Tạo má núm đồng tiền có duy trì vĩnh viễn không?

Tạo má núm đồng tiền có duy trì vĩnh viễn không?

Chia sẻ trang này

1. nganha244

nganha244 Active Member

• 441 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

• 1,030 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

Nhu cầu tạo má núm đồng tiên cho khuôn mặt xinh xắn, duyên dáng hơn rất phổ biến hiện nay. Vậy má núm đồng tiền nhân tạo duy trì được bao lâu và thực hiện thế nào? Chúng ta cùng xem nhé.

Kỹ thuật tạo má lúm đồng tiền hiện nay tạo sự liên kết giữa da và cơ má bằng chỉ không tiêu tạo thành một điểm nhấn nhỏ tại vùng má để khi bạn nói hoặc cười sẽ tạo lên đôi má lúm đẹp tự nhiên như thật.

Hiện nay có rất nhiều phương pháp thẩm mỹ tạo má lúm đồng tiền. Thường thì chỉ sau 30 phút bạn đã có thể sở hữu được đôi má duyên dáng đẹp tự nhiên, duy trì vĩnh viễn.

Không ít các chị em trước khi đi tạo má lúm đồng tiền đều nghĩ rằng việc này cũng không khác gì những ca phẫu thuật làm đẹp khác, đều phải trải qua đau đớn, có khi phải làm đi làm lại nhiều lần mới đạt kết quả tốt nữa. Tuy nhiên, tất cả lo lắng ấy là quá thừa! Bởi giờ đây chỉ cần trong 15 phút thôi là bạn đã có thể có một má lúm như mong đợi rồi!

Đầu tiên, các bác sĩ sẽ tiến hành sát trùng khu vực gò má và gây tê để bạn không cảm thấy đau đớn trong 15 phút đồng hồ sắp đến. Tiếp theo, bác sĩ sẽ dùng dao rạch một đường nhỏ tại điểm chỉ định má lúm từ trước và lấy chỉ khâu thẩm mỹ có khả năng tự tiêu để kết dính phần da và cơ má lại với nhau thành vết lõm y hệt như má lúm thật. Thế là xong rồi, khoảng 5 -7 ngày sau thì bạn đã trở thành cô gái có nụ cười duyên cùng má lúm xúng xính hai bên má rồi nhé!

Vậy thì tạo má lúm đồng tiền có vĩnh viễn không và làm sao để duy trì được nét đẹp nguyên thể cho má lúm đã tạo? Theo các chuyên gia thẩm mỹ thì còn tùy vào cơ địa và ý thức chăm sóc của mỗi người mà má lúm sẽ đẹp lâu dài hay không. Tuổi thọ trung bình của các má lúm đồng tiền nhân tạo là 10 năm, nhưng nếu bạn không có ý thức chăm sóc da tốt để da nhanh bị lão hoá hay chảy xệ thì tất nhiên má lúm cũng không thể nào xinh đẹp tiếp được.

Quy trình tạo má núm đồng tiền

Bước 1: Bác sĩ thăm khám và tư vấn
    Bạn sẽ được bác sĩ thăm khám và tìm hiểu cấu trúc má của khách hàng sau đó tư vấn cho bạn cách tạo lúm đồng tiền tự nhiên phù hợp với khuôn mặt một cách hài hòa.

Bước 2: Gây tê và đo vẽ
    Sau khi thăm khám và tìm hiểu cấu trúc má của khách hàng, đội ngũ bác sĩ sẽ tiến hành gây tê tại chỗ ở vùng cần tạo má lúm, điểm cần tạo má lúm đồng tiền sẽ được đo vẽ chuẩn xác sao cho hài hòa, cân đối nhất với gương mặt, tạo nên nét duyên ngầm cho phái đẹp.

Bước 3: Tiến hành thắt cơ, tạo má lúm
    Bác sĩ tiến hành rạch một đường nhỏ tại vị trí đã được định trước bên trong niêm mạc miệng má. Sau đó dùng mũi khâu nhỏ đính liền cơ má và phần da bên ngoài lại với nhau để tạo khuyết điểm lỏm bên ngoài da. Ngay khi bác sĩ hoàn tất mũi khâu, bạn đã sở hữu một lúm đồng tiền hoàn hảo, đẹp tự nhiên và hài hòa.

Bước 4: Dặn dò chăm sóc sau khi tạo má lúm
    Sau khi quá trình tạo má lúm hoàn tất, bạn sẽ được bác sĩ kiểm tra và dặn dò kỹ về cách chăm sóc sau khi tạo má lúm để có được kết quả tốt hơn.

Lưu ý sau khi tạo má núm đồng tiền:

• Khoảng thời gian 1 tuần sau sau khi làm thẩm mỹ xong, tốt nhất bạn nên ăn các loại cháo hoặc các món soup dễ nuốt để phần cơ má hàm không bị tác động nhiều gây ảnh hưởng đến vết khâu.
    • Trong tháng đầu tiên tuyệt đối không được ăn các loại nếp, thịt gà, tôm cua hải sản mà thay vào đó là nên dùng thịt nạc, trứng, sữa, rau xanh và uống thật nhiều loại nước ép trái cây cho da dẻ hồng hào, căng mọng.
    • Uống đủ 2 lít nước mỗi ngày để thanh lọc cơ thể, hỗ trợ quá trình trao đổi chất trong cơ thể được diễn ra suôn sẻ hơn
    • Súc miệng bằng nước muối vào buổi sáng, buổi tối và sau những bữa ăn để sát trùng vùng má cho sạch. Khi không đánh răng được, bạn cần phải dùng them chỉ nha khoa để vệ sinh răng miệng tốt.
    • Tập một số động tác cho cơ má hoạt động đồng thời khiến cho phần cơ chỗ má lúm thêm săn chắc, đảm bảo được độ lâu dài cho tuổi thọ của má lúm.