Theo mọi người có nên tẩy trắng răng không?

Theo mọi người có nên tẩy trắng răng không?

Chia sẻ trang này

1. ngoclientb

ngoclientb New Member

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 957 Lượt xem

• 9 Lượt trả lời

Mình vệ sinh răng miệng thường xuyên mà sao răng cứ ố vàng mỗi lần soi gương phát chán. Theo mọi người có nên tẩy trắng răng không?

Tự đánh giá thì em thấy răng mình đều mỗi tội bị ố vàng, em không hiểu tại sao :( . Nhiều lần đi dự tiệc mà dùng son môi màu nude là hàng răng vàng của mình lại nổi bật :D nghĩ mà chán. Mình tính tẩy trắng răng lên 1 chút nhưng lại sợ làm mòn hoặc hỏng răng. Theo mọi người có nên tẩy trắng răng không?
    Mong mọi người cho mình xin ý kiến

2. thanhhang91

thanhhang91 Active Member

• 181 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Nếu sợ hỏng răng thì trước khi nhờ các y sỹ can thiệp bạn thử làm trắng răng bằng những phương pháp tự nhiên xem sao. Bạn có thể dùng baking soda để đánh răng hoặc dùng vỏ cam, vỏ chuối chà sát lên răng bạn nhé :p

3. vietanh

vietanh Active Member

• 290 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Nếu răng ố vàng nghiêm trọng thì phải đi tẩy trắng răng nhé bạn :( mình thấy nhiều người đi tẩy trắng răng đó có sao đâu

4. maitrangnb

maitrangnb Active Member

• 286 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

tẩy trắng răng tại nhà cũng được đó tầm hơn 1 triệu thôi, bây giờ các pp hiện đại nên b cũng k phải lo ngại gì đâu chủ thớt

5. ngoclientb

ngoclientb New Member

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hiệu quả thật không b? mình thì không được kiên trì như người ta nên muốn pp nào đó nhanh chóng và an toàn :)
    Tẩy trắng răng ở nhà mà k có sự hướng dẫn của bác sỹ liệu có ổn không? Em chỉ lo ngại mình làm sai công đoạn nào là hỏng chết

catnho thích bài này.

6. catnho

catnho Active Member

• 296 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

nếu đã quyết định sử dụng dịch vụ tẩy trắng răng mình khuyên b nên làm ngay tại nha khoa để đảm bảo chứ về nhà mình lỡ làm sai làm hỏng nhiều rủi ro lắm

7. Lan đoàn

Lan đoàn New Member

• 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

chị gái e mới đi tẩy trắng răng về xong, làm ở bên hoàn mỹ. tẩy trắng laser làm hết 2,5tr triệu. lúc chưa tẩy trắng răng thì răng bà ý xỉn màu ghê lắm như kiểu mấy ông chuyên hút thuốc mà răng xỉn ấy. Làm xong, e chưa nhìn nhưng thấy c e bảo làm xong trắng sáng hơn hẳn.

thanhnguyen thích bài này.

8. thanhnguyen

thanhnguyen Active Member

• 168 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

tẩy trắng răng bằng laser nghe chừng an toàn hơn việc tẩy trắng răng bằng thuốc ý :) nhưng mà tẩy trắng răng bằng laser được lâu k b?

9. minhdo

minhdo Active Member

• 321 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

chắc cũng chỉ được 1 vài năm thôi chứ cũng không được lâu đâu :( quan trọng là cách b chăm sóc răng sau khi tẩy trắng

10. truongquynh

truongquynh Active Member

• 119 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Tùy theo cơ địa của từng người cũng như những thói quen sinh hoạt ăn uống và cấu trúc men răng mà kết quả tẩy trắng răng duy trì thời gian dài hay ngắn. Thông thường, thời gian sẽ kéo dài khoảng 2-3 năm và tùy thuộc vào chế độ ăn uống của bạn. Bạn nên hạn chế sử dụng thực phẩm màu, hút thuốc lá, cari, tương ớt, các loại trái cây đậm màu thì răng duy trì được thời gian trắng sáng lâu hơn. Một số người có thể giữ màu trắng sáng của răng lên đến 3 – 4 năm.