Tắm trắng tại thẩm mỹ viện Bích Phượng Cần Thơ có tốt không

1. phuongot

phuongot New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sắp hết mùa hè em tính đi tắm trắng mà đang phân vân lựa chọn nè, thẩm mỹ viện Bích Phượng Cần Thơ có tốt không cả nhà ơi. Chả là qua kỳ nghỉ hè 2 tháng, du hí khắp chốn nay da em cũng đen nhem nhẻm :):) , lại sắp tới ngày tựu trường nên em muốn tút lại nhan sắc chút. Chị nào từng đến Bích Phượng thì góp ý giúp em nhé. Em cám ơn và hậu tạ nhìu:)
    Đang tải...
  2. doanthihue

doanthihue Member

• 92 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nếu thế thì bạn ở nhà 2 tháng nữa, tránh đi nắng, nhất định da dẻ sẽ trở lại bt thôi
  3. Lưu Ly

Lưu Ly Member

• 103 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chuẩn đó, bạn ít ra nắng là làn da lại sáng lại thôi mà
  4. doanthihue

doanthihue Member

• 92 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bạn sử dụng chanh để làm trắng da ấy
    Với thành phần tự nhiên có tính chất tẩy nhẹ, chanh có tác dụng tẩy đi tế bào chết, tái tạo và làm mới để da bạn được sáng hồng một cách tự nhiên. Ngoài ra, chanh còn có tác dụng trẻ hóa làn da và làm se khít lỗ chân lông. Rất hiệu quả đó
  5. ánh mặt trời

ánh mặt trời New Member

• 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình chưa tới đó tắm trắng hay nâng chỉnh sủa cũng như spa s phủng gì cả nhưng mình hay đi qua chỗ này đi làm thấy thẩm mỹ viện này rất đông khách chắc họ làm cũng khá tốt nên mới thế
  6. malacala

malacala New Member

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có cái này hay hay nè
    cám gạo từ xa xưa đã được coi như phương thuốc bí truyền để các cung tần mỹ nữ dưỡng da toàn thân. Trong cám gạo chứa nhiều vitamin A,B,E và khoáng chất giúp da sáng mịn. Phụ nữ châu Á thường lấy nước vo gạo rửa mặt hằng ngày cũng là một cách làm đẹp da rẻ tiền mà hiệu quả. Đặc biệt cám gạo chứa phần lớn vitamin B1 giúp tái tạo tế bào mới, da sẽ luôn láng mượt.

Bạn chỉ nên tắm trắng bằng cám gạo 1 lần/tuần để tránh việc da bị bào mòn, mất cân bằng và nổi mụn. Cám gạo kết hợp với mật ong sẽ có tính sát khuẩn mạnh, chống lại các vi khuẩn gây mụn đồng thời dầu oliu nhẹ nhàng loại bỏ tạp chất trong lỗ chân lông để da hấp thu dưỡng chất nhiều hơn.
  7. mevabe

mevabe New Member

• 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thật ra thì cái nào tắm trắng cũng chung nguyên tác là tẩy tế bào chết trêb da rồi thoa kem dưỡng trắng lên. cái nào càng trắng nhanh thì càng tẩy nhiều chị ah. chị có biết thành phần lớn nhất trong các lại tắm trắng chính là oxy trợ nhuộm ko? nó là thuốc tẩy đó chị, thật sự là e đã từng làm trong chỗ sản xuất MEKIKO nên pit, hàng vn đó ko phải nhật đâu chị.
    có cách trắng hiệu quả mà e đã xài nè: 1-tắm tẩy tế bào chết bằng muối spa
    2- tắm toàn thân bằng nước khóm (dứa) ép
    3- tắm lại bằng sữa tươi ko đường
    4- dưỡng da bằng kem hoặc lotion dưỡng trắng ( có thể dùng hazeline+kem Qianli hoặc kem sâm lulan jina trộn cùng, đừng mua kem trộn sẵn chị nhé)
    5- chống nắng triệt để khi ra ngoài
    mỗi tuần chị làm một lần 5 bước trên, sau 1 tháng sẽ thấy kết quả.
    chúc chị mau đẹp nhe!
  8. autumnheart

autumnheart Active Member

• 164 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Ôi mấy pp bạn đứa ra đều xa xỉ! Nói thật chứ tắm bằng sữa tươi k đường thì mua cả thùng rồi đổ vào bồn à ? ==
    Kem dưỡng trắng lại còn toàn kem nhân sâm == Công nhận các cách này hiệu quả thì hiệu quả thật, nhưng mà tốn kém quá >.< Bạn có cách nào rẻ hơn không :D
  9. lovelove

lovelove Active Member

• 429 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Qua đó cũng được đó bạn à, mình thấy chỗ này của Cần Thơ cũng tốt. Qua mấy diễn đàn thấy nhiều người khen lắm, nhà gần đó thì nên qua đó thôi
  10. Mai Phương Thúy

Mai Phương Thúy New Member

• 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cây lá bạc hà thường có rất nhiều trong vườn nhà bạn đấy! Nếu không có, bạn có thể ra chợ cóc hỏi mua nhá.
    Với phương pháp này, bạn có thể áp dụng lấy những lá bạc hà tươi vừa hái được và dầm nát chúng ra rùi đắp lên mặt trong khoảng 20 phút.

Sau đó, bạn hãy rửa lại mặt bằng nước lạnh và tiếp tục áp dụng đều đặn cho mặt tiền trong 15 ngày liền tù tì nhé!
    thuongnguyen thích bài này.
  11. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 610 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Bạn ra tmv họ tắm trắng thương chỉ 1 triệu 1 lần thôi, Khơ Thị cũng có và cũng ổn đó bạn
  12. giao su tho

giao su tho Member

• 36 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chị mình đi tắmtrắng 500 k nè, chỉ được 1 tiếng thui nhưng mà thế là đắt lắm rồi. Bạn lại tắm 1 triệu 1 lần ấy hả ?
    Sao mắc thế nhỉ?
  13. thuongnguyen

thuongnguyen Active Member

• 107 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Tắm trắng bằng cách lột tẩy: Đây là hình thức sử dụng kem lột tẩy để lột đi lớp da đen sạm bên ngoài khiến cho làn da được trắng hơn nhờ lột tẩy mạnh . Tuy nhiên với phương pháp này sau khi tẩy trắng da, bạn cần một chế độ bảo vệ nghiêm ngặt vì lớp da non rất dễ bắt nắng và bị tổn thương. Chị em không nên tắm trắng bằng cách lột tẩy dù giá rẻ (120.000 đồng một hộp kem trộn) và hiệu quả tức thời nhưng tác hại sẽ lâu dài.
  14. lovely

lovely Member

• 301 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

CHỗ này có phải chi nhánh của Bích Phượng Spa ở HN ko nhỉ? Nếu phải thì họ tắm trắng rất tốt đó. Bạn cứ yên tâm đi
  15. thuongnguyen

thuongnguyen Active Member

• 107 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

hình như là cùng 1 chỗ nhưng khác cơ sở thì phải ? ?
    Tắm trắng xong k biêt có đc như Ngọc Trinh luôn k nhỉ ? :)
  16. lamlam

lamlam New Member

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tổ yến có chứa chất protein bao gồm 19 loại amino axit mà trong đó chứa một hàm lượng rất lớn proline mà sẽ bổ sung lí tưởng cho việc phục hồi các cơ, các mô và da, là yếu tố căn bản trong quá trình làm đẹp da. Phương pháp này giúp hồi sinh làn da Ngọc Hân trắng hồng từ bên trong nhờ vào sự kết hợp tổ yến và các loại thảo dược quý hiếm từ thiên nhiên.
    Trên đây là những phương pháp tắm trắng được chấm điểm cao nhất trong năm 2013, nhận được sự hưởng ứng nhiệt tình của nhiều mĩ nhân Việt. Trước khi quyết định “thay áo” mới cho làn da mình bằng một phương pháp tắm trắng, bạn nên “chọn mặt gửi vàng” vào các địa chỉ làm đẹp uy tín để đảm bảo tính an toàn cho làn da, tránh bị hủy hoại bởi những hóa chất độc hại.
  17. Tuni

Tuni Active Member

• 627 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mình thấy có mấy cách cho bạn nè, ko cần phải đến tmv đâu:

Các tuyệt chiêu chăm sóc da cháy nắng

Những phương pháp tự nhiên dưới đây sẽ nhanh chóng giúp giảm đau, kháng khuẩn, phục hồi tái tạo làn da tổn thương do ánh nắng mặt trời.

Tắm nước lạnh

Nước lạnh giúp da giảm sưng và bớt rát đỏ. Để cứu cánh ngay lập tức làn da bị cháy nắng, các ấy nên ngâm vùng da bị cháy nắng trong nước lạnh 15 phút sớm nhất có thể. Chú ý không dùng nước đá chà xát trên da vì điều này có thể gây tổn thương cho da hoặc làm vỡ những vết phồng rộp.

Lô hội

Cách điều trị cháy nắng tốt nhất là lấy một nhánh lô hội và chà xát vào vùng da bị cháy nắng. Đây là một phương thuốc rất an toàn và hiệu quả cho vết cháy nắng. Phần da bị cháy nắng sẽ dịu mát đi và nhanh chóng phục hồi.

Không chỉ là nguyên liệu cho món sữa chua nha đam hấp dẫn, lô hội còn cực tốt cho làn da nữa nhé!

Trà xanh

Trà xanh nổi tiếng với rất nhiều công dụng chữa bệnh và cũng là biện pháp khắc phục tốt nhất cho các tổn thương da gây ra bởi tia cực tím. Hãy pha một ấm trà xanh và để nguội ở nhiệt độ phòng. Ngâm vải sạch trong ấm trà xanh để tạo thành một miếng gạc và đặt nhẹ lên da bị cháy nắng ít nhất từ 10 đến 15 phút để thấy hiệu quả nhé.

Bạc hà

Bạc hà cũng là 1 phương pháp điều trị cháy nắng nổi tiếng hiệu quả. Các ấy có thể thêm một vài giọt tinh dầu bạc hà vào nước hơi âm ấm để tắm cùng. Tinh chất bạc hà sẽ giúp vùng da bị cháy nắng của chúng mình mát dịu nhanh chóng.

Tinh dầu bạc hà sẽ mang lại cảm giác mát lạnh và dễ chịu ngay lập tức

Dưa hấu và mật ong

Trong mật ong có chứa các vitamin cần thiết để làm trắng da và phục hồi làn da bị tổn thương. Còn vỏ dưa hấu lại có tác dụng làm mát, dịu đi sự bỏng rát. Với cách này, các ấy dùng vỏ dưa hấu ép ấy nước, sau đó trộn đều với mật ong và đắp lên da đều đặn mỗi ngày cho đến khi các vết cháy trên da nhạt dần.

Mật ong là thần dược cho cơ thể và làn da teen nhé

Với các tuyệt chiêu trên, chắc chắn các ấy sẽ không còn khó chịu hay đau đớn vì làn da rát đỏ, phỏng rộp do cháy nắng. Tuy nhiên, để lấy lại vẻ mềm mại và trắng mịn cho làn da thì thời gian phục hồi kéo dài tận 6 tháng đến 1 năm. Nên nếu muốn có làn da trắng mịn để kịp đón năm học mới, các ấy có thể “đầu tư” tắm trắng bằng sữa non nguyên chất.
    metun thích bài này.
  18. metun

metun Member

• 124 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình thấy chị mình đi tắm trắng xong về da chỉ sáng hơn chút thôi, mà tắm tận mấy lần lận.
    Chứ k đc như Ngọc Trinh hay Elly Trần đâu bạn ei :(
    Chắc họ phải dùng pp gì đặc biệt lắm mới được trắng nõn nà như thế
    thudangthi thích bài này.
  19. thudangthi

thudangthi Member

• 84 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hình như Ngọc trinh tắm bằng ngọc trai hay sao ấy mà
    Chứ ở mấy tmv thì chỉ có tắm trắng bình thường bằng thuốc thôi hay sao ấy :<
    rainy_on thích bài này.
  20. thanh mai slide

thanh mai slide New Member

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đường vốn là nguyên liệu tẩy da chết thường xuyên của phụ nữ châu Âu. Khái niệm tẩy da chết còn ít được chị em phụ nữ Việt Nam để ý đến nhưng thực sự đó là một công đoạn quan trọng trong việc làm đẹp da.

Đường sẽ lấy đi chất bẩn, tế bào chết trong các lỗ chân lông và làm da sáng, sạch sẽ. Kết hợp với xoài và chanh, tính axit nhẹ sẽ làm da sáng dần lên sau 3-4 lần sử dụng. Đặc biệt hỗn hợp xoài-đường-chanh cung cấp lượng vitamin C và khoáng chất phong phú giúp da tươi trẻ lâu dài.