Tàn nhang là gì, có chữa trị được không?

Tàn nhang là gì và có chữa được không hả các bạn?

Chia sẻ trang này

1. Nguyễn Phương Anh

Nguyễn Phương Anh Member

• 85 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 63,799 Lượt xem

• 86 Lượt trả lời

Tàn nhang có chữa được không ? Mình thấy nhiều người có tàn nhang nhưng chưa hiểu về cái này, cho mình hỏi tàn nhang là gì và có chữa được không ?

Mình năm nay mới 22 t, thấy trên mặt xuất hiện những lốm đốm nhưng mình ko rõ đó là nám hay tàn nhang hay gì nữa. ng thì bảo tàn nhang, ng thì bảo bị nám. mà mình lo quá. ko biết liệu có phải tàn nhang thật ko, liệu nó có bị lan ra những chỗ khác nữa ko. và tàn nhang có chữa được không? chị nào biết, chia sẻ thêm thông tin cho e với ạ.

yumi thích bài này.

2. dungbeo

dungbeo Active Member

• 379 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Tàn nhang có trị hết được không?
    Tàn nhang là những đốm hình tròn, phẳng đặc trưng bởi kích thước cỡ đầu đinh. Những đốm này xuất hiện một cách ngẫu nhiên trên da, đặc biệt sau khi tiếp xúc nhiều với ánh nắng và đặc biệt ở những người có nước da trắng. Bạn có thể dử dụng nước cốt chanh để chữa tàn nhang nhé.
    Sử dụng nước chanh pha loãng để rửa mặt thường xuyên như là một biện pháp đơn giản điều trị tại nhà có thể giúp dần dần cải thiện cho làn da tàn nhang của bạn. Tuy nhiên, bạn nên tránh tiếp xúc với ánh nắng mặt trời ngay sau khi thoa hoặc rửa nước chanh nhé vì lúc này sẽ khiến làn da bị bắt nắng nhiều hơn.

Trị tàn nhang có rất nhiều phương pháp phù hợp với mỗi loại da chị em có thể tham khảo nhiều cách trị tàn nhang rất hay do các mẹ chia sẻ ở đây nè : Cách trị tàn nhang hiệu quả

Chúc bạn thành công!

3. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Tàn nhang chữa được mà, có rất nhiều cách đắp mặt nạ có thể chữa đc tàn nhang, nếu ko khỏi có thể đến tmv các bạn nhé, đảm bảo khỏi hoàn toàn luono

4. maitrangnb

maitrangnb Active Member

• 286 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình vẫn chưa hiểu rõ lắm tàn nhang là gì @@. Còn cả nám da nữa. Làm sao phân biệt được đây.

5. Nguyễn Phương Anh

Nguyễn Phương Anh Member

• 85 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn tư vấn hộ mình vài cách trị tàn nhang hiệu quả đc ko? :) Cảm ơn bạn nhiều.

6. minhdo

minhdo Active Member

• 321 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

trên thị trường có rất nhiều loại kem đặc trị nám và tàn nhang đấy bạn à, bạn có thể dùng kem hoặc thuốc trị nám cho mình nhé

7. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Mấy loại kem thuốc ko ăn thua đâu bạn ơi, muốn trị dứt điểm thì đến các tmv nhé. Có c cùng cơ qua điều trị bằng yellow laser bên đông á, công nghệ này của hoa kỳ, điều trị có 1 lần thui, vì tan nhang chị bạn ở tầng lớp thượng bì nên làm cũng đơn giản lắm.

8. lovelove

lovelove Active Member

• 567 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Tàn nhang có chữa được không?
    Tàn nhang như kiểu mãn tính í, lúc nó tự hết rùi nó tự mọc ra, chả biết cách nào chữa triệt để cả

9. Wind

Wind Member

• 371 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Ừ, mình thấy ít người bị tàn nhang mà chủ yếu bị mụn là nhiều. Có dân Châu âu thì hay bị tàn nhang

10. huongtra

huongtra Member

• 73 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

dân Châu âu thì hay bị tàn nhang thật nhưng mà dân châu Á mình cũng bị tàn nhang nhiều không kém đâu

11. minhtamnd

minhtamnd Active Member

• 208 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

tàn nhang có chữa được không bạn nhỉ? mình thấy bà chị gần nhà bị tàn nhang lâu lắm rồi cũng dùng hết thuốc này đến thuốc kia nhưng cũng k thấy thuyên giảm đi chút nào

12. yentrang

yentrang Member

• 206 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

e thấy, tàn nhang chữa thì có chữa đc. nhưng giỏi lắm là đỡ đc 70-80% thôi chứ ko hết đc 100% đâu c ah, như trc chị họ e cũng đi chữa tàn nhang ở bvien 108, thấy mờ hơn đi thôi chứ ko hết hẳn đc. để ý kĩ vẫn thấy.

13. MeRio

MeRio Member

• 122 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

e cũng chưa biết có cách nào trị tàn nhang tận gốc cả. nếu dùng cách trị tàn nhang từ thiên nhiên thì phải kiên trì. còn nếu trị ở thẩm mỹ viện thì e thấy ng ta trị bằng laser là chủ yếu. ko rõ hiệu quả ra sao nữa.

14. yentrang

yentrang Member

• 206 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

e thấy trị tàn nhang có chữa được không còn phụ thuộc vào việc mình chăm sóc da như nào nữa. chứ trị xong bằng laser, mà ko kiêng nắng thì cũng khó, dễ bị tái phát lắm.

15. banmaixinh

banmaixinh New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tàn nhang hơi khó chữa các chị ạ. Vì nó bắt đầu do thay đổi nội tiết tố mà. Trước hết cần hiểu rõ tàn nhang là gì thì chữa trị mới hiệu quả. Tuy mấy cái nguyên liệu tự nhiên không ăn thua chứ laser cũng trị dứt điểm được mà các chị? Có lần bà chị đồng nghiệp em kể đã từng áp dụng cách chữa trị tàn nhang lâu ngày tại TMV đấy, giá hơi chát nhưng mà đắt xắt ra miếng :3

16. tuongvan12

tuongvan12 New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em từng đi trị tàn nhang rồi. Đám nào nhiều cùng 1 chỗ người ta sẽ tiêm tê, bôi tê cho chứ còn chỗ nào cách xa nhau hay hơi nhạt người ta lười tiêm hay bôi tê mà lia laser 1 cái là đau điếng người. Kinh nghiệm trị tàn nhang của em là trước khi trị, chị nào cũng nên yêu cầu bôi tê hêt cả vùng mặt đã rồi mới chiếu laser nhé.

17. ngocanhnguyen

ngocanhnguyen New Member

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tiêm tê thì với mảng tập trung thôi chứ bôi tê không ăn thua đâu các chị ạ. Hồi trước em có tẩy nốt ruồi 1 lần rồi. Trời ơi đau dã man. Người ta chỉ bôi tê cho em mà không tiêm. Giật mình cực í. Kiểu như con ong đốt rất đau í. Nên em đoán trị tàn nhang bằng laser cũng đau như thế. Huhu. Nếu chị nào làm thì nhớ bảo nhân viên ủ tê lâu chút không lại khóc ròng ạ.

18. Hoài Thu Kiều

Hoài Thu Kiều Member

• 54 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tàn nhang là gì nhỉ? Mình cũng không biết phân biệt tàn nhang với nám như thế nào, nhưng thấy mọi người bảo hình như nám khó chữa hơn tàn nhang. Đứa em gái mình 2 má cũng bị các vết đốm màu đen li ti uống thuốc bôi kem cũng không thấy khỏi, hỏi mọi người thì cũng mỗi người 1 ý. Mình đưa nó đi khám thì bác sĩ nói nó bị tàn nhang có thể chữa khỏi 80,90%, bây giờ nhìn mặt nó trông cũng sáng sủa hơn thật nhưng thỉnh thoảng vẫn còn mấy đốm tàn nhang. Không biết tàn nhang có trị hết được không nhỉ, còn mấy đốm như thế chỉ sợ 1 ngày nào đó nó lại lan ra khắp mặt thôi

19. Lê Thanh Lan

Lê Thanh Lan Member

• 82 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tàn nhang có chữa được không?
    có khi tàn nhang chữa khỏi được đấy, vì em bị nám sâu đi đên tmv để trị mà còn khỏi được 70% cơ mà, tàn nhang còn nhẹ hơn cả nám nên chắc đi trị là hết thôi

20. Hoa baby12

Hoa baby12 Member

• 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tàn nhang màu nâu, giống nốt ruồi nhưng nhạt hơn dù độ to cũng tầm ấy ạ. Tuy nhiên, trị tàn nhang khó hơn nốt ruồi nhiều lắm các chị ạ.