Bật mí cách tẩy lông nách bằng mật ong

tẩy lông nách bằng hỗn hợp đường, chanh, mật ong

Chia sẻ trang này

1. Thu Phương

Thu Phương New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 9,012 Lượt xem

• 4 Lượt trả lời

2. Vân Anh

Vân Anh Active Member

• 253 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

mình được bạn mách cho cách tẩy lông nách bằng mật ong, chanh với đường như này: trộn hỗn hợp, cho vào chảo để hâm nóng hỗn hợp, khuấy đều hỗn hợp bao giờ nó sôi nhẹ một chút là tắt bếp. Để khoảng 20-25 phút cho nguội, rồi dùng que bôi hỗn hợp lên vùng da cần wax lông, nhớ là bôi theo chiều mọc của lông. dùng miếng vải đắp lên vùng mà bạn vừa bôi hỗn hợp lên. ấn nhẹ cho dính chặt. rồi lột miếng dính đó theo chiều ngược lông mọc. bạn sẽ lột đc đám lông đáng gét rồi.. ko đau như mình miêu tả đâu.

3. doanhaiyen

doanhaiyen Member

• 70 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

lại phải lột theo chiều ngược với chiều lông mọc à các c? e lại cứ ngĩ tẩy lông, thì theo xuôi chiều sẽ đỡ đau hơn chứ nhỉ.

4. namchelsea

namchelsea New Member

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tẩy lông nách bằng mật ong, chanh và đường cũng nhiều người thử rồi bạn ạ. Nói chung lột ngược chiều thì lông mới loại bỏ hết đc. Cách này lông cũng lâu mọc lại hơn.

5. Dung Thuỳ

Dung Thuỳ Member

• 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cái này làm dễ bạn ak, bạn chuẩn bị 1 bát đường, nửa bát mật ong, nửa bát nước, 1 quả chanh cho hỗn hợp vào xoong rồi đun đến khi có màu cánh dán. Để đến khi còn hơi ấm ấm thì bôi 1 lớp mỏng lên, dán giấy rồi để lúc lột theo chiều ngược lại. Có hiệu quả nhưng đau lắm bạn ak, mình mỗi lần wax xong tím bầm luôn ý.