Tẩy trắng răng như thế nào cho hiệu quả cả nhà nhỉ?

Tẩy trắng răng như thế nào cho hiệu quả cả nhà nhỉ?

Chia sẻ trang này

1. babibosusu

babibosusu New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 2,189 Lượt xem

• 30 Lượt trả lời

Như tiêu đề, cho e hỏi tẩy trắng răng như thế nào cho hiệu quả cả nhà nhỉ?
    Răng e vàng vàng, nhất là chân răng. trước e nge nói dùng chanh có thể tẩy trắng răng. nhưng e thử hoài mà ko thấy có tác dụng cả nhà ah. ng ta cứ bảo hàm răng mái tóc là góc con người. e lại là con gái nên lại càng ngại mỗi khi nói chuyện, mà hở hàm răng của mình ra. nhiều lúc cảm thấy tự ti, ngại giao tiếp lắm.
    E băn khoăn, ko biết sao, làm thế nào để tẩy trắng răng cho hiệu quả đây? Mọi ng răng trắng, răng đẹp vào tư vấn giùm em với ah.

2. dungtran

dungtran Active Member

• 346 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Bạn thử dùng vỏ chuối xem.
    Cách tẩy trắng răng này cũng đơn giản lắm. Bạn chỉ việc dùng mặt trong của vỏ chuối chín chà lên răng thật nhẹ nhàng trong vòng 2 đến 3 phút, sau đó đánh răng lại bằng loại kem đánh răng thông thường. Trong vỏ chuối có chứa hàm lượng cao potassium và các khoáng chất hữu ích, việc chà xát giúp các chất này nhanh chóng thấm vào bề mặt, làm sạch và loại bỏ những mảng bám trên răng. Thực hiện mỗi ngày 1 lần trước khi đi ngủ, sớm muộn bạn sẽ có nụ cười rạng rỡ cho mà xem.

3. minhngoc

minhngoc Active Member

• 287 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

ra trung tâm nha khoa tẩy trắng răng là nhanh nhất bạn ah. chị cùng phòng mình mới đi tẩy trắng răng ở nha khoa Hoàn Mỹ chỗ 255 xã đàn về. nhìn răng trắng muốt luôn. đẹp sáng bóng 1 vùng. thích thật ý :).
    hay bạn thử xem xét, đi tẩy trắng răng điiiiiii

4. pooh

pooh Member

• 80 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có thể tẩy tại nhà được mà. Nửa muỗng cà phê baking soda, muối thêm một giọt dầu bạc hà hoặc oliu, tất cả khuấy đều và đánh nhẹ nhàng lên răng theo lịch 1 lần/tuần. Đây được coi là kem đánh răng tự chế có thể đầy lùi những mảng ố vàng. Không nên thực hiện quá dày, bởi baking soda chứa chất tẩy có thể làm hỏng men răng.

5. Sontung

Sontung New Member

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tự tẩy cũng chỉ làm cho sạch răng thôi, để kết quả trắng sáng và sạch tận kẽ chân răng thì nên đến nha khoa

6. Tuni

Tuni Active Member

• 813 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Mình nghe nói có nước súc miệng làm tan cao răng bám lên răng, có tác dụng rất tốt trong việc làm trắng răng đấy. Mọi người có ai biết loại đấy ko?

7. Việt Hương

Việt Hương New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Họ quảng cáo thế thôi bạn ơi, chứ ko có tác dụng như vậy đc đâu. Cách tốt nhất để lấy cao răng, làm trắng răng là đến các nha khoa bạn nhé

8. Biển tình

Biển tình Member

• 220 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Giờ có công nghệ tẩy trắng răng bằng laser đấy bạn ạ, công nghệ này tốt hơn công nghệ tẩy trắng răng thông thường đấy. :) Giá cũng ko đắt hơn đâu

9. Thiên An

Thiên An Member

• 118 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thông thường tại phòng khám nha khoa có các phương pháp tẩy răng là : tẩy tại phòng khám và tẩy tại nhà
    1: Tây răng tại phòng khám thì bác sĩ sẽ dùng thuốc tẩy trắng bôi 1 lớp lên răng( cách li nướu ) sau đó dùng đèn để chiếu,tăng hiệu quả tẩy trắng
    2: Tẩy trắng tại nhà thì bác sĩ sẽ ép cho các bạn 1 máng tẩy trắng + thuốc tẩy trắng và hướng dẫn cách sử dụng cho bạn.

10. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 656 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mọi người cần hiểu rõ: tẩy trăng răng (hay làm trắng răng ) là quá trình làm màu răng trắng sáng hơn. Người ta dùng hóa chất để làm răng trắng ra bằng phản ứng oxy hóa cắt đứt các chuỗi protein màu trong răng để răng có được màu trắng như khi chưa bị nhiễm màu. Các sản phẩm tẩy trắng răng tại nhà được bán rộng rãi trên thị trường, tuy nhiên người dùng phải biết đánh giá chất lượng sản phẩm và theo dõi quá trình tẩy trắng răng sao cho an toàn nhất. Tuyệt đối không dùng sản phẩm không rõ nguồn gốc xuất xứ. Ông khuyến cáo người dùng nên có sự tư vấn và tham gia của bác sĩ chuyên khoa Răng Hàm Mặt.

11. namlun

namlun Member

• 91 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Như vậy là các sản phẩm tẩy trắng răng mình có thể tự mua ngoài thị trường về làm đúng ko bạn?

12. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 498 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Đừng mua bừa bãi thế bạn ơi, phải ra bác sĩ khám nhé. ko phải ai cũng tẩy trắng răng đc đâu. điều kiện để được tẩy trắng răng là răng không bị hư, sâu, vỡ nhiều hoặc có các mảng trám răng lớn. Đối với trường hợp răng nhiễm sắc, chỉ nhận tẩy những người có độ nhiễm từ trung bình đến nhẹ.

Ngoài ra, những bệnh nhân sau cũng không nên tẩy răng vì rất dễ bị viêm tủy:

- Mòn cổ răng.

- Răng bị rạn do ăn nóng, uống lạnh thường xuyên.

- Răng bị thiểu sản men.

13. nasakiaya

nasakiaya New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vừa thấy 1 clip hướng dẫn và lưu ý trước và sau khi tẩy trắng răng tại nhà bang máng tẩy trắng và thuôc tẩy . Mọi người xem xem

14. MatCuoi

MatCuoi New Member

• 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

lần đầu tien nhìn thấy cái máng tẩy trắng răng? cái này mua ở dâu nhỉ? hiệu thuốc gần nhà ko biết có bán ko c?

15. giolanh.vtc

giolanh.vtc Member

• 180 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

e thấy mấy chị có thử dùng bakingsoda để tẩy răng,không biết có hại không?

16. catnho

catnho Active Member

• 296 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

em cũng ham hố vụ này các bác chỉ em mấy mẹo tự nhiên

17. diepvnh

diepvnh Active Member

• 254 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

hãy kiên trì sử dụng những mẹo đơn giản trên, bạn sẽ có được một nụ cười tự nhiên và hàm răng sáng hơn theo thời gian.
    1. Đừng chải răng quá mạnh

Ngoài việc đánh răng ít nhất mỗi ngày 2 lần, bạn còn phải nhớ là sau khi ăn tối thiểu nửa giờ hãy đánh răng. Khi chải răng phải thật nhẹ nhàng và đừng chải theo chiều ngang của thân răng, hãy xoay theo vòng tròn để răng được làm sạch kỹ hơn.
    2. Hạn chế rượu, cà phê và trà
    Thay vì loay hoay tìm cách để làm răng trắng hơn, cách đơn giản nhất là bạn chỉ cần cắt giảm lượng rươu, trà và cà phê bạn vẫn uống hàng ngày. Nếu có thể, khi dùng những đồ uống này bạn nên sử dụng ống hút để chúng ít tiếp xúc với răng và không để lại vết ố trên "hàm ngọc" của bạn.

3. Nhai kẹo cao su

Một cách dễ dàng nữa để có được hàm răng trắng hơn là nhai kẹo cao su. Nhai kẹo cao su giúp sản xuất nhiều nước bọt trong miệng, điều này sẽ giúp răng luôn sạch sẽ. Không chỉ có vậy, việc tăng sản xuất nước bọt còn giúp chống lại các vi khuẩn gây sâu răng và bệnh về nướu. Đó là chưa kể nhai kẹo cao su còn có thể giúp bạn cân bằng cảm xúc, giảm stress.

4. Tránh các thực phẩm có tính axít

Khi bạn đang muốn hàm răng của mình trắng lên thì hãy tránh các loại thực phẩm và đồ uống có tính axit như các loại nước uống tăng lực, nước ngọt, đồ ăn nhẹ có đường, chanh, kẹo cứng, cà chua và các thực phẩm giàu tinh bột.

Tuy nhiên, bạn đừng bỏ qua một số loại thực phẩm rất tốt cho răng là các loại trái cây và rau, các loại ngũ cốc và nước.

5. Sử dụng sản phẩm làm trắng răng

Hiện trên thị trường có rất nhiều bộ dụng cụ giúp tẩy trắng răng tại nhà, bạn hãy tham khảo và tìm cho mình sản phẩm phù hợp.

6. Đừng quên các sản phẩm phụ trợ

Hàng ngày ngoài việc sử dụng kem đánh răng để làm trắng răng, bạn còn có thể sử dụng thêm nước súc miệng, chỉ nha khoa và cả bút làm trắng răng tùy thuộc vào nhu cầu và thói quen trong sinh hoạt của mình.

7. Tận dụng khả năng làm sạch răng của thực phẩm
    Các loại rau củ như táo, cần tây, cà rốt và lê không chỉ giúp cung cấp các loại vitamin và chất xơ cho cơ thể, các thực phẩm này còn có thể giúp loại bỏ các mảng bám trên răng một cách tự nhiên, nhờ đó mà bạn luôn có được hàm răng trắng sạch và hơi thở thơm tho.

8. Sử dụng chỉ nha khoa

Thông thường, chúng ta nghĩ tác dụng chính của chỉ nha khoa là làm sạch răng, chứ không phải là làm trắng răng. Nhưng chính việc cuốn đi các vết bám trên răng trong quá trình làm sạch cũng đã giúp cho răng trông trắng hơn. Tiếp đến, việc dùng chỉ nha khoa còn có tác dụng trong việc ngăn ngừa bệnh viêm lợi và cải thiện hơi thở có mùi hôi.

18. khanhduycntt

khanhduycntt New Member

• 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

1.Ưu điểm đi sd bakingsoda
    Giúp làm sạch răng. Theo Tạp Chí Nha Khoa Journal of Clinical Dentistry (06/2008), việc đánh răng với sản phẩm chứa baking soda được chứng minh có hiệu quả hơn việc sử dụng một sản phẩm tương đương không chứa chất này.
    Giá thành thấp. Nếu bạn chỉ sử dụng baking soda, một hộp sẽ cho phép bạn dùng trong một khoảng thời gian khá dài với chi phí thấp hơn 50,000đ.
    2.Khuyết điểm
    Thô. Chi phí cho việc đánh răng với baking soda có thể rẻ, nhưng chắc chắn là không rõ ràng. Các nhà sản xuất baking soda vẫn chưa làm chủ được quy cách đưa chất này vào kem đánh răng, như bạn có thể thấy trong hầu hết các loại kem đánh răng loại này.
    Cho cảm giác có sạn. Bất kỳ ai đã trải nghiệm việc đánh răng với baking soda sẽ đều phàn nàn về cảm giác không thoải mái khi soda ở trong miệng họ
    Không được chứng nhận bởi Hiệp Hội Nha Khoa Hoa Kỳ (American Dental Association – ADA). ADA chưa cấp chứng nhận an toàn cho việc sử dụng baking soda để đánh răng.
    Không giúp bảo vệ răng. Việc đánh răng chỉ với baking soda sẽ không bổ sung cho bạn fluor cần thiết cho quá trình tái khoáng hóa và ngăn ngừa sâu răng.

19. cubin18

cubin18 Active Member

• 227 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

không biết bao nhiêu tuổi nên tẩy trắng răng mà tẩy trắng răng được lâu không?con e mình nó mới 17t mà răng có nhiều mảng bám mà lại còn bị đen chân răng nữa không biết tảy trắng răng được không

20. samttn

samttn Member

• 108 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

17t chắc là có thể tẩy trắng răng rồi bạn chỉ cần thay hết răng sữa là có thể tẩy răng nhưng để yên tâm và chắc chắn hơn bnaj nên đến nha khoa để được tư vấn và thăm khám,mình thấy cái tên nha khoa Hoàn Mỹ được mọi người nhắc đến khá nhiều bạn có thể tham khảo