Tẩy trắng răng có đau không các chị ơi? | Page 4

Tẩy trắng răng có đau không các chị ơi?

Chia sẻ trang này

1. catnho

catnho Active Member

• 295 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

nhìn cũng trắng hơn đó chứ mn :D

2. lili doan

lili doan Active Member

• 144 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

sao bảo than độc lắm mà mn :( e thì lâu rồi chẳng động gì đến than nên chẳng dám xài

3. nhungnguyen

nhungnguyen Active Member

• 144 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Nghiền nát viên than hoạt tính (có thể mua than tại các cửa hiệu thuốc để đảm bảo chất lượng) và trộn vào cùng nước thành một hỗn hợp sền sệt. Rồi nhớ dùng hỗn hợp đó để đánh răng nhé.
    Tớ thực hiện đều đặn 1 tháng là răng cũng sáng lên nhiều

4. annhien

annhien Member

• 52 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

đúng rồi, tẩy trắng không đau nhưng cỡ nào dù ít hay nhiều cũng có ê buốt, chứ không thể nào không có được. Tẩy trắng tại nhà hay tại nha khoa đều được, chỉ có khác là ở nha khoa thì có bác sĩ va fdụng cụ đầy đủ họ sẽ kiểm tra và theo dõi mình kỹ hơn, đồng thời thời gian tẩy trắng rút ngắn hơn.

Nếu ê buốt thì chịu khó ngậm nước ấm là ổn.

Một kinh nghiệm từ người từng làm và cuồng chăm sóc, thẩm mỹ răng miệng cho hay :D

5. Thảo Thảo

Thảo Thảo New Member

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng từng đi tẩy trắng răng, lúc đầu thích lắm vì răng trắng bóc như mong muốn. Nhưng bị tác dụng phụ là ê, buốt. Giờ mình mới biết là trong chất tẩy trắng răng có hydrogen peroxid rất hại cho men răng và nướu, chưa kể cơ thể lâu lâu lại bị buốt nữa. Các bạn có làm trắng thì lựa biện pháp nào an toàn cho sức khỏe, như baking soda + chanh, ăn trái cây có tính tẩy tự nhiên (như dâu tây, táo, lựu, nho, . . .). Còn các sản phẩm làm trắng răng tại nhà hiện nay thì chọn dòng ko chứa hoạt chất hydrogen peroxid nhe (trên thị trường đang có sp Style White, mình dùng thử thì ko có ê buốt, chỉ có điều ko trắng tinh được như tẩy thôi).

Các file đính kèm:

ngankhanhnd thích bài này.

6. ngankhanhnd

ngankhanhnd Member

• 75 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

chất hydrogen peroxid hại răng như thế sao? hic đáng sợ thế hic thế này có cho tiền e cũng chẳng dám di tẩy trắng răng đâu

7. Hoàng Mạnh

Hoàng Mạnh New Member

• 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

quy trình tẩy trắng răng ở các phòng khám đều giống nhau, chỉ khác là loại thuốc tẩy trắng sử dụng thôi. đã là thuốc tẩy thì chắc chắn sẽ có thành phần H2O2 nên sẽ gây ê buốt, nên chỗ nào nói ko ê buốt là ko đúng. Trên thị trường thường hay dùng pola office nhưng khá ê, người có răng nhạy cảm ko chịu nổi. trên thị trường có loại thuốc tẩy BEYOND, review tốt, rất ít ê buốt, lên màu sáng, sau liệu trình 7 ngày vẫn lên màu. bạn có thể xem bài review sản phẩm ở đây nhé!

8. Thanh Thanhhn

Thanh Thanhhn New Member

• 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ai tẩy trắng răng ở bệnh viện Phương Đông chưa ạ, cho em xin ít riview ạ