Tắm trắng hiệu quả làm thế nào?

1. tuvanthammy

tuvanthammy Active Member

• 251 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Chào bác sỹ! Em muốn hỏi một chút về tắm trắng ạ. Đọc trên báo thấy các diễn viên người mẫu tắm trắng rất đẹp rất trắng như Ngọc Trinh hay Phi Thanh Vân. Thế mà hôm trước bạn em cũng đi tắm trắng ở một thẩm mỹ viện về em thấy nó không trắng được như vậy. Vì sao vậy ạ? Em đang tính đi tắm trắng nhưng khó hiểu quá! Xin bác sỹ chỉ giùm ạ. Em cảm ơn.
    (Linh Nga)
    Trả lời:

Chào bạn Nga! Rất vui được trả lời câu hỏi của bạn. Những thắc mắc của bạn xin được giải đáp như sau:

Hiện nay xu thế tắm trắng đang được hâm mộ, đặc biệt là giới người mẫu, ca sỹ. Và xu thế này đang được các bạn trẻ hâm mộ tìm cách áp dụng. Tuy nhiên, chúng ta nên có cái nhìn thực tế một chút để tránh những thất vọng nếu có

Có rất nhiều cách làm cho da trắng như:
    Tiêm trắng: là hình thức tiêm vào tĩnh mạch để có thể biến nước da ngăm đen thành da trắng bóc ngay lập tức
    Lột tẩy da: là hình thức tắm trắng nhưng sử dụng chất lột tẩy bỏ đi lớp da đen và thay vào đó sẽ là làn da sẽ trắng
    Tắm trắng: là hình thức tắm trắng sử dụng các sản phẩm từ thiên nhiên

Ai cũng muốn mình có một làn da trắng mịn màng thật sáng đẹp và nổi bật nhất. Đặc biệt là nghề ca sỹ, người mẫu là hoạt động nghệ thuật lại càng cần hình ảnh đẹp như Ngọc Trinh hay Phi Thanh Vân. Vì vậy, họ luôn phải tìm mọi cách để đẹp nhất phục vụ cho nghề nghiệp của mình như tiêm trắng hoặc lột tẩy da. Những hình thức này trước mắt có thể thấy da trắng sáng nhưng chứa nhiều nguy cơ và rủi ra đáng tiếc không an toàn cho da sau này.

Là người bình thường không hoạt động trong lĩnh vực giải trí, thường sẽ lựa chọn hình thức tắm trắng bằng sản phẩm thiên nhiên. Đây là hình thức được gọi là an toàn nhất cho da, tuy không thể trắng bằng các phương pháp tiêm trắng và lột tẩy nhưng nó làm cho da sáng hồng hào khỏe mạnh một cách tự nhiên nhất. Có thể bạn của bạn đã sử dụng hình thức tắm trắng này.

Bạn cũng vậy, chúng tôi khuyên bạn nên sử dụng hình thức tắm trắng từ các sản phẩm thiên nhiên để có được làn da trắng phù hợp nhất với mình và đặc biệt là an toàn cho da bạn nhé!
    Tư vấn thẩm mỹ​
    Anh Tuyet thích bài này.
    Đang tải...
  2. Anh Tuyet

Anh Tuyet New Member

• 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình da ngăm đen nhưng ko bao giờ muốn trắng như ngọc trinh hay phi thanh vân cả, rất dễ ung thư da vì sự tắm trắng quá đà đó, chỉ là đẹp tạm thời thôi ko lâu bền
  3. bangha

bangha Active Member

• 501 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Chuyên gia ơi, cho mình hỏi thông tin về chuyên gia được ko? Hay cứ post lên đây là thành chuyên gia hết thế?
    Chuyên gia thì phải là bác sỹ có đủ kinh nghiệm chứng nhận, thẩm quyền chứ!
  4. motngayvui

motngayvui Member

• 173 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chuyên gia thì cứ là chuyên gia, ai trả lời mà chẳng được, cốt là chia sẻ cho mọi người. Sao bạn phải khó khăn thế!