Tháng 9 ở Nhật có lễ hội gì hot nhỉ mọi người?

Tháng 9 ở Nhật có lễ hội gì hot nhỉ mọi người?

Chia sẻ trang này

1. bird_in_love

bird_in_love Member

• 60 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

• 5,557 Lượt xem

• 60 Lượt trả lời

E là người cực thích văn hóa Nhật Bản, đang có dự định đi Nhật từ đầu năm rùi nhưng do công việc nhiều quá giờ mới sắp xếp dc nên e quyết định xuất ngoại trong tháng 9 này luôn :D ko biết ở Nhật vào tháng 9 có lễ hội gì đặc sắc ko mọi người? E coi ở trên mạng thì mỗi trang 1 ý nên cũng hơi hoang mang với lại có tour đi Nhật nào giá rẻ tý ko ạ các mẹ?

maria_nguyen_1101 thích bài này.

2. dungdo185

dungdo185 Member

• 67 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Tháng 9 này chế đi là đúng rồi đó chế , tháng 9 bên đó cũng có nhiều lễ hội hay lắm đó chế. ví dụ như là lễ hội bắn cung ở Tsurugaoka Hachimangu Shrine vừa cưỡi ngựa vừa bắn cung đó chế, nghe nói là hay lắm. còn có lễ Fukuro Matsuri mình có thể đăng ký tham gia được luôn đó chế còn có đánh trống taiko, múa dân gian và trình diễn karate rồi còn nhiều lễ khác nữa , nói chung là tháng 9 chế đi là tuyệt vời luôn hehe

3. quynhngo178

quynhngo178 Member

• 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nghe có vẻ hay nha. E cũng thích người Nhật cũng muốn có cơ hội qua đó để tìm hiểu thêm về con người bên đó. Mà tại em chưa đi du lịch nước ngoài bao giờ nên cũng chưa có visa luôn, cũng chưa biết đi hãng nào là hợp lý nữa nên cho em hóng kinh nghiệm từ mấy chị với nha hihi

4. thuyvy1678

thuyvy1678 Member

• 61 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Em vừa mới đi Nhật cùng công ty về nè,hehe công ty em book vé bên công ty Tugo á. chất lượng , giá thành rẻ, okê . Bữa em đi gặp mấy anh chị nhân viên dễ thương lắm . Link cho mấy chị tham khảo nè www.tugo.com.vn . có nhiều gói tha hồ chọn lọc luôn nha!!

5. Ngọc Thảo

Ngọc Thảo Member

• 54 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trời đi Nhật mà chỉ dưới 20 Triệu VND thôi hả thím , giá nhìn thích quá .chắc phải xúi ông người yêu cùng làm một chuyến mới đc :D

6. thuyvy1678

thuyvy1678 Member

• 61 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Đúng rồi hehe làm ngay một chuyến đi chế. Nhật tuyệt vời, con người Nhật cũng tuyệt vời, là một nơi nên đi đó chế. Bên Tugo mình đi họ lo từ a tới z luôn, có lo visa luôn á. chế tham khảo đi. Mùa này mà đi Nhật thì còn gì bằng nữa . Khí hậu tuyệt vời, nhiều lễ hội đặc sắc. Tiếc là bữa em đi tháng 8 chứ nếu mà đi tháng 9 thì còn được đi nhiều nữa. có nhiều lễ hội hay lắm huhu tiếc ơi là tiếccccc. awwwww e muốn làm một chuyến nữa ghê hic

7. maria_nguyen_1101

maria_nguyen_1101 Member

• 55 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

mấy tour Nhật rẻ rẻ vậy có chất lượng tuyệt đối ko? sợ tour rẻ thì dịch vụ bị giảm xuống nên em hơi lo. Tugo e chưa nghe bao giờ. Không biết là có an toàn không nữa...

Vy Phương thích bài này.

8. Vy Phương

Vy Phương Member

• 57 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Em cũng mới đi bên đó nè thím . Tugo là công ty lớn mà nên thím khỏi lo về chất lượng luôn. Mấy anh chị nhân viên bên đó dễ thương cực, nhanh gọn nhiệt tình nữa, hỏi gì cũng vui vẻ trả lời em đi cảm thấy thoải mái dễ chịu. còn gì bằng khi tìm được chỗ uy tín thế này , đúng chất ngon bổ rẻ luôn. đăng ký bên đây e còn tiết kiệm được một ít để giành mua sắm đó thím :D

9. yuritrinhthao

yuritrinhthao Member

• 44 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Tháng 9 bên Nhật có cái lễ Kishiwada Danjiri Matsuri ở Kishiwada Osaka đó thớt. Hơn ba mươi kiệu mikoshi cao 4m được các thanh niên kiệu với tốc độ cao, đi xung quanh các đường phố của Kishiwada , toàn cơ bắp , toàn choai đẹp hehe

10. Bích Ngọc Võ

Bích Ngọc Võ New Member

• 24 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Dạo này lướt lướt fb với mấy trang du lịch cũng hay thấy công ty Tugo này , lên đây nghe mấy mẹ nhắc nhiều mà đó giờ em chưa nghe thằng này , dịch vụ okê lắm hả các mẹ. tại thấy giá thành rẻ hơn so với nơi khác nên em cũng hơi sợ sợ..

11. Võ Lê Tuyết Trâm

Võ Lê Tuyết Trâm New Member

• 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bên nhật có con đường Otaku Nipponbashi Osaka ở đây tràn ngập những món đồ điện tử luôn cho chế mua thỏa thích hoặc trung tâm thương mại Nakano Broadway nữa chế , chế thích đồ Secondhand thì qua đây mya nha :v bao rẻ luôn đó hehe

annguyen_ngoc146587 thích bài này.

12. annguyen_ngoc146587

annguyen_ngoc146587 Member

• 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

đồ ở đây rẻ lắm hả chế, e sợ mình không biết giá qua người ta chặt chém nữa :))

13. Tường_Vân_1405

Tường_Vân_1405 New Member

• 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

làm liền cho nóng đi chế ơi, đi Nhật mùa này là tuyệt vời luôn, nhiều lễ hội, mua sắm lại rẻ, nhiều chỗ chụp choẹt cũng đẹp nữa :))

Võ Lê Tuyết Trâm thích bài này.

14. Võ Lê Tuyết Trâm

Võ Lê Tuyết Trâm New Member

• 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

vậy hả chế , bữa em đi với gia đình chỉ đc đi 2 con phố mua sắm thôi, chưa được đi chơi nhiều nữa, chưa được đi tắm suối nước nóng luôn huhu. Chế biết chỗ nào seophì đẹp chế chỉ em với hihi

Tường_Vân_1405 thích bài này.

15. Tường_Vân_1405

• 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

thiếu gì chỗ đẹp chế, mùa này qua đó có rừng là đó chụp cũng đẹp nè, phong cảnh lãng mạng hữu tình :))) thích hợp đi với người yêu hoặc chồng :v hoặc đi núi Phú Sỹ đi chế, bao đã :3 :rolleyes::rolleyes:

16. annguyen_ngoc146587

• 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

nghe chế nói mà em thèm luôn, em có tìm hiểu sơ sơ về rừng lá đỏ bên đó, nhìn vô thấy đẹp ghê, mà e có đọc bên Tugo chuyến đi tháng 9 năm nay sale còn có 16tr dành cho cụm miền bắc đó chế, chế đi rồi cho em xin ý kiến với :oops::oops:

17. Tường_Vân_1405

• 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

ừa Tugo ổn đó chế, bữa e đi rồi mà lúc đó chưa sale :( biết vậy e đợi tháng 9 này mới đi là tiết kiệm được thêm chút ít mua sắm thỏa thích luôn. Nhân viên Tugo dễ thương lắm chế, hỏi gì cũng nhiệt tình tư vấn hết, mấy anh chị hdv đáng yêu lắm hehe

18. annguyen_ngoc146587

• 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

trời thích quá mấy chế ơi, muốn xách ông chồng đi liền luôn ghê , mà ổng đi làm chưa tới ngày phép :)) e bắt ổng xin phép để đi Nhật với em đó hehe

19. Tường_Vân_1405

• 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

hahahaha qua đó ăn uống thõa sức luôn, nếu chế là người có tâm hồn ăn uống thì thôi rồi luôn, chắc về lên 2 3 kg đó :))) đồ ăn là không thể chối từ đâu chế à :))

20. annguyen_ngoc146587

• 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

ăn chứ chế, nhất định phải ăn chứ, e ăn cả thế giới còn được mà kkkk