Tàn nhang là gì, có chữa trị được không? | Page 3

Tàn nhang là gì và có chữa được không hả các bạn?

Chia sẻ trang này

1. Huệ Đỗ

Huệ Đỗ Member

• 80 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ôi, nói đến tàn nhang mà đau đầu. em bị tàn nhang sau sinh chữa bằng mấy cách thiên nhiên không thấy khỏi, đang tìm hiểu thêm để trị bằng laser bên đông á đây. Không biết bị tàn nhang sau sinh có chữa khỏi 100% không nhỉ

2. soc1117

soc1117 Member

• 48 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tàn nhag sau sinh chữa dễ hơn bẩm sinh mn a,no mới bị nên tjan trị cg nhanh hơn.
    B tớ cg bị sau sinh,dùg sp tự nhiên 2,3th hết đấy

3. Hà Tùng

Hà Tùng Member

• 213 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tàn nhang cũng dễ trị hơn nám mà, nếu mà chữa sớm thì chữa tự nhiên lâu dài cũng khỏi được. nhưng mà dùng tự nhiên thì trị tàn nhang có trị hết được không thì hên xui lắm, nó cũng do cơ địa da với phương pháp bạn chọn nữa.

4. gaquaybeoich

gaquaybeoich Member

• 316 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Theo em biết thì tàn nhang là các đốm tròn nhỏ, sậm màu, nằm trên bề mặt da và phân bố thành từng đám. Và nếu phát hiện sớm thì tàn nhang có chữa được bằng tự nhiên chứ không cần phải dùng công nghệ nhé.

5. Bi Thao

Bi Thao Member

• 261 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tàn nhang mới, đốm nhỏ chưa lan, chưa có chân thì có thể trị đơn giản lắm như là dùng các cách sau:
    - Dùng mỹ phẩm
    - Chăm sóc da spa
    - Thường xuyên đắp mặt nạ dưỡng da
    - Uống vitamin E, collagen
    - Tập thể dục, yoga

Nhưng mà đã làm các cách kia mà k thành công thì e thật sự băn khoăn là tàn nhang lâu ngày,có trị được không

6. Huệ Đỗ

Huệ Đỗ Member

• 80 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trị bằng laser là khỏi bạn ak, nhưng không hết 100% được. Mình cũng mới đi trị tàn nhang bằng laser bên đông á đây, nhìn mặt thì sáng hơn hẳn.

7. Diệp Tiểu Mai

Diệp Tiểu Mai Member

• 53 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Điều trị bằng laser đắt lắm, với lại lúc mới bắn laser xong chả đi đâu đc hết, mà hiệu quả thì cũng có người khỏi, có người ko khỏi ah.

8. Bảo Chi

Bảo Chi Member

• 61 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đắt nhưng có hiệu quả bạn ak, chẳng có ai đi trị bằng laser mà không khỏi cả. Co người hết ít, có người hết nhiều. Như mình đây đi trị cũng hết tầm 70, 80% mà. Nếu ai nhiều tàn nhang quá thì thấy bảo phải trị tầm 2,3 lần.

9. haidinh

haidinh Member

• 241 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

thế thì công nghệ ấy không tối ưu rồi, có công nghệ yellow laser mấy chị trong dđ đi trị chỉ cần 1 - 2 lần thôi. trị nám mới mất thời gian lâu thế chứ tàn nhang đơn giản mà bạn

10. Tài Đinh

Tài Đinh New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tùy mà.người bẩm sinh thì lâu.t làm 2 lần mà còn đỡ đc 1 tý

11. Yunyun86

Yunyun86 Member

• 217 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

đúng là tùy nên mới có ng 1 lần, ng 2 lần đó bạn. vì tàn nhang dù có bẩm sinh cũng chỉ trên bề mặt da thôi, k bị sâu như nám. nám thì chữa mới lâu

12. Huệ Đỗ

Huệ Đỗ Member

• 80 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn là nam mà cũng bị tàn nhang sao bạn, mình tưởng chỉ chị em phụ nữ mình bị thôi chứ nhỉ.

13. Khonglaai145

Khonglaai145 Member

• 185 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

đàn ông con trai cũng có thể tàn nhang nếu như chăm sóc da k tốt chứ sao bạn. vì căn bản cũng là da cả mà :D chỉ là do phụ nữ m nội tiết nữ nọ kia nên mới dễ bị tàn nhang. còn nam cũng có thể bị tàn nhang do di truyền nữa đấy. lúc ấy thì tàn nhang có trị được không cũng phụ thuộc vào cách họ chăm sóc da như mình nữa

14. Linh Yuu

Linh Yuu Member

• 211 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

xong là đàn ông lại còn k hay chăm sóc da, bị còn lười đi chữa nên càng bị nặng hơn

15. Nguyễn Hồng Mai

Nguyễn Hồng Mai Member

• 244 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

tàn nhang ở nam giới chủ yếu là do di truyền thôi chứ bình thường mình cũng ít thấy ai bị

16. Hà Tùng

Hà Tùng Member

• 213 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tàn nhang có trị hết được không hoàn toàn do cách các bạn chăm sóc da trong quá trình điều trị nữa mà. trị bằng laser mà không chăm sóc da với kem dưỡng cẩn thận, ra đường không dùng kem chống nắng hay là bịt khẩu trang thì thôi xác định còn bị nặng hơn lúc chưa trị đó nhé.

17. Diễm Phương

Diễm Phương Member

• 217 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

nhiều người cứ suốt ngày hỏi công nghệ này công nghệ kia, cuối cùng chính họ lại chẳng chăm sóc da tử tế. tàn nhang có chữa được không phụ thuộc lớn vào chính bản thân người chữa nhỉ

18. Hoài Thu Kiều

Hoài Thu Kiều Member

• 54 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chuẩn rồi, mình cũng đồng tình với bạn. Tàn nhang có chữa được không là do cách chăm sóc của mình nữa chứ công nghệ chỉ là một phần thôi.

19. Bảo Chi

Bảo Chi Member

• 61 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tàn nhang là gì, có chữa được không?
    Cái này thì mình nghĩ công nghệ 50, mình chăm sóc 50. phải kết hợp cả 2 chứ chỉ áp dụng 1 trong 2 cách cũng không có hiệu quả đâu.

20. hoalan

hoalan Member

• 244 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình thấy với dịch vụ trị tàn nhang mới của đông á họ còn khuyên là sau khi trị khỏi rồi thì duy trì, 1 tháng mất 1 lần vài trăm nghìn đi chiếu laser cho đẹp da, đảm bảo khỏi nám cơ. thế mới biết là chăm sóc quan trọng thế nào