Tẩy da chết có thật sự cần thiết không? | Page 7

Tẩy da chết có thật sự cần thiết không?

Chia sẻ trang này

1. vudaingayay

vudaingayay Member

• 230 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Loại tẩy da chết Bio-essence này giúp giảm mụn đầu đen và trị thâm cực kỳ hiệu quả luôn đó bạn, thành phần thiên nhiên tẩy sạch bã nhờn, cho lỗ chân lông thông thoáng thì sẽ hạn chế mụn, sữa ong chúa giúp tái tạo da nên da bớt thâm và sáng lên dần dần, trước mình cũng có mấy nút thâm vì bị mụn bọc mà dùng Bio-essence này mấy tháng thấy sáng lên hẳn luôn đó. Giá chính hãng là 285k

2. PewPew

PewPew Member

• 107 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mụn đầu đen và mụn ẩn hình thành là do da chưa được làm sạch, lỗ chân lông bị bít tắc, gặp oxi bị oxi hóa hình thành lên mụn đầu đen. Để điều trị mụn đầu đen, mụn ẩn hiệu quả các bạn nên chú ý bước làm sạch da.
    Hình thành thói quen tẩy trang, kể cả khi ko trang điểm.
    + Có thể tẩy trang bằng dầu dừa or tinh dầu gấc. Mình hay dùng tinh gấc vì ko gây nhờn, rít khó chịu như dầu dừa. Sau đó rửa mặt với sữa rửa mặt cho sạch.
    + Tuần 2 lần nên xông mặt, bước này giúp lỗ chân lông thông thoáng, các bụi bẩn trong lỗ chân lông được đẩy ra ngoài. Cách làm như sau:
    - Nấu 1 nồi nước nhỏ, nước sôi đập dập 1 củ sả tươi bỏ vào, cắt thêm vài lát chanh.
    - Nước sôi, tắt bếp, lấy khăn sạch trùm kín đầu, ghé mặt trên miệng nồi, hé nắp vung từ từ.
    - Xông mặt trong vòng 3-5p, sau đó lau mặt sạch, rửa với nước lạnh và lăn mặt bằng 1 viên đá nhỏ cho lỗ chân lông thu nhỏ lại.
    >>> Kiên trì thực hiện sẽ giúp lỗ chân lông sạch, thu nhỏ chân lông hiệu quả.
    Tiếp đến có thể xịt toner nha đam, bôi kem dưỡng rồi đi ngủ.

+ Còn muốn hiệu quả hơn nữa, có thể dùng mặt nạ từ bì heo, cách làm cũng rất đơn giản (ai quan tâm inbox mình hướng dẫn). Mặt nạ bì heo giúp lột sạch mụn cám, mụn đầu đen, lông tơ trên mặt hiệu quả. Bên cạnh đó còn giúp bổ sung collagen cho da (bí quyết trẻ mãi ko già của phụ nữ Hàn Quốc). Giúp lỗ chân lông thu nhỏ, sạch sẽ, mịn, sáng da.

3. phunu_tredep

phunu_tredep New Member

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tẩy da chết là việc cần thiết, giúp da của chị em mình sáng vs khỏe hơn. Nhưng không nên tẩy da chết thường xuyên, da ngoài trời nhiều da dễ bắt nắng và bị sạm lắm. Một tuần cũng nên tẩy da chết 2-3 lần là phù hợp rồi các chị em ạ!

4. khatonga77

khatonga77 New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trông giống với miếng lột mụn nhỉ, e thấy bảo lột nhiều ko tốt và ko làm hết mụn đầu đen mà còn gây lỗ chân lông to đó.????

5. Hee Mi

Hee Mi Active Member

• 177 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

cần chứ, trc mình cũng nghĩ k cần. nhưng đúng là tẩy xong bôi kem dưỡng ẩm thẩm thấu tốt hơn. đặc biệt là sáng hôm sau da mướt.
    Chế nào mà da khô thì chăm tẩy da chết 3 lần một tuần, dùng thêm sữa rửa mặt olen collagen cleansing foam với đắp thêm mặt nạ đảm bảo da hết khô luôn

6. Hha9x

Hha9x Active Member

• 233 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

sao lại ko rất cần thiết ấy chứ

7. Mẫu Đơn

Mẫu Đơn Active Member

• 161 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Theo em thì thực sự là một bước skincare cần thiết

8. Nguyễn Quỳnh Anh

Nguyễn Quỳnh Anh Member

• 70 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tẩy tế bào chết rất cần thiết nha các chị, ngoài ra dùng mặt nạ để tẩy tế bào chết cũng ổn lắm đó.

9. Minh Tran FTUK58

Minh Tran FTUK58 New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cần nhé, 1 tuần tẩy 1 lần là đc. Kết hợp với đó là phải có 1 skincare routine hợp lí. Nếu bạn là da dầu thì mình recommend set green tea của innisfree nha, dùng ổn lắm. Có thể tham khảo ở web mỹ phẩm innisfree.

10. xuantocdoo

xuantocdoo New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người có biết loại tẩy da chết nào tốt ko chỉ mik với

11. lahuong12

lahuong12 Member

• 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mỗi lần tẩy da chết xong, da sạch sẽ và bóng mịn hơn rất nhiều, những lớp vẩy mỏng trên da cũng ko còn nữa. Nên mình nghĩ, tẩy da chết là cần thiết bạn ạ.

12. vedepthammy

vedepthammy Active Member

• 210 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Không gây kích ứng, có thể dùng hàng ngày. Đặc biệt highly recommend cho bạn nào da nhạy cảm, dễ tấy đỏ

13. Ponpon Bike

Ponpon Bike Member

• 67 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Tẩy da chết định kỳ thực sự cần thiết chứ, nếu ko tẩy sạch thì da chết bám lại trên bề mặt da mặt, sẽ khiến bít lỗ chân lông, cản hấp thụ các chất dưỡng khác đó ạ. Mình tẩy da chết 2 lần 1 tuần. Bình thường tối mình chăm sóc da theo các bước:
    Bước 1: Tẩy trang
    Bước 2: Rửa mặt
    Bước 3. Dùng nước hoa hồng
    Bước 4: Serum Lumos Detox skin
    Chỉ cần thế thôi, da có ko đều màu, thô ráp tới mức nào thì sau 1 tới 2 tuần cũng tiến triển rõ rệt luôn đó ạ. Serum của Hàn dùng siêu thích nha mng. Dùng hết 1 lọ giờ da mình căng bóng, mịn màng luôn. Ai cũng khen da đẹp như đi spa vậy