Tàn nhang là gì, có chữa trị được không? | Page 4

Tàn nhang là gì và có chữa được không hả các bạn?

Chia sẻ trang này

1. quyetchien22

quyetchien22 Member

• 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tất nhiên chăm sóc da là quan trọng rồi, bảo vệ da còn mệt hơn í bạn

2. nga39

nga39 Member

• 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn đi trị ở thẩm mỹ viện nào thế ?

3. nga39

nga39 Member

• 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đa số là như thế, còn 1 số người bị là do bẩm sinh hay sao i

4. haidinh

haidinh Member

• 241 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

trị tàn nhang thì có 2 vđề là trị thật sạch và bảo vệ da để khỏi bị tái phát. e thấy bên đấy khuyên thế cũng đúng thôi. nếu mà tháng vài trăm mà đảm bảo hiệu quả thì chả việc gì không làm cả

5. Mai Tran

Mai Tran Member

• 147 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e thấy dv trị tàn nhang của bên đông á có vẻ ổn. chắc qua tết e cũng đi khám xem chứ giờ cận quá rồi

6. Helen_Pham

Helen_Pham Member

• 132 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

đợt tết trời nắng nóng quá. da xấu thật ấy. mặt lại nổi thêm tàn nhang rồi, chán thế. có bạn nào bị giống m không? lập team trị với mình

7. Nguyễn Hồng Mai

Nguyễn Hồng Mai Member

• 244 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ôi mấy đợt này trời nắng m đã sắm đủ thứ chống nắng rồi mà mấy nốt tàn nhang vẫn đang càng ngày càng đậm này. đi đông á khám vs m k bạn

8. Ngọc Chung

Ngọc Chung New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang điều trị Nám - tàn nhang ở Đông Á đây
    Lúc đầu cứ nghĩ chỉ bi tàn nhang thoi, vậy mà đến TMV moi bt la có nám nữa
    Nám thì đi theo liệu trình, ko bt da co dep len ko, nhưng ko xấu đi
    còn tàn nhang thì đốt như đốt nốt ruồi ấy, cái mặt mình giờ đang tan nát, ko bt có rạng ngời dk
    Chờ kêt quả vậy

9. myhanhxv

myhanhxv Member

• 186 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

c ơi, ko biết kết quả c thế nào rồi? mà c làm mấy lần bên đó vậy?

10. ngocbibi

ngocbibi Member

• 74 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

c cứ xác định là tàn nhang ko chữa khỏi hoàn toàn đc đâu. e thấy trị tàn nhang chỉ đc tầm 90%, còn lại m vẫn phải kiêng với chăm sóc da để nó ko bị tái phát với bị mọc lại nhiều thôi.

11. Hangcute

Hangcute Member

• 48 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi giờ chị thấy thế nào rồi chị? có đỡ được nhiều không?

12. nguyenlinh

nguyenlinh Member

• 66 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

e cũng nge bảo lúc mới bắn laser xog thì da bị mẩn đỏ vì mỗi lần bắn laser những 40-45p cơ mà.nhưng vài 3 ngày rồi mấy nốt đó nó đóng vảy sẽ đỡ

13. Hangcute

Hangcute Member

• 48 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đã đi trị tàn nhang ở đông á. Tình hình mặt không có nhiều mà phán em 8tr rồi đc km 30% còn 6tr1. Giờ đã 5 ngày mà các lớp vảy mới bong đc vài chỗ

14. mamiun

mamiun New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, tàn nhang chưa được, hết đấy, đi làm laser í nhưng mà nám thì mới k hết, chị phải biết rõ cơ, nám hay tàn nhang khó phân biệt đấy

15. noname90

noname90 New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới trị tàn nhang bên QC mất có 3tr bao gồm cả mua mỹ phẩm linh tinh. So về giá đã tham khảo thì khá rẻ mà tàn nhang thì cũng sạch sẽ rồi :D da mặt mịn màng hơn ngày trước bao nhiêu. Rất ưng chỗ này :) chị em nào k có thời gian làm pp tự nhiên thì nên đi thẩm mỹ viện hiệu quả sẽ nhanh hơn :D

16. Hangcute

Hangcute Member

• 48 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em trị tàn nhang bên đông á từ hồi tháng 6 rồi lúc đầu có đỡ thật nhưng được một thời gian lại xuất hiện như cũ cơ mà chả thấy đỡ gì nhiều giờ thấy mất niềm tin quá!!!

17. khietnguyen

khietnguyen Member

• 70 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tàn nhang hoàn toàn chữa hết được nếu bạn tìm được địa chỉ uy tín, đáng tin cậy nhé
    >>>Xem thêm: Tàn nhang có trị được không

18. Nguyen Thao Uyen

Nguyen Thao Uyen New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tàn nhang bẩm sinh cực kì khó trị luôn ý , mình bị tàn nhang di truyền từ cả mẹ lẫn bố . sau sinh còn bị nhiều hơn .ai chỉ uống thuốc gì cũng uống mà chỉ thấy da sáng lên chứ không hết, Mình đã điều trị bằng laser rất tốn kém . 1 liệu trình phải đi ít nhất là 3-5 lần . Có nơi mình phải bắn ND YAD tới 10 lần , mình đã từng đi cũng 2-3 cái liệu trình lazer rồi . Lúc làm xong da có đều màu sáng đẹp hơn hẳn , nốt tàn nhang thấy hết hoặc nhạt đi rất nhiều .Mà kết quả thì 2-3 tháng sau nó lại đậm lên thôi. Bác sĩ cũng tư vấn nói rằng cái đấy là do gen quyết định như vậy rồi . xác định sống chung với lũ suốt đời đi , còn muốn đẹp thì sau liệu trình cách 1 tháng là phải đi 1 lần để duy trì . Vì lazer nó chỉ bắn tia ở tầng biểu bì hoặc cao lắm là trung bì , sau 1 thời gian melanin ở tầng hạ bì nó lại trồi lên thì lại thấy nó đậm lên thôi .
    - Những ban nào có nốt tàn nhang đậm màu nâu hơn thì sẽ dễ trị vì nó nằm ở tầng biểu bì , Còn bạn nào tàn nhang nó cứ nhạt nhạt khắp mặt như mình là nằm ở tầng hạ bì thì thôi xác định trọn đời luôn nhé .
    -Và bác sĩ còn nói nhiều khi do thời tiết nắng nóng cũng làm cho tàn nhang đậm nhanh hơn , vì mùa mát mẻ tàn nhang cũng tự đông nhạt đi . hoặc ăn uống nghỉ ngơi khoa học cũng ok hơn nhé .

19. yumi

yumi New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tuy là khó nhưng chữa được bạn nhé, nhưng tùy cách bạn lựa chọn nữa. Muốn nhanh nhưng hơi tốn kém thì theo liệu trình lazer của 1 số thẩm mỹ viện uy tín, còn bạn muốn thiên nhiên an toàn thì phải thật kiên trì đó nhé.
    Bạn có thể tham khảohttps://vivaclinic.vn/nam-da-nguyen-nhan-nao-gay-ra.html

20. Trịnh Thị Thúy Ngân

Trịnh Thị Thúy Ngân New Member

• 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bệnh tàn nhang này công nhận khó chữa thật đó, haiz, mệt kinh đi tìm chỗ để chữa mà chưa biết chỗ nào cả ạ !