Thẩm mỹ răng có hại gì không?

Thẩm mỹ răng có hại gì không?

Chia sẻ trang này

1. hoaivi

hoaivi New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 2,524 Lượt xem

• 20 Lượt trả lời

Thẩm mỹ răng có hại gì không mọi người ơi? Mình có hàm răng không được đều, răng cứ thò ra thụt vào, dứng không thẳng, hàm trên còn hơi vổ 1 chút, lại có cái răng chìa nên nhiều khi không khép được kin mà toàn bị hở môi, thấy nó cũng chán, mà răng vậy nhiều lúc gia tiếp, cười đùa cũng thấy mất tự tin. Mình đang định thẩm mỹ lại răng nhưng đang lo không biết thảm mỹ răng có hại gì không, liệu có để lại di chứng gì không nhỉ? Mọi ngừoi ai đã di, co kinh nghiệm chia sẻ cho mình tham khảo với

2. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

thẩm mỹ răng mình thấy chắc không có vấn đề gì đâu bạn ạ, nhất là phương pháp nắn chỉnh hàm răng cho đều, theo mình biết thì việc răng mọc không thẳng cũng ảnh hưởng đến các vấn đề răng miệng, các bác sĩ vẫn khuyên nếu có điều kiện thì nên chỉnh răng và hàm mà, mình thấy bạn cứ chọn làm ở cơ sở tốt là không sao đâu

3. muadong

muadong Member

• 113 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy việc thẩm mỹ răng, nắn chỉnh lại răng cũng không có vấn đề gì, thậm chí mình thấy lại tốt đấy, việc răng không đều cũng gây khó khăn cho việc chăm sóc, ngoài ra cũng khiến răng miệng hay bị viêm nhiễm, làm lệch cấu trúc răng, nếu có điều kiên đị chỉnh và niềng răng thì vẫn tốt bạn ạ

4. kieuky

kieuky Member

• 185 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn định đi thẩm mỹ răng là niềng răng à? Niềng răng mang lại nhiều hữu ích cho mọi người, ví dụ như giúp cải thiện nụ cười, giảm áp lực cho quai hàm, tạo điều kiện để quá trình nhai, cắn suôn sẻ hơn thì quá chuẩn.
    Nhưng theo mình tìm hiểu thực tế, rất nhiều người không may mắn sở hữu hàm răng trên hoặc dưới nhô quá nhiều về phía trước. Ảnh hưởng đầu tiên của hàm răng hô là mất thẩm mỹ, dẫn đến căng thẳng quai hàm kéo căng dây thần kinh gây nhức đầu, đau lưng, khó khăn trong các hoạt động nhai, cắn. Thậm chí, có thể bị cắn vào bên trong các mô của hàm bên kia gây tổn thương xương hàm, thức ăn không được nghiền nát có thể gây bệnh dạ dày nữa đó nha.

5. GangnamStyle

GangnamStyle Member

• 92 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Có đó bạn ạ. Với kỹ thuật chỉnh nha sử dụng mắc cài cổ điển, lực tạo ra để di chuyển răng là một lực mạnh nhưng bị tiêu hao nhanh theo thời gian, dẫn đến kết quả răng di chuyển quá nhanh lúc đầu, sau đó lại không hiệu quả vì không còn lực nữa.

Nếu sử dụng lực mạnh và liên tục như vậy, sẽ rất khó để kiểm soát được tốc độ di chuyển của răng. Trước tiên sẽ làm bệnh nhân cảm thấy khó chịu và đau. Ngoài ra, kết quả đạt được không bền vững, dẫn đến tình trạng dễ tái phát sau khi điều trị.

6. tieungoc

tieungoc New Member

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nghe bảo niềng răng đau lắm á. Khi bạn đã niềng răng, bạn có thể cảm thấy đau nhức trong miệng và răng của bạn trong khoảng 3-5 ngày. Tuy nhiên, điều này có thể được thuyên giảm bằng cách vệ sinh miệng bằng nước súc miệng hoặc một chút nước muối ấm. Bạn có thể hòa tan một thìa muối trong 1 cốc nước ấm và súc miệng mạnh.
    Nếu sự đau đớn là nghiêm trọng, bạn có thể dùng thuốc aspirin hoặc bất cứ biện pháp nào để giảm đau tương tự như đau đầu.
    Ngoài ra môi, má và lưỡi cũng có thể trở nên bị kích thích 1-2 tuần để trở nên dẻo dai và quen với các bề mặt của niềng răng.

7. thuygiang

thuygiang New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vậy như bạn nói là niềng răng là tốt đúng không, việc có 1 hàm răng hoàn hảo thẳng tắp thì rất tốt, nhưng cũng có thể bị vài biến chứng không, mình thấy không phải ai làm xong cũng đều thấy tốt 100%.

8. hoahongden

hoahongden Member

• 308 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thẩm mỹ răng thì cũng ko hại đâu bạn thậm chí là tốt đấy, việc niềng rang cũng giúp cấu trúc răng ổn định và chính xác, giúp cho việc chăm sóc răng dễ dàng và thuận lợi hơn, ngoài ra cũng nhìn thẩm mỹ hơn

9. kieutrang90

kieutrang90 New Member

• 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Không hẳn là tốt đâu bạn ạ, lúc mới đầu có thể là mất thẩm mỹ, dẫn đến căng thẳng quai hàm kéo căng dây thần kinh gây nhức đầu, đau lưng, khó khăn trong các hoạt động nhai, cắn. Thậm chí, có thể bị cắn vào bên trong các mô của hàm bên kia gây tổn thương xương hàm, thức ăn không được nghiền nát có thể gây bệnh dạ dày.

Hongnhung90 thích bài này.

10. Hongnhung90

Hongnhung90 New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ùa, vậy xem ra thẩm mỹ răng có hại đấy chứ, mình cứ tưởng là nó chỉ có lợi thôi, là cách làm răng đẹp mà an toàn nhất, ko ngờ lại còn có thể có biến chứng với tác dụng phụ như này nữa,
    Nếu chọn được bác sỹ có kinh nghiệm trình độ cao thì mình chắc ko bị hiện tượng này đúng ko?

11. lá đỏ

lá đỏ New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái gì cũng có 2 mặt đấy bạn, mới niềng thì bị đau là đúng thôi bạn, răng không đều càng khó chăm sóc càng khiến răng bị tổn thương hơn, ngoài ra mấy cái biến chứng là do trọn phải mấy chỗ làm không tốt, rồi bác sĩ làm ăn vớ vẩn nên mới thế thôi.

12. Ngọc Ngọc

Ngọc Ngọc Member

• 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác sỹ tay nghề trình độ kém thì mới xảy ra chuyện thẩm mỹ răng có hại nha bạn. Còn như bác sỹ chuyên khoa, có kinh nghiệm thì ko để xay ra hiện tượng đau nhức hay tổn thường gì đâu các bạn ạ. Bạn nào có ý định thẩm mỹ răng thì nên đến bệnh viện làm cho an toàn nha

13. giokomua

giokomua New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng rồi, mình thấy đứa bạn mình niềng xong cũng đẹp lắm, có thấy kêu ca gì đâu, nó bảo lúc niềng hơi vướng. nhưng giò cũng thoải mái, răng đẹp mà ăn uống cũng ko gặp nhiều khó khăn như trước hay bị dắt răng mà chăm sóc răng cũng dễ hơn

14. anhduong

anhduong New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều người cũng chỉnh đấy chứ thấy răng cũng đẹp cũng có làm sao đâu, những triệu chứng đấy có thì cũng là thời gian đầu, với lại gặp phải bác sĩ tay nghề kem thì bị như vậy cũng phải thôi

15. nganguyen88

nganguyen88 New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Triệu chứng hay biến chứng mà các bạn nói thì thường chỉ gặp nếu như bác sỹ tay nghề thấp, chưa có kinh nghiệm thôi
    Còn ai mà làm ở chỗ bác sỹ tốt, có kinh nghiệm làm việc lâu năm trong bệnh viện lớn thì ko có biến chứng gì cả đâu, làm tốt trở lên thôi á, yên tâm lắm

16. ngocluong

ngocluong New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe bảo thôi hả bạn, tùy chỗ thôi, đấy là người đi làm chọn phải chỗ ko ra sao chứ, bạ mình đi làm về có đứa nào kêu ca gì đâu đến giờ răng vẫn đẹp mướt đấy, muốn làm răng tốt và đẹp thì cũng nên chọn mấy chỗ có uy tín chứ làm mấy chỗ không xác định được, không biết tay nghề đến đâu thì bị vậy cũng phải

17. susufus

susufus Member

• 68 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có vẻ nguy hiểm quá nhỉ! Mình cứ tưởng thẩm mỹ răng với niềng răng là an toàn rồi. Mang cái mắc cài hay cái niềng gì đó thì làm gì ảnh hưởng gì đến phía trong răng đâu nhỉ, chỉ làm cho răng theo hàng , với lại cái niềng ấy là giữ ở trên răng, có xuống đến chân răng đâu mà ảnh hưởng nhỉ

18. muaxuan

muaxuan Member

• 114 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhưng cũng phải tác động đến chân răng thì mới là niếng và làm răng thay đổi chứ, không tác dộng đến chân răng thì sao răng có thể thay đổi được, vậy khác nào niềng cũng như không, niềng không cẩn thận thì cũng đau rồi ảnh hưởng đến tinh thần sức khỏe lắm đấy chứ

19. hongkt

hongkt New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hại gì mà hại nhỉ, mình thấy thẩm mỹ răng thì răng đẹp hẳn lên. Mấy bạn bảo là ảnh hưởng với tác động thì ko hẳn là do công nghệ hay phương pháp đâu, đó là do bác sỹ tay nghề non đó.​
    Nếu bác sỹ mà có kinh nghiệm, có tay nghề cao thì chẳng bao giờ phải lo chuyện nguy hiểm với tác động đến chân răng đâu nha, Nếu mà làm ở viện răng hàm mặt thì bạn cứ yên tâm​

20. hoadahuong

hoadahuong New Member

• 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thế là chỉ có đẹp mà ko có hại à?
    Giờ mình đi làm răng thẩm mỹ răng thì làm sao biết bác sỹ nào tốt mà chọn, giờ bác sỹ quá nhiều luôn, mà chẳng biết ai tốt thật. Nhiều người cứ bảo tốt, tư vấn cẩn thận... nhưng cuối cùng vẫn vì tiền mà bán rẻ cả nhân tâm đấy thôi