Tẩy trắng răng có đau không các chị ơi?

Tẩy trắng răng có đau không các chị ơi?

Chia sẻ trang này

1. Hằng Thanh

Hằng Thanh New Member

• 2 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 21,236 Lượt xem

• 67 Lượt trả lời

2. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Dịch vụ này chỉ làm bên ngoài bề mặt răng, chỗ đó ko có dây thần kinh, ko có mạch máu nào thì làm gì có chuyện đau đớn hả bạn, ko đau đâu. Nếu chạm đến lợi thì mới đau thôi.

3. Lý Bình

Lý Bình Member

• 201 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nếu dùng công nghệ cũ thì cũng tê buốt đó, nhưng công nghệ mới hiện giờ thì ko đau đâu bạn ạ.

4. Sakura

Sakura Active Member

• 332 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Haizz! tẩy trắng răng có đau chút nào đâu mà mọi người cứ kêu, mình làm rồi mà. Hoàn toàn ko đau luôn.

5. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Khi tẩy trắng răng, bạn chỉ mất khoảng hơn 1 giờ ngồi trên ghế để được điều trị, thời gian đầu điều trị, bạn có cảm giác hơi ê, nhưng hiện tượng này sẽ nhanh chóng giảm dần và hết sau một vài ngày. Thậm chí, nếu các bác sỹ tay nghề cao, thực hiện đúng kỹ thuật thì sẽ không ảnh hưởng đến tủy răng, giúp bạn yên tâm khi tẩy răng.

bongbongbotbien thích bài này.

6. nasakiaya

nasakiaya New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bản chất của thuốc tẩy trắng răng là sử dụng phản ứng oxy hoá khử để cắt đứt các chuỗi protein màu trong răng, giúp không còn nhìn thấy màu dưới ánh sáng tự nhiên nhưng không lấy đi bất kỳ yếu tố nào trong răng hay làm tổn thương bề mặt men răng.
    Tẩy trắng răng có 2 hình thức :

* Tẩy Trắng Răng Chậm Tại Nhà : sử dụng thuốc có nồng độ từ 10% – 20%, nha sĩ – kĩ thuật viên sẽ lấy khuôn và làm cho bệnh nhân một bộ máng tẩy bằng nhựa trong vừa vặn với 2 hàm răng của họ. Thuốc được cho vào máng tẩy, sau đó mang máng tẩy mỗi ngày 2h – 3h. Phần răng tiếp xúc với thuốc sẽ trở nên trắng sau 2 – 3 ngày, tuy nhiên cần thời gian tẩy lên 7 - 10 ngày để duy trì màu răng được bền.

* Tẩy nhanh tại phòng khám nha khoa : sử dụng thuốc có nồng độ mạnh hơn rất nhiều (35%), thuốc được kích hoạt bằng đèn Plasma hoặc Lazer, cho kết quả tẩy trắng chỉ sau 1 giờ. Do nồng độ cao, kết hợp với đèn chiếu nên thuốc rất nguy hiểm, cần tránh tiếp xúc trực tiếp với nướu (sẽ gây bỏng) và mắt.
    Lưu ý :
    - Trước khi tẩy trắng, bệnh nhân nên lấy sạch cao răng + đánh bóng , điều trị các bệnh răng miệng. Máng tẩy cần vừa vặn, không được cấn nướu; thuốc tẩy để vừa phải sao cho không tràn lên nướu , sử dụng thuốc tẩy có chất lượng tốt.
    - Những bệnh nhân bị nhiễm màu tetra hoặc flour thì hiệu quả tẩy trắng răng không cao
    - Phản ứng khi tẩy trắng răng gây nên cảm giác ê buốt răng, nhiều hay ít tùy thuộc sự nhạy cảm của mỗi bệnh nhân.
    - Trong quá trình tẩy trắng và sau đó 1 - 2 tuần, răng rất dễ ngấm màu trở lại. Do đó để màu răng được bền, chúng ta cần kiêng những thực phẩm có màu đậm như cà phê, chocolate, nước ngọt đậm màu, tuơng , cà ri …

- Răng tẩy xong có trắng nhiều hay không phụ thuộc rất nhiều vào bệnh nhân, vào men và mức độ nhiễm màu răng của từng người.

7. ngocxu90

ngocxu90 New Member

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tẩy trắng răng không đau bạn ạ, có hai phương pháp:
    Một là: bạn tự mua đồ về làm ở nhà
    Hai là: bạn đến phòng khám nha khoa
    Theo mình thì bạn nên đến phòng khám nha khoa ở đây bác sỹ sẽ tư vấn và làm giúp bạn, răng tẩy trắng nhiều cũng không phải là tốt đâu bạn ạ, và phải sau 1 năm mới nên tẩy trắng lại một lần
    Bạn có thể đến phòng khám nha khoa Nụ Cười Hà Nội bạn ạ, mình cũng tẩy ở đây một lần rồi, dịch vụ tốt và ưng lắm:

8. Mydung2000

Mydung2000 New Member

• 24 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Tẩy trắng răng cũng tùy, nếu gặp phải chỗ dở thì răng sẽ bị ê buốt khó chịu lắm, mình khuyên bạn nên đến nha khoa có uy tín để được tư vấn và khám răng trước khi tẩy. Con bạn mình đi tẩy ở Nha khoa - Implant Á Âu thấy ngta làm bài bản lắm chứ không phải đưa vào là tẩy mà không biết là có nguy hại gì không. Bạn nên tới đó cho chắc.

Bichphuong76 thích bài này.

9. Mytran2048

Mytran2048 Member

• 32 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Tẩy trắng răng mà cứ ham rẻ vào những chỗ k có uy tín mà tẩy sẽ có các biến chứng nguy hiểm mà k ai lường trước được. Tẩy trắng răng tốt nhất là vào các nha khoa thuộc bệnh viện là an tâm.

10. Mytran2048

Mytran2048 Member

• 32 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Tẩy trắng răng mà cứ ham rẻ vào những chỗ k có uy tín mà tẩy sẽ có các biến chứng nguy hiểm mà k ai lường trước được. Tẩy trắng răng tốt nhất là vào các nha khoa thuộc bệnh viện là an tâm.

Bichphuong76 thích bài này.

11. Bichphuong76

Bichphuong76 Member

• 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chị có biết nha khoa nào thuộc bệnh viện ở Sài Gòn không chỉ em với ạ?

12. furinguyen

furinguyen Member

• 42 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Á ÂU Bạn ơi.

13. lethibe

lethibe Member

• 82 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Bạn nào ở Đà Nẵng chỉ giúp mình nha khoa uy tín với! Mấy nha khoa đó xa xôi quá

furinguyen thích bài này.

14. furinguyen

furinguyen Member

• 42 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Nha Khoa Thẩm Mỹ Đà Nẵng, 19 Trưng Nữ Vương Mẹ nó. Tẩy ko ê, làm đúng quy trình, đặc biệt nơi đây vệ sinh vô trùng điều rất tốt.

dental and lethibe like this.

15. lethibe

lethibe Member

• 82 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Mình có tham khảo mấy nha khoa rồi, mà thấy các bạn cũng khen Nha khoa Đà Nẵng nhiều nên mình sẽ ghé thử xem sao. Cảm ơn bạn đã chia sẻ

dental and berycute like this.

16. Mẹ Bốp

Mẹ Bốp Member

• 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tẩy trắng răng thì có gì đâu mà đau hả mẹ, nhưng mình mà chọn nơi không tốt họ dùng thuốc tẩy là mình hỏng hết men răng đó.

thanhnguyen thích bài này.

17. thanhnguyen

thanhnguyen Active Member

• 169 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

đúng đấy em cũng nghĩ tẩy trắng răng làm sao mà đau bằng nhổ răng vs trồng răng được :( nhất là việc lấy tủy răng ấy, nghe đã thấy đau đớn rồi

thuthuyhoang thích bài này.

18. thuthuyhoang

thuthuyhoang Member

• 46 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

tẩy trắng răng không đau đâu mấy chị à, mấy bà cơ quan em mới rủ nhau đi tẩy trắng răng đấy

19. Nguyenthitam86

Nguyenthitam86 New Member

• 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nk thẩm mỹ đà nẵng ở 19 Trưng Nữ Vương phải ko bạn? Nk đó làm răng tốt lắm, bạn mình ở tận Hà Nội về ĐN chơi có 7 ngày mà cũng ghé nk này làm răng chứ ko chịu làm ở Hà Nội

20. ngochan993

ngochan993 Active Member

• 232 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

không đau đâu bạn ơi