Thẩm mỹ mắt - Tư vấn trực tuyến cùng BS Giáp

Thẩm mỹ mắt - Tư vấn trực tuyến cùng BS Giáp

Chia sẻ trang này

1. Smod1

Smod1 Super Moderator

• 30 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

• 2,331 Lượt xem

• 25 Lượt trả lời

Đôi mắt là cửa sổ của tâm hồn, để có một đôi mắt đẹp thì vị trí, độ lớn, tầm nhìn của mắt đóng một vai trò rất quan trọng. Làm đẹp cho mắt là loại phẫu thuật chỉnh hình phổ biến và được nhiều chị em quan tâm nhất.

Bạn đang sở hữu đôi mắt chưa được đẹp như ý muốn, bạn đang có nhu cầu làm thẩm mỹ mắt như bấm mí, cắt mí, thẩm mỹ mắt to nhưng còn nhiều vấn đề băn khoăn, thắc mắc?

Chương trình tư vấn trực tuyến chuyên đề "Thẩm mỹ mắt" cùng chuyên gia, BS Trần Nguyên Giáp sẽ giúp bạn giải đáp những thắc mắc trên.

BS Trần Nguyên Giáp - BS chuyên khoa Thẩm Mỹ Mắt

Thời gian gửi câu hỏi tư vấn: 10/11/2014 – 14/11/2014
    Thời gian BS tư vấn trực tuyến: 15h ngày 14/11/2014

Hình thức tham gia:

- Các bạn có thể gửi câu hỏi cho BS Giáp ngay dưới topic này
    - Gửi câu hỏi tại chuyên mục Hỏi đáp cùng chuyên gia
    - Hoặc gửi câu hỏi về địa chỉ email: tuvan@diendanthammy.net

Hãy nhanh tay gửi câu hỏi cho BS Giáp ngay hôm nay để nhận được sự tư vấn chính xác nhất, giúp bạn có đôi mắt đẹp như ý!

Các file đính kèm:

2. ThanhHang

ThanhHang Member

• 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào bs, mắt của tôi hơi bé, 2 bên khóe mắt thì hơi hẹp, liệu có cách nào cải thiện tình trạng đôi mắt của tôi to hơn được ko? Cám ơn bs

BS Giáp thích bài này.

3. Hoabantrang

Hoabantrang Active Member

• 226 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Chào bs,

Tôi năm nay 39 tuổi, vùng mắt, da nhăn và thừa rất nhiều, đôi mắt khiến tôi như già hơn vài tuổi, liệu với tuổi 39 tôi có thể cắt bỏ phần mỡ thừa, da thừa ở mắt ko?

Nhờ bs tư vấn. Cám ơn!

BS Giáp thích bài này.

4. jenry Nguyen

jenry Nguyen New Member

• 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cháu mới 17 tuổi, mắt cháu mắt 1 mí, còn 1 mắt thì mắt mí sụp, cháu nên bấm mí hay nhấn mí, cắt mí. Làm có đau không ah? Cháu còn phải đi học làm xong có phải nghỉ hoc ko? Sau bao lâu thì ổn định ah như mắt bình thường ah?

BS Giáp thích bài này.

5. BS Giáp

BS Giáp New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn
    Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi.
    Đối với trường hợp khóe mắt hẹp thì bạn có thể tìm đến dịch vụ thẩm mỹ mắt to. Thẩm mỹ mắt to là công nghệ thẩm mỹ mắt toàn diện, giúp cắt mí mắt, lấy mỡ mí kết hợp tạo nếp mí,, tạo mắt hai mí đồng thời loại bỏ bọng mỡ, da chùng mí mắt. Bác sĩ sẽ tiến hành mở rộng đôi mắt bằng cách loại bỏ da thừa, nếp rẻ quạt ở 2 bên khóe mắt, giúp đôi mắt to tròn hơn. Tùy vào tình trạng mắt cũng như yêu cầu của mỗi khách hàng mà bác sĩ đưa ra chỉ định thẩm mỹ phù hợp, nhằm tạo đôi mắt 2 mí to tròn, hài hòa với tổng thể khuôn mặt, đẹp tự nhiên và quyến rũ hơn.

ThanhHang thích bài này.

6. BS Giáp

BS Giáp New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào chị,
    Cảm ơn chị đã gửi câu hỏi
    Ở độ tuổi 39 tuổi, chị hoàn toàn có thể tiến hành cắt bỏ phần da thừa ở mắt. Thời gian và lão hóa khiến cho da mi chùng nhão và chảy sệ, không chỉ là nguyên nhân dẫn đến giảm thị lực mà còn làm cho đôi mắt trông mỏi mệt và già nua. Càng để lâu, da chùng nhão sẽ chồng chất thành những nếp nhăn, trông sẽ già hơn so với tuổi thật của mình. Những khiếm khuyết này sẽ dễ dàng được khắc phục bằng những kỹ thuật trẻ hóa mắt tiên tiến, không chỉ lấy đi những nếp nhăn và loại bỏ phần da thừa ở mắt.

7. thuphuong

thuphuong New Member

• 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào bác sĩ. Cháu sinh ra mắt đã bị bé, đuôi mắt còn xếch ngược lên trông rất xấu và thô. Bác sĩ cho cháu hỏi có cách nào khắc phục mắt bé và bị xếch ngược như thế không ạ

8. BS Giáp

BS Giáp New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi tới chương trình
    Đối với câu hỏi của bạn, bạn hỏi về 3 phương pháp bấm mí, nhấn mí và cắt mí. Thực chất, nhấn mí và bấm mí là một. Tùy tình trạng mỡ dư thừa trên mắt của bạn mà bác sĩ sẽ chỉ định bấm mí hay cắt mí. Tuy nhiên, ở độ tuổi của bạn, bác sĩ sẽ khuyên bạn bấm mí để có đôi mắt 2 mí to tròn, nhìn thu hút hơn. Bấm mí bản chất là thủ thuật nhỏ, bác sĩ sẽ dùng chỉ chuyên dụng luồn sát dưới cơ nâng mi và da mí mắt nhằm tạo chuỗi liên kết bền vừng để định hình đường lằn cho mí mắt. Công nghệ này được nhiều bạn trẻ chọn lựa bởi phương pháp hoàn toàn không cần đến phẫu thuật, không bóc tách, không cắt khâu, không gây tổn thương hay ảnh hưởng đến thị lực của mắt đồng thời mí mắt được hình thành trông rất tự nhiên, cân đối, hài hòa với đường nét khuôn mặt. Sau khi bấm mí xong, bạn có thể ra về ngay mà không cần phải nghỉ dưỡng.
    Thông thường sau khi cắt mí mắt sẽ có hiện tượng sưng khoảng 5-7 ngày, sau đó sẽ ổn định dần. Thời gian 1-2 tháng mắt sẽ đẹp tự nhiên và ổn định nhất bạn nhé.

9. Hoàng Yến

Hoàng Yến Member

• 39 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

BS cho e hỏi chỉnh hình sụp mí như thế nào? Có thật sự hiểu quả không ah? Cám ơn bs

10. ThanhHang

ThanhHang Member

• 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cám ơn bs rất nhiều, sau khi thẩm mỹ chỉnh sửa mắt to, thì có bị trở lại tình trạng hẹp nhỏ khóe mắt ko ah?

11. namchelsea

namchelsea New Member

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em xin chào bác sĩ em năm nay 25 tuổi em có đôi mắt không được đẹp cho lắm
    nhìn nó rất là u sầu khiên nhiều cô gái kêu là đôi mắt này đa tình không tin tưởng yêu được.Vậy cho e hỏi có làm cho nó long lanh như HQ được không ạ ?

12. BS Giáp

BS Giáp New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn.
    Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi. Đối với trường hợp của bạn, mắt bé và bị xếch ngược ở đuôi mắt là khuyết điểm rất dễ nhận thấy, khiến gương mặt không cân đối, đuôi mắt bị xếch quá nhiều còn làm người khác thấy đáng sợ. Tuy nhiên, bạn không nên quá lo lắng, vì hiện nay có thể khắc phục tình trạng này bằng phương pháp tạo hình mắt. Đây là giải pháp thẩm mỹ mắt toàn diện, có thể chỉnh sửa mọi khuyết điểm về mắt như mắt nhỏ hẹp, một mí hoặc mí lẫn, kết hợp loại bỏ bọng mỡ, da chùng mí mắt, mang lại cho bạn đôi mắt to tròn tự nhiên, không còn xếch ngược như trước. Công nghệ này giúp mở rộng đôi mắt bằng cách loại bỏ da thừa, nếp rẻ quạt ở 2 bên khóe mắt (góc mắt trong, góc mắt ngoài) và thay đổi chiều dài mí mắt, điều chỉnh góc mắt theo cả chiều rộng, chiều ngang, nhờ đó có thể hạ mắt xếch.

13. BS Giáp

BS Giáp New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Chỉnh hình sụp mí bẩm sinh là phương pháp đưa khoảng cách giữa đồng tử và cơ nâng mi về vị trí bình thường bằng cách tác động vào cơ nâng mi và cắt ngắn một phần cơ vòng mi,tạo mắt 2 mí đẹp tự nhiên.
    Căn cứ vào mức độ sụp mí và khả năng hoạt động của cơ nâng mi, các bác sĩ sẽ tiến hành cắt bỏ phần da mi trên dư thừa hoặc can thiệp vào phần cơ nâng mi để làm ngắn cơ nâng mi và cắt bỏ một phần cơ vòng mi.

+ Mức độ nhẹ (mí mắt trên che ½ đồng tử mắt): Thực hiện treo cơ nâng mí với lông mày hoặc cơ trán bằng gân (đùi), chỉ nilon hoặc silicon. Sợi chất liệu nằm trong cơ nâng mi, điểm đính nằm ở bờ mi mắt và lông mày nên không lộ sẹo.

+ Mức độ nặng (mí mắt trên che quá trung tâm đồng tử mắt): Bác sĩ cắt bỏ phần da mi trên dư thừa, làm ngắn cơ nâng mi và cơ vòng mi sau đó khâu chỉ thẩm mỹ theo đường viền mí mắt, tạo nếp mí rõ ràng, cân đối, cải thiện tầm nhìn.
    Chỉnh hình sụp mí bẩm sinh là là kỹ thuật cắt da thừa ở mí mắt trên hoặc cắt ngắn cơ nâng mi đồng thời tác động vào cơ vòng mi để kéo khoảng cách của đồng tử và cơ nâng mi về vị trí bình thường, tạo mắt 2 mí tự nhiên cho khách hàng. Từ đó, tầm nhìn của mắt sẽ được cải thiện đáng kể.

14. HuyenMy

HuyenMy New Member

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình muốn hỏi mắt mình là mí lót, mình 32 tuổi rồi, có thể bấm mí được không? Nếu được thì sau bao lau mắt trở lại bình thường để đi làm.

15. quynhnga

quynhnga New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh bi can thi deo kinh vat co bam mat duoc ko, anh huong gi ko?

16. BS Giáp

BS Giáp New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào chị. Đối với trường hợp của chị, mắt mí lót và có xuất hiện da trùng, da thừa. Bấm mí chỉ áp dụng đối với người dưới 30 tuổi, Mắt 1 mí hoặc mí lót, Không có hoặc có rất ít da thừa, mỡ thừa. Chị nên áp dụng phương pháp cắt mí để mang lại cho bạn đôi mắt hai mí to tròn, đẹp tự nhiên, hài hòa với khuôn mặt. Thông thường sau khi cắt mí mắt sẽ có hiện tượng sưng khoảng 5-7 ngày, sau đó sẽ ổn định dần. Thời gian 1-2 tháng mắt sẽ đẹp tự nhiên và ổn định nhất.

17. BS Giáp

BS Giáp New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn, bấm mí là thủ thuật đơn giản, mang lại cho bạn đôi mắt 2 mí đẹp tự nhiên và tuyệt đối an toàn, không ảnh hưởng đến thị lực bạn nhé. Trường hợp của bạn hoàn toàn có thể thực hiện dịch vụ này.

18. BS Giáp

BS Giáp New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Câu hỏi gửi từ địa chỉ email Hienmainguyenxxx@gmail.com
    Cho mjnh hoi, mat minh nhieu mi co bam mi mat han quoc duoc ko, hien tai mjnh dang cho con bu co anh huong j ko?

Chào bạn. Đối với câu trả hỏi của bạn. Với trường hợp của bạn có thể áp dụng phương pháp cắt mí giúp loại bỏ da chùng da thừa, đồng thời tạo lại đường mí mới giúp đem lại cho bạn đôi mắt hai mí to tròn, trẻ trung linh hoạt. Trường hợp nếu bạn đang cho bé bú nên đợi đến khi bé được 1 tuổi thì có thể sử dụng dịch vụ này được rồi nhé!

19. ngohoa

ngohoa New Member

• 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

E đang nối mi...trc khi bấm mí có cần phải bỏ mi nối ra ko bác sĩ?

20. BS Giáp

BS Giáp New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn. Bấm mí là thủ thuật đơn giản. Thủ thuật bấm mí hoàn toàn không ảnh hưởng gì đến nối mi bạn nhé. Bạn có thể tiến hành bình thường nhé.