình ko có ý nghĩa gì hết khi tâm hồn và suy nghĩ mình vẫn như xưa

6. newday.han

newday.han Active Member

• 182 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

1. Đàn ông con trai thì nói từ buồn ít thôi, không mạnh mẽ lắm
    2. Thay đổi suy nghĩ bạn sẽ là giúp bạn đẹp trong chính con người bạn, lúc đó, mới tự tin sải bước ra đường chứ
    3. Khuôn mặt trên ảnh là bình thường, còn phía sau khuôn mặt, anh không ...........
    4. Bố mẹ đã sinh ra và nuôi nhớn thế này rồi, em nên quý trọng và công lao to lớn của ba má nha.
    Kết luận : Cần thay đổi suy nghĩ tích cực

Boy 15 Tuổi thích bài này.

7. missftu

missftu Member

• 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

CHị thấy e như này là đc rồi. Nếu e muốn thì e có thể đi tạo mắt 2 mí vì mắt e đang 1 mí. Còn nếu ko, để vậy cũng ko sao.
    Việc quan trọng bây jo` là học nhóc nhé. Thay đổi lớn nhất của con người chính là thay đổi cách suy nghĩ đó em

8. Boy 15 Tuổi

Boy 15 Tuổi New Member

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em rất quý các anh chị trên diễn đàn này. Các anh chị là những người có kinh nghiệm về thẫm mỹ. Hy vọng các anh chị sẽ giúp em được!

missftu thích bài này.

9. thienthu

thienthu Member

• 200 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Đọc tâm sự của em, chị thấy em đang muốn thắc mắc liệu khuôn mặt của em thì có phẫu thuật được không? Và em đang lo sợ đi phẫu thuật thẩm mỹ, hậu quả sẽ không tốt?
    Nhìn qua bức ảnh của em gửi, chị thấy cũng ko quá đến nỗi phải đi chỉnh sửa nhiều thế, đấy là chưa kể khoản chi phí mà em sẽ phải bỏ ra. Người ta tìm đến với phẫu thuật thẩm mỹ khi mà ngoại hình sinh ra bị khiếm khuyết hoặc ko được như ý. Phẫu thuật thẩm mỹ giúp con ng ta đẹp hơn , tự tin hơn. mà đẹp hơn thì bất kể ai cũng muốn thôi. Em muốn mình đẹp hơn, ko có gì sai nhưng nếu đứng trên phương diện bản thân chị, quan trọng là cách suy nghĩ của em thôi. Hãy hoà đồng với mọi người. Sau này nếu muốn, em có thể đi bấm mí để tạo mắt 2 mí --> chắc là đẹp trai hơn.
    Còn chỉnh sửa gì trên khuôn mặt, em có thể đến gặp trực tiếp bác sĩ thẩm mỹ, để bác sĩ tư vấn cho em những cái nên và ko nên làm. Quan trọng là em nên chọn địa chỉ uy tín, chất lượng, tay nghề bác sĩ giỏi để tránh những rủi ro không mong muốn.
    Chúc e luôn vui vẻ.